bị Pix Ban ư ??? - Xin mời vào đây !!!!

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
thật sự mà nói thì hôm ông jean show proof speed 40 mình đoán ngay là topic này sẽ trở lại và đúng là chưa đc 1 ngày đã có người than thở trên topic này. :oops:
Nói thật chứ 1 là do mạng 2 là do máy 3 là do proxy khiến bị lặp code và cuối cùng là do "chơi bẩn pix " chứ ko còn lí do nào khác.
Nếu các bác nói pix chơi bẩn thì nó chẳng tồn tại đc đến ngày hôm nay với lại nếu chơi bẩn thì nó chơi mấy bác group lớn chứ chơi 1,2 cái group nhỏ này làm gì :D
Đôi khi nên tự nhủ lại là tại sao " Ko ai bị, mỗi mình mình lại bị" rồi tự rút "kinh nghiệm lần sau" nha các bác :rolleyes:

tonycap

Banned
Reactions
82
MR
0.000
Đây là hiện tượng gì đây hả mấy bro? Vì sao lại bị lệch vậy nhỉ? Có bro nào biết giải thích giùm mình cái. Thanks

Attachments

39.2 KB · Views: 255

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
Đây là hiện tượng gì đây hả mấy bro? Vì sao lại bị lệch vậy nhỉ? Có bro nào biết giải thích giùm mình cái. Thanks

đây là hiện tượng lệch code do proxy, bạn nên đá ID đó ra khỏi Gruop nhé ko là ăn ban đấy

đây là hiện tượng lệch code do proxy, bạn nên đá ID đó ra khỏi Gruop nhé ko là ăn ban đấy
Thanks bro, nhưng mà đã quá chậm để xoá rùi. 2 ID của mình đã bị banned rùi :mad::mad:. Pix nó chơi bài check lúc đêm và sáng sớm. Làm mình k kịp trở tai. nó reset xong 2ID đó vẫn bình thường, nhưng hnay thấy bị banned

Thanks bro, nhưng mà đã quá chậm để xoá rùi. 2 ID của mình đã bị banned rùi :mad::mad:. Pix nó chơi bài check lúc đêm và sáng sớm. Làm mình k kịp trở tai. nó reset xong 2ID đó vẫn bình thường, nhưng hnay thấy bị banned
cái này cũng ko phải do pix vì do lỗi từ proxy nên khi hình ảnh gửi lên sv là ko đúng, bị lệch thì có nghĩa là sai. Chính vì vậy khi xài proxy thì time out hay connect thì đợi 1 chút hãy ấn lại để nó ổn định sẽ ko bị lệch

Reactions
1,648
MR
0.003
cái này cũng ko phải do pix vì do lỗi từ proxy nên khi hình ảnh gửi lên sv là ko đúng, bị lệch thì có nghĩa là sai. Chính vì vậy khi xài proxy thì time out hay connect thì đợi 1 chút hãy ấn lại để nó ổn định sẽ ko bị lệch

Chưa bị bao giờ nhưng bạn nói rõ cách tránh được không ???

Chưa bị bao giờ nhưng bạn nói rõ cách tránh được không ???
Cái này có 2 lỗi dẫn đến

1 là do khi pix xả hàng (tất cả id đều chạy hình) thì tốc độ sv tăng cao nên dẫn đến bị lặp hình , nếu lặp nhiều thì cũng dễ dẫn đến tình trạng bị lệch khi gửi về server. Thậm chí còn dẫn đến tốc độ quá nhanh cùng với số lượng ID nhiều sẽ có hiện tượng code trống và đây là lí do ra đi oan uổng của nhiều group :D
2 là do tình trạng bị time out, dis connect nên khi click lại id để chạy dễ dẫn đến tình trạng nó sẽ chạy lại cái code cuối cùng sau khi bị time out, dis connect nên cũng dễ bị lệch khi gửi về sv.

==> Nhanh quá + Chậm quá đều dễ dẫn đến bị lệch (tuy nhiên cũng rất hi hữu nên thỉnh thoảng mới có chiến sĩ tử trận :D )

khắc phục: Khi nó load đồng loạt -> lặp code trước => tạm thời pause lại và chỉ chạy số lượng ID ít thôi thì sẽ ko sao . Khi bị time out, dis connect thì đợi khoảng 1->2 phút sau hãy click lại thì sẽ ko sao.

Kiến thức trên mang tính tương đối vì là xuất phát từ kinh nghiệm thực chiến của bản thân mình nên ko có cơ sở khoa học để xác minh là chính xác 100% hay không :D

superkhanh

Senior
Reactions
50
MR
0.047
Vừa bị band 5 ID tức thì. View thì thấy toàn code trống. có ai biết vì sao lại có CODE trống k ?

