Bị CSGT bắt lỗi này thì bị phạt bao nhiêu ạ

CA làm nhiệm vụ đặc biệt mới có quyền kt giấy tờ, ko có lỗi nó ko tự nhiên nó xồ ra cắn đau? Chăc thớt gặp đội 141 rồi.

Nếu CSGT ko đưa ra lỗi vi phạm thì ko xuất trình giấy tờ nhé. Cậu lên mạng seachj luật GD, in ra rồi lên thẳng thằng xếp mà nói chuyện. Gặp với tớ thì bọn này đi nạng rồi. nó chỉ bắt đc mấy người nhìn hiền hiền thôi

"tội này nó ghép vào chống đối nên mất tiền ngu thôi, nói chung cho rút kinh nghiệm lần sau có cãi cãi cho nhanh 1 tí :D "
ko quotes được nên em copy lại , và có đôi điều muốn nói như thế này , hình như bác ko biết đọc cái pic em viết trên kia thì phải , trong biên bản vi phạm có ghi xuất trình giấy tờ trễ 30 phút ngoài ra ko còn lỗi gì thêm ạ có ghép thì cũng phải có biên bản đoàng hoàng có phải cái chợ nhà ông đâu mà ghép :)

hình như ko phạt,có phạt chắc rất ít nếu bạn ko sai gì mà chỉ quên giấy tờ,bạn đưa giấy tờ là xe chính chủ là sẽ unlock xe bạn ra thôi ^^,mình có đời nào đem giấy tờ theo đâu :) chắc rút kinh nghiệm đem theo cho chắc

Xe em đi về rồi , có điều bị giữ giấy đăng ký , và được thưởng cái biên bản đó bác . trong biên bản ko ghi phạt bao nhiêu cả đến 26 lên làm việc mới rõ ạ.

Theo quy định thì không nêu ra lỗi rỏ ràng thì không dc phép kiểm tra giấy tờ.hết :D

nói chung có bằng thì lôi ra, ngồi đấy cãi làm gì, nếu pro ko nói còn dân thường thì cứ lafmd đúng thủ tuc đi.

Mấy bác cứ lôi cái "theo quy định" cái cc gì đấy thì không được kiểm tra, đem cái quy định ra đây mình vặn cho méo cổ.
Có giấy tờ thì đưa ra kiểm ra hay sợ điều gì.

Mình cũng không ưa gì mấy con cờ hó vàng đó đâu, mà thấy các pro ngang quá.

có luật rồi bạn,ko phải muốn giữ là giữ,kiếm tra là kiểm tra,nên phổ biến để mọi người biết

bạn đen cái luật đó ra đây, !!!

xe ăn cướp chạy bình thường không vi phạm luật giao thông là không bao giờ bị tóm hả,?

bạn đen cái luật đó ra đây, !!!

xe ăn cướp chạy bình thường không vi phạm luật giao thông là không bao giờ bị tóm hả,?
trời ạ,mình đã nói là nếu nó cứng thì mình cứng còn ko thì thôi,có người nọ người kia,bạn muốn nộp tiền để cho nó làm luật thì cứ làm,mình đâu nói j đâu,chỉ tội những người ko biết cứ nghĩ tụi công an là ông trời...có luật quy định rõ ràng rồi bạn ơi

đúng ra là CSGT chỉ đc kiểm tra giấy tờ khi phát hiện ng TGGT có lỗi ! còn ko có mà gọi là thì ko có quyền ! bạn cứ làm to lên là đc ! ko có tổng nào như vậy cả

dám lằng nhằng với chính quyền hả, lằng nhằng với mấy đại ca thì không có tội cũng thành có tội, lần sau đừng tỏ ra nguy hiểm với tụi nó, nó ghét thì chơi thôi

Xin chào các anh chị , tình hình là hôm nay em hơi bị bực mình khi đang đi trong thành phố thì bị CSGT dừng xe kiểm tra giấy tờ , em hỏi lỗi gì mà dừng xe em thì các anh ấy nói cứ cho kiểm tra em ko đưa lằng nhằng 1 hồi thì có 1 thằng trẻ hơn đi tới bảo hôm nay tổng kiêm tra , em hỏi tại sao tổng kiểm tra mà chỉ bắt xe tôi thì các anh ấy bảo do em ko có giấy tờ , ôi thôi em bực lắm các bác ạ rồi các anh ý cùng mấy ông cơ động bảo tạm giữ xe em ném lên lề đường , nói rằng có giấy tờ xe thì trả ,
do đang đi công việc em cũng chẳng muốn làm tới làm gì em đưa giấy tờ ra thì các anh ấy làm ngay cho em cái biên bản tạm giữ giấy phép lái xe trong biên bản có ghi xuất trình giấy tờ trễ 30 phút ,

