Ask Bị 2 khiếu nại bản quyền có sao không??

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
bỏ kênh đi bạn...tốt nhất giờ bạn làm 1 kênh khác sau đó thông báo cho Người đk bên kênh cũ bạn chuyển qua kênh mới, kênh đính phốt rồi ko trước cũng sau sẽ die thôi

Trymmo2013

Senior
Reactions
559
MR
0.000
Chat with me via Skype
ngồi hì hục reup đc 4 cái video. up cái nào cũng trùng khớp bên 3, vi phạm bản quyền :confused: nản. rõ là cắt ghép lung tung beng hết lên rồi. vẫn dính.

bỏ kênh đi bạn...tốt nhất giờ bạn làm 1 kênh khác sau đó thông báo cho Người đk bên kênh cũ bạn chuyển qua kênh mới, kênh đính phốt rồi ko trước cũng sau sẽ die thôi
bạn ở, dính phốt mà bạn nói là lúc úp video lên nó báo trùng khớp bên 3 với vi phạm bản quyền đó phải không bạn ??

lion5893

Junior
Reactions
3
MR
0.010
Không phải do Google chưa tìm đến. Mà do bạn hên. Những người kiện bản quyền không đánh sẹo bạn thôi. :D
đánh sẹo là thế nào hả bạn. Mình cũng nghe mọi người nhắc đến nhưng không hiểu lắm.
Với cả mình tải video lên bị nội dung trung khớp: "ghi âm được quản lý bởi..." mình vào chỉnh sửa rồi vào âm thanh rồi xóa bài hát bị khiếu nại đi thì có sao ko bạn??, mình tải lên nhiều video bị như thế nhưng xóa bài hát đi rồi thì còn bị tính ko? và tài khoản có sao không? có bị tắt kiếm tiền ko??
Thanks bạn nhiều nhiều lắm.

Tính từ khi đăng ký account luôn bạn.
Xoá account ở đây mình nói là xoá cả tài khoản google (gmail, youtube,...).

vậy những video mình xóa đi rồi vẫn bị tính à. chẳng hạn như tải video bị chặn trên toàn thế giới đó. xong rồi xóa đi thì vẫn bị chết kênh à
Cái này dính Block World Wide rùi nhé.
Dính 3 sẹo thì ra đi account google (toàn bộ youtube, ga,...).
Còn không thì xoá hết video. Để video trong sạch sau 6 tháng sẽ trở về như mới.
mình bị dính 3 sẹo như bạn nói nhưng chỉ bị chấm dứt youtube thui còn đâu GA vẫn vào được bt mà??.
vậy mình tải lên 10 video bị nội dung thứ 3 trùng khớp như bạn nói đó, xong rồi xóa đi thì vẫn bị tính và die à?? chẳng hạn nội dung âm thanh xong rồi mình vào chỉnh sửa và xóa bài hát bị bản quyền đó đi?
Còn tải video bị chặn trên toàn thế giới thì bao nhiêu video vây??
Mình hỏi thì có người lại nói là xóa đi rồi thì không sao??
Và Bạn cho mình biết đánh sẹo là thế nào vậy??
Cảm ơn bạn nhieu.

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
vậy những video mình xóa đi rồi vẫn bị tính à. chẳng hạn như tải video bị chặn trên toàn thế giới đó. xong rồi xóa đi thì vẫn bị chết kênh à

mình bị dính 3 sẹo như bạn nói nhưng chỉ bị chấm dứt youtube thui còn đâu GA vẫn vào được bt mà??.
vậy mình tải lên 10 video bị nội dung thứ 3 trùng khớp như bạn nói đó, xong rồi xóa đi thì vẫn bị tính và die à?? chẳng hạn nội dung âm thanh xong rồi mình vào chỉnh sửa và xóa bài hát bị bản quyền đó đi?
Còn tải video bị chặn trên toàn thế giới thì bao nhiêu video vây??
Mình hỏi thì có người lại nói là xóa đi rồi thì không sao??
Và Bạn cho mình biết đánh sẹo là thế nào vậy??
Cảm ơn bạn nhieu.
Dính bản quyền bên thứ 3 (Video, Music) thì xoá đi sau 24h là xong.
Dính world wide thì 3 cái là Die. Xoá đi video vẫn dính sẹo.

mà vlog cái mặt nó phải lừa tình 1 tí @@ mặt em thì...
Nếu có vốn.
Bạn có thể làm như Yeah1TV đang làm. Thuê group PHỞ, DAMTV, BB&BG mà làm video.
Vốn bỏ ra tuy cao nhưng lợi nhuận cũng ko ít.
Lợi nhuận không chỉ tính lượt view trên Video bạn upload.
Nói nôm na thôi. Bạn tự suy ra các đường kiếm tiền khác nhá.:D

racoon_chjc

Junior
Reactions
102
MR
0.000
Chat with me via Skype
Nếu up video trùng khớp nội dung thứ 3, ko sao, nhưng ko kiếm tiền đc, ko có chuyện die acc vì nội dung thứ 3 nhé.
Nếu Up phải video có dòng chữ đỏ : Cấm toàn TG, dù ko muốn cũng phải xóa, xóa xong sẽ ko sao.VIỆC NÀY KO ẢNH HƯỞNG GÌ ĐẾN TÌNH TRẠNG CHANNEL HIỆN TẠI.
Nếu dính gậy bản quyền (vì up phải hàng cấm và bị bên sở hữu sờ đến) thì ăn gậy và nó cho đi học lại bản quyền, lúc đó video sẽ hiển nhiên bị xóa trên channel bạn. Nếu ăn trên 2 gậy, thì nguy cơ die kênh nhanh đến thôi. Tốt nhất đừng liều up ~ vid có nguy cơ bản quyền cao nữa .Còn lưu luyến thì giữ kênh đó lại, 1 năm sau comeback. Còn nếu can đảm, cứ kháng cáo mà ăn may.
Dù sao die channel cũng ko ảnh hưởng đến acc google nhé!

Last edited:
Nếu có vốn.
Bạn có thể làm như Yeah1TV đang làm. Thuê group PHỞ, DAMTV, BB&BG mà làm video.
Vốn bỏ ra tuy cao nhưng lợi nhuận cũng ko ít.
Lợi nhuận không chỉ tính lượt view trên Video bạn upload.
Nói nôm na thôi. Bạn tự suy ra các đường kiếm tiền khác nhá.:D
cũng hiểu ý bác nói rồi
@@ vốn đc nhiêu đó thì còn nói chuyện gì :D còn đang cày lấy vốn mà bác :p sắp ra trường ở nhà ăn bám ko biết đến khi nào :oops: đâu ra vốn cho dân thất nghiệp :oops:

em đang đi tìm chân trời mới cho mình đây:D

pjckmen

Newbie
Reactions
6
MR
0.249
Chat with me via Yahoo Messenger
Tài Khoản của e bị như nay ạ. k đăng nhập vào youtube đc. đây là e bị lần 2 :(

Announcements

Forum statistics

Threads