Bị CSGT bắt lỗi này thì bị phạt bao nhiêu ạ

Leaders

Junior
Reactions
15
MR
0.000
Xin chào các anh chị , tình hình là hôm nay em hơi bị bực mình khi đang đi trong thành phố thì bị CSGT dừng xe kiểm tra giấy tờ , em hỏi lỗi gì mà dừng xe em thì các anh ấy nói cứ cho kiểm tra em ko đưa lằng nhằng 1 hồi thì có 1 thằng trẻ hơn đi tới bảo hôm nay tổng kiêm tra , em hỏi tại sao tổng kiểm tra mà chỉ bắt xe tôi thì các anh ấy bảo do em ko có giấy tờ , ôi thôi em bực lắm các bác ạ rồi các anh ý cùng mấy ông cơ động bảo tạm giữ xe em ném lên lề đường , nói rằng có giấy tờ xe thì trả ,
do đang đi công việc em cũng chẳng muốn làm tới làm gì em đưa giấy tờ ra thì các anh ấy làm ngay cho em cái biên bản tạm giữ giấy phép lái xe trong biên bản có ghi xuất trình giấy tờ trễ 30 phút ,

ngoài ra ko vi phạm thêm lỗi nào cả vậy các anh chị cho hỏi với lỗi này bị phạt tiền bao nhiêu ạ và em thấy làm vậy em chẳng có gì sai cả giấy đăng ký bị giữ 5 ngày nữa mới lên CATP làm việc . em cũng chưa thấy cái nghị định hay thông tư nào nói xuất trình giấy tờ trễ bị giữ lại cả .

ối giời. lần sau để ý chúng nó có đeo cái thẻ xanh ở ngực thì lòi giấy tờ ra cho nó luôn nhé, bọn đấy đc quyền hỏi giấy tờ đấy

còn phạt bao nhiêu thì mình chịu :D

141 liên ngành của HN thì đừng hỏi vì sao , mà mấy con DOG vàng ra đứng đường đều phải có giấy ra đường mới đc chứ ko phải là đứng bừa đc , Mũ + gương đầy đủ chưa ?

+ Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6816 cung ứng dịch vụ tư vấn pháp luật các vấn đề đa dạng, thuộc nhiều lĩnh vực do các luật sư có từ 3 đến 5 năm kinh nghiệm tư vấn trực tiếp. Với mức phí cụ thể như sau:
- 5.000 VNĐ/01 phút đối với các mạng di động và 3.000 VNĐ/01 phút đối với các mạng điện thoại cố định

nếu csgt ko có giấy tổng kiểm tra hành chính của cấp trên thì ko có quyền dừng xe và hỏi giấy tờ của mình nếu ko phạt luật giao thông, cái này CA sai rồi nè, gặp ai cứng là đi đc ngay, thử hỏi ai rành về luật xem thế nào, mình kiện đc thằng dừng xe mình đó

cái này cũng do bác lằng nhằng bác cứ hỏi và đưa ngay lúc đầu phải xong ko, với lại gọi bạn vào thì cũng có quyền hỏi giấy tờ xe mà đâu cần phải có lỗi mới bị thổi đâu, ở mình bị hoài ko cần biết lớn nhỏ cứ thích là nó thổi hỏi giấy tờ xe 10 người dính cũng 5 người, còn lỗi này phạt nhiêu thì ko biết

Xin chào các anh chị , tình hình là hôm nay em hơi bị bực mình khi đang đi trong thành phố thì bị CSGT dừng xe kiểm tra giấy tờ , em hỏi lỗi gì mà dừng xe em thì các anh ấy nói cứ cho kiểm tra em ko đưa lằng nhằng 1 hồi thì có 1 thằng trẻ hơn đi tới bảo hôm nay tổng kiêm tra , em hỏi tại sao tổng kiểm tra mà chỉ bắt xe tôi thì các anh ấy bảo do em ko có giấy tờ , ôi thôi em bực lắm các bác ạ rồi các anh ý cùng mấy ông cơ động bảo tạm giữ xe em ném lên lề đường , nói rằng có giấy tờ xe thì trả ,
do đang đi công việc em cũng chẳng muốn làm tới làm gì em đưa giấy tờ ra thì các anh ấy làm ngay cho em cái biên bản tạm giữ giấy phép lái xe trong biên bản có ghi xuất trình giấy tờ trễ 30 phút ,

ngoài ra ko vi phạm thêm lỗi nào cả vậy các anh chị cho hỏi với lỗi này bị phạt tiền bao nhiêu ạ và em thấy làm vậy em chẳng có gì sai cả giấy đăng ký bị giữ 5 ngày nữa mới lên CATP làm việc . em cũng chưa thấy cái nghị định hay thông tư nào nói xuất trình giấy tờ trễ bị giữ lại cả .

có giấy tờ thì đưa ra đi lằng nhằng chi thêm khổ. Ko thạo luật thì đừng dây vào công an làm gì.:D

Mình có quyền không xuất trình giấy tờ nếu nó không đưa ra lỗi mình vi phạm nhé.
nếu nó có giấy kiểm tra thì sao, ko nhớ giấy tên gì, theo mình biết thì nếu đc cấp giấy đó thì ko cần bắt lỗi xe nó vẫn có quyền yêu cầu bạn xuất trình giấy tờ để kiểm tra

Khờ vãi! =)))))))))))))))))))))
Ở thành phố thì bị giao thông thổi thì ko có lỗi cung thành có lỗi và móc $ ra nhé!

ở tp thì thổi vào là tốn tiền , không lỗi nó bắt 1 chút cũng ra lỗi

đối với CSGT ko lỗi cũng thành có lỗi .. làm mặt ngu ngơ xin xỏ xem nó có thương ko .. thương thì té đc luôn còn ko thì xì 150k ra rồi té :3

trước thì 300k h thì không biết mấy a giao thông cho nên nhiêu rồi cũng không rõ :D

hồi trước chạy xe chậm cũng bị thổi lại,lý do:"em sao chạy chậm quá,em có bằng lái chưa"

hình như ko phạt,có phạt chắc rất ít nếu bạn ko sai gì mà chỉ quên giấy tờ,bạn đưa giấy tờ là xe chính chủ là sẽ unlock xe bạn ra thôi ^^,mình có đời nào đem giấy tờ theo đâu :) chắc rút kinh nghiệm đem theo cho chắc

hình như ko phạt,có phạt chắc rất ít nếu bạn ko sai gì mà chỉ quên giấy tờ,bạn đưa giấy tờ là xe chính chủ là sẽ unlock xe bạn ra thôi ^^,mình có đời nào đem giấy tờ theo đâu :) chắc rút kinh nghiệm đem theo cho chắc
bạn đọc lại đi , thớt có giấy tờ , mà troll CA 30 phút nên nó mới ghi kìa :)

như bác nào nói mình ko có lỗi thì nó ko có quyền hỏi giấy tờ nhé,mặc dù có đem giấy cũng ko đưa luôn,nó sẽ cho đi thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,626
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week