ngoài ra ko vi phạm thêm lỗi nào cả vậy các anh chị cho hỏi với lỗi này bị phạt tiền bao nhiêu ạ và em thấy làm vậy em chẳng có gì sai cả giấy đăng ký bị giữ 5 ngày nữa mới lên CATP làm việc . em cũng chưa thấy cái nghị định hay thông tư nào nói xuất trình giấy tờ trễ bị giữ lại cả .
ông a mình làm CSGT..để tí mình hỏi ổng hỏi giúp bạn..cho bạn đỡ bực..:D

các bác cứ gân cổ cãi dựa vào cái thông tư gì gì đấy cho rằng cờ hó vàng không được dừng xe khi mình không vi phạm . =>> cái này các bác chưa hiểu rõ rồi.

cờ hó vàng có quyền dừng phương tiện kiểm tra hành chính : (khi bạn không vi phạm)
các bác muốn thông tư à :

kiểm tra hành chính khi không phát hiện lỗi vi phạm:
- "Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ – đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên."
-"Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề."
-"Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự."

mấy cái kế hoạch,thông tư này luôn luôn có nhé, và cũng không rảnh photo công chứng phát cho các chốt để trình các bác đâu. muốn xem lên sở.

khi bị hạch sách thì phải bình tĩnh nói chuyện đàng hoàng, cứng, chỗ này mấy bác hơi bị mất bình tĩnh nên. thường gào lên và nổi nóng. "giận quá mất khôn thôi". ==>> chỗ này bác nào giữ được bình tĩnh, nói chuyện đàng hoàng, lỗi mập mờ thì có thể qua cửa dễ dàng, thái độ rất quan trọng, đã ghét thì c"ủ c nhầm củ ấu cũng tròn". :D

còn chuyện làm luật thì bình thường thôi, sai thì chịu, chung chi tiền phạt hay lên nộp kho bạc thì tùy, (thanh niên nghiêm túc cứ cầm biên bản kho bạc thẳng tiến).

Xin chào các anh chị , tình hình là hôm nay em hơi bị bực mình khi đang đi trong thành phố thì bị CSGT dừng xe kiểm tra giấy tờ , em hỏi lỗi gì mà dừng xe em thì các anh ấy nói cứ cho kiểm tra em ko đưa lằng nhằng 1 hồi thì có 1 thằng trẻ hơn đi tới bảo hôm nay tổng kiêm tra , em hỏi tại sao tổng kiểm tra mà chỉ bắt xe tôi thì các anh ấy bảo do em ko có giấy tờ , ôi thôi em bực lắm các bác ạ rồi các anh ý cùng mấy ông cơ động bảo tạm giữ xe em ném lên lề đường , nói rằng có giấy tờ xe thì trả ,
do đang đi công việc em cũng chẳng muốn làm tới làm gì em đưa giấy tờ ra thì các anh ấy làm ngay cho em cái biên bản tạm giữ giấy phép lái xe trong biên bản có ghi xuất trình giấy tờ trễ 30 phút ,

ngoài ra ko vi phạm thêm lỗi nào cả vậy các anh chị cho hỏi với lỗi này bị phạt tiền bao nhiêu ạ và em thấy làm vậy em chẳng có gì sai cả giấy đăng ký bị giữ 5 ngày nữa mới lên CATP làm việc . em cũng chưa thấy cái nghị định hay thông tư nào nói xuất trình giấy tờ trễ bị giữ lại cả .
Bạn kiến nghị ngay và luôn nhé. vì chả có cái luật nào thế đâu. Liên ngành 141 thì khi kiểm tra đã báo ngay là tổ công tác.

Các bác cứ làm to cái vấn đề lên ấy ạ :D em thì cũng biết mấy cái thông tư nghị định đó ạ em chỉ hỏi xem lỗi vậy thì bị phạt bao nhiêu tiền vì trong biên bản ko có ghi , vì lúc về có thằng bạn của chị em nó làm CA nó bảo lỗi này phạt 400K em suýt đấm cho nó phat , em về check cái nghị định 34/2010/NĐ-CP thì chỉ thấy ghi lỗi liên quan nhất là lỗi quên giấy tờ xe và bị phạt từ 80 > 120K

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,633
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week