Bị report bởi 1 cái máy - Bot Youtube ??

cosiup12

Senior
Reactions
135
MR
0.121
Chào mọi người , mấy hôm nay mình bị một tình trạng rất kì lạ . 3-4 kênh mới lập và up load video bị report chết bất thường ( xem thông kê thì không hề có view nào trong video bị report ) và đặc biệt là thời gian nhận 3 gậy cảnh cáo rồi chết kênh xảy ra rất nhanh chỉ trong vòng 1-2 phút .
Mình hơi bị sốc về việc này vì 4 kênh mới lập của mình chết đều đều vì một lí do giống nhau : "report" + "video không có view".

Thật sự là mình không nghĩ có ai đó chơi report kênh mình bởi video của mình không hề reup của ai , kênh không có view sub , kênh không đụng chạm chủ đề của ai , vậy mà chỉ mới upload video + gắn thẻ tag trong vòng 2 tiếng sau là bị report cộng đồng dồn dập liên tiếp , report luôn cả những video không liên quan như video màn đen không có tiếng . Có một cái gì đó rất kì lạ gần như không phải là con người chủ ý report .

Loại trừ phương án có người chơi xấu thì mình nghĩ đến chính thằng Youtube report video của mình rồi đổ cho cộng đồng gắn cờ video . Mình có hơi đa nghi hay bị điên không nhỉ ??

Có bác nào gặp trường hợp tương tự không ??!!

Do cái tool bot rp nó làm chứ ai rảnh mà ngồi canh kênh của bác mà rp :D.

Vấn đề là kênh của mình mới lập thì làm sao có người tìm được video rồi bỏ vào tool report . Video bị report chỉ là một video nền đen không có âm thanh cũng vẫn dính cắm cờ cộng đồng . Tool nào lạ vậy , người report nào lạ vậy

Vấn đề là kênh của mình mới lập thì làm sao có người tìm được video rồi bỏ vào tool report . Video bị report chỉ là một video nền đen không có âm thanh cũng vẫn dính cắm cờ cộng đồng . Tool nào lạ vậy , người report nào lạ vậy

Có lần thấy qua cái tool rồi. Ngoại trừ việc cho từng link vào còn có chức năng gõ 1 keyword và rp tất cả các kênh dính đến cái keyword đấy. Chắc bác xui thôi

Có lần thấy qua cái tool rồi. Ngoại trừ việc cho từng link vào còn có chức năng gõ 1 keyword và rp tất cả các kênh dính đến cái keyword đấy. Chắc bác xui thôi
Thật sự mình không biết có phải hay không , nhưng

- Video 0 view
- Video không xuất hiện trên tìm kiếm Youtube
- Video có thẻ tag và không có thẻ tag đều chung số phận
- 4 kênh trải đều nhiều chủ đề khác nhau từ phim đến hoạt hình , mình đã tìm kiếm rất kĩ , chủ đề đang làm không có người chơi , không có video nào được upload gần 2 năm trở lại đây ( từ 2013 )
- 4 kênh chết chung một cách giống nhau

--- Mình thật sự không biết tại sao, làm sao và cách nào để một ai đó có thể tìm được video của mình để report .

Thật sự mình không biết có phải hay không , nhưng

- Video 0 view
- Video không xuất hiện trên tìm kiếm Youtube
- Video có thẻ tag và không có thẻ tag đều chung số phận
- 4 kênh trải đều nhiều chủ đề khác nhau từ phim đến hoạt hình , mình đã tìm kiếm rất kĩ , chủ đề đang làm không có người chơi , không có video nào được upload gần 2 năm trở lại đây ( từ 2013 )
- 4 kênh chết chung một cách giống nhau

--- Mình thật sự không biết tại sao, làm sao và cách nào để một ai đó có thể tìm được video của mình để report .

Em không chơi Youtube nên ko rành lắm nhưng như em bảo nếu ko có ai chủ đích nhắm vào bác thì có lẽ chỉ do bác xui khi bị liên luỵ bởi mấy cái tool bot rp thôi. Chứ chắc thằng dùng tool cũng chẳng biết bác là ai đâu

hiện nay, phim và phim hoạt hình YTB đang xiết chặt . cậu up video để chế độ riêng tư hay không công khai cũng chết như thường, khuyên bạn nên đổi chủ đề khác nhé. phim cậu up lên chừng 30 ph là nó cho nguyên tắc cộng đồng hàng loạt. chứ không phải bị người report đâu.

Vào mail thì thấy bị gắn cờ...nguyên tắc cộng đồng chứ gì...Bị cả tháng nay rồi bạn ơi.
Các từ khóa nằm trong danh sách quét của Youtb đều bị.

Vào mail thì thấy bị gắn cờ...nguyên tắc cộng đồng chứ gì...Bị cả tháng nay rồi bạn ơi.
Các từ khóa nằm trong danh sách quét của Youtb đều bị.

hiện nay, phim và phim hoạt hình YTB đang xiết chặt . cậu up video để chế độ riêng tư hay không công khai cũng chết như thường, khuyên bạn nên đổi chủ đề khác nhé. phim cậu up lên chừng 30 ph là nó cho nguyên tắc cộng đồng hàng loạt. chứ không phải bị người report đâu.

phim mình để công khai mới bị gắn cờ
Vậy hơi buồn nhỉ , mình chỉ upload video dài 1-2 phút thôi mà cũng bị gắn cờ . Nhọ quá ra đi 4 kênh không biết tại sao :(

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,135
Latest member
nguoivedem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back