1 là do mạng 2 là proxy , mình mới bị ban 1 acc code trống không hiểu luôn , đang cú đây ........................... thỉnh thoảng lại code trống .............. kiểu này lắp cáp quang gõ thôi ............

Reactions
8
MR
0.000
Code trống là code như nào vậy? Có phải là code toàn màu xanh ko và màu trắng ko? Còn nói là timeout mà bị ban thì chắc ko phải vì ngày nào mình cũng bị timeout đến 30-40 lần nhưng ko bị ban.

Code trống là code như nào vậy? Có phải là code toàn màu xanh ko và màu trắng ko? Còn nói là timeout mà bị ban thì chắc ko phải vì ngày nào mình cũng bị timeout đến 30-40 lần nhưng ko bị ban.
Code trống là code có hình mà ko gõ, cậu kiểm tra ở mục view tại mỗi ID, nếu có nhiều code có hình mà ko có gõ bên cạnh thì là code trống, nhiều người bị lỗi này, mình nghĩ là do timeout và mạng bị lag, proxy kém chất lượng nên bị vậy. Nhưng mình nghĩ do mạng là nhiều nhất. Còn những cái code màu xanh hay trắng như bạn nói thì code đó bạn gõ blank.

Code trống là code có hình mà ko gõ, cậu kiểm tra ở mục view tại mỗi ID, nếu có nhiều code có hình mà ko có gõ bên cạnh thì là code trống, nhiều người bị lỗi này, mình nghĩ là do timeout và mạng bị lag, proxy kém chất lượng nên bị vậy. Nhưng mình nghĩ do mạng là nhiều nhất. Còn những cái code màu xanh hay trắng như bạn nói thì code đó bạn gõ blank.
mấy cái code lỗi đó thì gõ thế nào cũng sai tốt nhất là esc cho lẹ :D

JimmyQ

Hero
Reactions
260
MR
0.097
Follow me on Facebook
Theo như 2 lần bị ban trong tháng này. Thì nguyên nhân bị ban chính là do lập code,
mà nếu chuyện lập code đó xảy ra thì không thể nào tránh được.

VD log 50 id, gỏ được 1 lát, thấy lập vài code, thận trọng sau lần trước bị ban mình
pause ngay lập tức, nhưng do load tốt nó ra 1 tràng cả 40 id lập như thế. Gỏ xong
hết thì lát vào kiểm tra. tèn ten, 0$ và vài chục ID bị banh xác.

Mình nghỉ chẳng phải do mạng hay do máy hay do gì cả.
Vì cũng nhiêu proxy đó lúc mình làm bình thường, pause lại uống nước rồi play
tiếp thì lại khác.

Mà do thằng Pix nó làm vậy không chừng?, cứ lúc trước bị ban là tầm 9h tối.
Giờ đó hay bị lập code, nhưng hwa hơn 10h tối lại bị.
Mà bị rồi dù có pause lẹ cở nào cũng chết thôi.
Điều đặc biệt là nó ban rất nhanh nhé :))....
pause xong log vào site của nó là bay hết.

Mình gỏ hơn 3 năm rồi....bị ban cũng không ít, nhưng chưa bao giờ có 1 lý do nào
mà Pix đưa ra thật sự thỏa đáng.

Hậu quả bây h có 2 group mà tất cả id cộng lại chỉ còn 42, làm ăn gì được nữa?
:(, chưa kể là toàn pri cao cũng phải ráng làm.

Chán pix!!!

Nói bạn đừng tự ái:
_Thứ nhất: Trường hợp ban vì lặp code thì mình ko biết nhưng mình khẳng định là nếu bạn bay đến mấy chục ID thì chắn chắn là do một nguyên nhân khác ( tế nhị ).
_Thứ hai: Với 3 năm kinh nghiệm mà bạn lại ko rõ bản thân mình bị ban vì lý do gì ư ??? chưa kể 3 năm kinh nghiệm bạn đúc kết được gì mà giờ toàn ID pri cao. Nói thật với 1 năm kinh nghiệm của mình cũng đủ sức để duy trì tình trạng không có pri trên 3 rồi !!!
_Thứ ba: Nói thật 42 ID đã là quá đủ cho speed 3x trở xuống, nếu chăm chỉ một ngày bạn vẫn kiếm được khoảng 8$ (như mình), còn nếu bạn speed 4x trở lên thì mình đã hiểu tại sao bạn cần nhiều ID rồi :D

vudinh

Newbie
Reactions
70
MR
0.000
vừa mới bị banned 1 id giá 2.21$ đây, cay cú vì mỗi ngày làm có 1$ mà nó chơi như vậy nè :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
giờ reg thêm 5 id mới mà nó k gửi mã active về nữa lun :mad:

Xác nhận những id có dấu - ở phía trước gõ ở server pixtyper.com nó k cộng hình :(

PAYOUT k có tác dụng... nguyên nhân vì sao dzạ

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week