Bị Youtube chảm kênh thì bắt đầu lại với kênh mới như nào, trốn ban IP có khả thi?

doctorwho

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Tình hình là dạo này em bị paranoid về việc một khi kênh youtube của mình bị chảm thì bình thường youtube hay đá thêm câu
"You are fobbideden to own, possess any future youtube account" đại loại là cấm mình lập kênh mới hay sở hữu kênh mới trong tương lai.

Các cao nhân cho em hỏi là lập kênh mới lách cái này như thế nào?
Cài lại máy và lập kênh mới có thể thoát IP ban nhưng tên của mình thì vẫn vậy, chẳng nhẽ giờ đi nhờ đứung tên người khác.
Cần ae tư vấn giúp!

đổi máy mới là hết , máy cũng dùng về sau nó cũng toi , nhẹ nhẹ thì cài win khác , như hồi trước (lúc chết kênh ấy ) xài win xp thì giờ win 7 win 8 hay win 10 , thế là đảm bảo an toàn 90% , muốn 100% thì đổi máy

đổi máy mới là hết , máy cũng dùng về sau nó cũng toi , nhẹ nhẹ thì cài win khác , như hồi trước (lúc chết kênh ấy ) xài win xp thì giờ win 7 win 8 hay win 10 , thế là đảm bảo an toàn 90% , muốn 100% thì đổi máy
Trường hợp đã xác nhận mã pin và nhận tiền 1 lần qua western union thì tức thông tin cá nhân của mình Youtube đã biết. Vậy sau này channel mới khi liên kết với GA cũ (mail có tài khoản youtube bị chết) thì youtube vẫn sẽ không chảm à bác?

Hay phải lập google adsense mới với mail mới luôn và bỏ tất cả mọi thứ dính dánh với mail dính phốt kia?

không liên quan

mã pin và nhận tiền 1 lần qua western union liên quan gi ở đây ,

Ý em băn khoăn là khi đã xác nhận thành công adsense thì coi như danh tính đã như in vào đó rồi. Mình chết 1 tài khoản youtube rồi thì sau này cài lại win, lập mail mới các kiểu để lập youtube mới mà mình liên kết kênh mới này với adsense cũ thì kênh mới này cũng sẽ chết có phải không?

nói ra là biết ngu , thôi té cho lành ko nó cắn

1. Xóa lịch sử duyệt web là được, cẩn thận thì cài lại win cho sạch sẽ.
2. Không nên dùng adsense đã từng liên kết với kênh bị chết. Bạn hỏi là nếu liên kết có chết hay ko, xin trả lới là hên xui, tùy vào độ đẹp trai của bạn.
3. Muốn không bị quét thì hãy chơi đúng luật, làm đúng về nội dung, tiêu đề, mô tả, thẻ tag.
4. Đừng reup trắng trợn, lộ liễu quá. :D :D
Chúc bạn may mắn lần sau.

1. Xóa lịch sử duyệt web là được, cẩn thận thì cài lại win cho sạch sẽ.
2. Không nên dùng adsense đã từng liên kết với kênh bị chết. Bạn hỏi là nếu liên kết có chết hay ko, xin trả lới là hên xui, tùy vào độ đẹp trai của bạn.
3. Muốn không bị quét thì hãy chơi đúng luật, làm đúng về nội dung, tiêu đề, mô tả, thẻ tag.
4. Đừng reup trắng trợn, lộ liễu quá. :D :D
Chúc bạn may mắn lần sau.
Cám ơn bác đã nhiệt tình giải thích rõ ràng.
Kênh em trộm vía cũng chưa chết, cũng không reup gì. Em chúa ghét reup, nhưng cơ bản thấy dạo này anh em bị youtube chém bừa nhiều quá, content bằng thật cũng die nên em hơi hốt.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week