Bị công an bắt khi ngồi xem bóng đá ngoài quán cà phê

violetlotous

Senior
Reactions
98
MR
0.000
Bị công an bắt khi ngồi xem bóng đá ngoài quán cà phê

Hồi sáng này, đứa em của mình đang ngồi xem bóng đá trận BDN và TBN thì bất ngờ bị công an quận bắt, tất cả mọi người có trong quán đều bị bắt... và đến bây giờ thì vẫn chưa được thả vể, cũng không được gặp người thân...

Vậy cho mình hỏi, mình ngồi quán xem bóng đá lúc 1h45 sáng là phạm luật? Và trong trường hợp này thì người nhà phải làm gì mới dc thả về.

Không biết hỏi ở đâu, mọi người ai biết help cái nha

Mong hồi âm từ các bạn.

Thanks

nó bắt vậy thôi, 24h ai vô tội thả về ngay...nhưng mất thời gian với bọn tào lao này lắm

Upvote 0
mỗi đứa ói ra 500k thì dc về ko thì nó hành cho vãi đái ra luon :m146:

Upvote 0
sau 11h là giờ giới nghiêm.
ra ngoài vào thời gian đó phải mang theo giấy tờ tùy thân. không có giấy tờ tùy thân thì phải đến đồn để ngủ qua đêm. luật này có lý lắm, ngỡ anh ko ngủ mà qua nhòm nhà người ta, rồi nảy sinh lòng tham như Luyện thì cmnr
người thân đến bảo lãnh là được về thôi, nhưng dạo này là mùa Euro nên mấy anh Công An phải vào đập bàn đập ghế hỏi, ban đêm ko coi ở nhà mà ra quán làm gì, tụ tập cá độ phải không, chúng tôi biết tụ điểm này lâu lắm rồi, giờ mấy anh khai ra chủ lò là ai? nhìn mặt mấy anh bặm trợn thế trừ mấy anh lớn tuổi, chứ con nít còn mớm sữa là co vòi ngay. :binhsua16:

Upvote 0
thằng em bị bắt chứ ko phải mình. Cho mình hỏi thêm, vậy nếu mình ko có tội, mà lúc đi có đem theo dt, tiền thì thế nào, có bị nó tịch thu ko (tình huống ko có tội nha)

theo như mình biết thì ko nha. vì nó chỉ bắt để thẩm tra xem có dính án ko thui mình bị túm một lần bị nó oánh te tua ăn cả rùi cui điện mí sợ chứ,

Upvote 0
thằng em bị bắt chứ ko phải mình. Cho mình hỏi thêm, vậy nếu mình ko có tội, mà lúc đi có đem theo dt, tiền thì thế nào, có bị nó tịch thu ko (tình huống ko có tội nha)

chắc quán này tụ tập dân cá độ đá bóng, nên nó bắt trọn ổ , người liên quan và lẫn không liên quan về đồn để làm việc , ai vô tội sẽ được thả .
còn em của bọn có bị tịch thu money + fone ko thì hem biết, chứ như đánh bài thì người đánh + người xem đều bị tịch thu tng vật ( tiền + đt) và nộp phạt :D còn xem đá bóng chắc là không bị sao nếu chỉ xem mà không bắt kèo

Upvote 0
Bắt cái thằng chủ quán cho kinh doanh thâu đêm chứ mình đi xem thì liên quan gì, thử hỏi có luật đi chơi buổi đêm có bị băt ko vậy

Upvote 0
khổ thâm gì mê bóng đá mà. như mionhf ở nhà là êm chuyện

Upvote 0
Bắt cái thằng chủ quán cho kinh doanh thâu đêm chứ mình đi xem thì liên quan gì, thử hỏi có luật đi chơi buổi đêm có bị băt ko vậy

bắt hết tất cả những người trong quán, thì làm sao thằng chủ quán thoát dc, bị tịch thu hết tivi bàn ghế luôn

Upvote 0
hehe, không có gì phải lo, bắt lấy lời khai , cùng lắm hù dọa chút xíu thôi hà! chiều nay là được thả về thôi!nó chẳng nuôi tốn cơm đâu!

Upvote 0
bắt hết tất cả những người trong quán, thì làm sao thằng chủ quán thoát dc, bị tịch thu hết tivi bàn ghế luôn
24h đồng hồ tạm giữ, ko vấn đề gì thì sẽ được về nhà, nếu ko có mang giấy tờ thì gia đình đem vào và đóng phạt hành chính. Còn có liên quan thì xác định tư tưởng nhé.

Upvote 0
Thua. xem bóng đá và cá độ bóng đá khác hẳn nhau mà :|

bắt hết về lấy khẩu cung , ai ko liên quan thì cho về , ai tham gia chơi thì bị phạt hành chính, ai cầm đầu tì bị phạt hành chinh + tù ( tùy theo mức độ ) còn em đá bónh không thì nó bắt làm gì.
quán mở đá bống 4 năm mơi có euro ,chứ có phải ngày nào cũng mở quá h quy định đâu , mà dù có đi nữa thì chỉ bị phạt hành chính tại chổ , hoặc chủ quán bị mời lên phường làm việc thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week