Ask Bị treo táo

hunkel

Hero
Reactions
342
MR
0.308
Chat with me via Yahoo Messenger
Các bác có cách nào giúp e ko. Máy e đã JB sơ ý để hết sạch nguồn giờ bật lên bị treo táo. Đã thử fix bằng cách dùng phím cứng theo hướng dẫn trên mạng mà vẫn ko dc. Giờ mà restore thì ko JB dc mất :(

Jayce153

Senior
Reactions
320
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hết pin treo táo thì chưa nghe bao giờ, treo táo đa số là do cài tweak ko tương thích với ios của mình.
Bác nhớ lại xem có vừa cài thêm 1 vài tweak nào ko, cắm vào PC bật itool, ifunbox, moborobo...xem còn nhận đc máy ko, nếu nhận đc vào var/root/media/cydia/Autoinstall xóa các tweak vừa cài -> reboot.

Reactions
104
MR
0.055
Follow me on Facebook
hết pin treo táo hồi trước mình cũng có một cái, nghịch cái gì ko biết thì bị treo táo sau đó mình tới tiệm nó hạ bản ios xuống hình như ko hạp với máy, nên nó nhanh hết pin mà cứ mỗi lần để hết pin là bị treo táo lại phải ra cài lại bản ios đó rất là bất tiện, còn ko biếtcaais cậu như thế nào

Ko. t đang xài bình thường. Lâu rùi ko có cài thêm tweak mới nào cả. chỉ là hết pin khoảng mấy giờ đến khi cắm nguồn lại thì bị treo táo, đã thử home+nguồn+ phím tăng or giảm âm lượng đều ko thấy động tĩnh gì. ăn phải táo sâu nản quá:(

Dawn9999

Senior
Reactions
258
MR
0.000
Chat with me via Skype
có thể thiết bị thiếu 1 số thành phần khởi động nên ko vào màn hình dc, cái này nếu itools hoặc ifunbox vẫn còn nhận ra iphone và còn nhận JB thì cứu dc,
ko nhận nữa thì thua

nothing2015

Junior
Reactions
154
MR
11.111
bác để nó sập nguồn, cắm sạc xong bật lại xem sao, e trước bị treo cái ipad chứ ko phải iphone, mà để nó sập nguồn do pin xong cắm rồi bật lại được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,884
176,344
Latest member
thomo368

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week