• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM BIGS BIGS SCAM lovenq9 <== đã bị tóm

Status
Not open for further replies.

vietshipping

Junior
Reactions
64
MR
0.012
bạn nghĩ sao khi mình có tiền muốn bán lại tự đi scam của mình. kinh nghiệm chả có. làm sao nghĩ đc như thế. vấn đề là việc mình Dis để cậu cố gắng liên lạc với số bank người đã nhận vnđ của bạn trả lại bạn rồi đâu sẽ vào đó thôi. mình chả hơi đâu mà làm mấy trò vớ vẩn để bôi nhọ bạn cả,
LỖI DO AI MÀ CẬU DISPUTE NHƯ VẬY? RÕ RÀNG LÀ DO CẬU, MÀ CẬU BẢO TÔI PHẢI ĐI LIÊN LẠC VỚI SỐ BANK NGƯỜI NHẬN. BUỒN CƯỜI THẬT!
BẠN CẦN THÌ MÌNH HOÀN TOÀN CÓ THỂ HỢP TÁC VỚI BẠN ĐỂ TÌM THẰNG CHÓ ĐÓ. MÌNH SẴN SÀNG GẶP BẠN TRỰC TIẾP ĐỂ CÙNG GIẢI QUYẾT NẾU BẠN Ở HN.

tuantruong83

Junior
Reactions
128
MR
0.000
Chat with me via Skype
Tui vẫn giữ quan điểm của mình , là 1 người muốn làm ăn lâu dài nên tui rất quý acc paypal , cho nên mỗi phiên giao dịch tui điều phải tìm hiểu: tiền này có sạch không? Có ảnh đến acc pp của tui không? Và seller có đáng tin cậy không? Seller đã tham gia diển đàn bao lâu ? feedback của hắn tốt không?Đặc biệt seller càng dễ dãi thì càng phải nghi vấn "tiền pp này có phải của hắn không?" v.v..... Mục đích để hạn chế gặp kẻ xấu ,giao dịch xong thì dispute , làm mất thời gian tranh chấp của mình , mất tiền , mất lun độ tin cậy acc paypal.

Vậy bạn @vietshipping nói rằng bạn là 1 người kinh doanh lâu năm , vậy khi bạn bắt đầu 1 cuộc giao dịch bạn có những suy nghĩ này không? Bởi lẽ trong suốt đoạn chat yahoo , tui thấy seller quá dễ dãi , sẵn sàng send 200pp trước cho 1 người không quen biết , đặc biệt là 1 member thông thường , chưa verify và đóng bảo hiểm như bạn , vậy mà tui thấy bạn chả 1 chút gì đề phòng cả . Bạn ko sợ acc pp của bạn bị ăn "mit" vì nguồn tiền không rõ ràng ah. Và tui cho rằng 1 người kinh doanh ship hàng , mua hàng mà acc pp bị limit là 1 điều vô cùng kinh hoàng , so với lợi nhuận mua 200pp rate 19 mang lại thì chả là cái đinh gì

lucky2you789

Verified
Reactions
411
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Cần check team vietshipping vì proof cố tình chụp bằng điện thoại để tránh bị nghi ngờ.
người chuyên mua paypal thì yêu cầu team check nguồn là việc đầu tiên nên làm
Cậu này trước dính mấy vụ ăn hàng khách nhờ ship về việt nam , lâu rùi k tìm được toppic

tonnyhoang

Junior
Reactions
58
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
LỖI DO AI MÀ CẬU DISPUTE NHƯ VẬY? RÕ RÀNG LÀ DO CẬU, MÀ CẬU BẢO TÔI PHẢI ĐI LIÊN LẠC VỚI SỐ BANK NGƯỜI NHẬN. BUỒN CƯỜI THẬT!
BẠN CẦN THÌ MÌNH HOÀN TOÀN CÓ THỂ HỢP TÁC VỚI BẠN ĐỂ TÌM THẰNG CHÓ ĐÓ. MÌNH SẴN SÀNG GẶP BẠN TRỰC TIẾP ĐỂ CÙNG GIẢI QUYẾT NẾU BẠN Ở HN.
thì bây giờ xét theo phương thức là mình là bên bán bạn là bên mua nhé . mình bán paypal và đã sent paypal đến mail của bạn . bạn cũng xác nhận là đã nhận được số pp đó. quay lại bên mình vẫn chưa nhận được vnđ của giao dịch thì mình hoàn toàn dispute được đúng không. mình không nói là đổ hết lỗi cho bạn mà ở đây mình cũng có lỗi . mình nghĩ thường thì bên mua mà mua như bạn chắc giờ ko có ai mua như thế đâu.

Cần check team vietshipping vì proof cố tình chụp bằng điện thoại để tránh bị nghi ngờ.
Cậu này trước dính mấy vụ ăn hàng khách nhờ ship về việt nam , lâu rùi k tìm được toppic
bạn cũng thấy là mình gà đến mức phải nhờ bạn bị fake nick yahoo lập hộ topic à. mình chưa bao giờ gặp tình trạng như này nên mới phải nhờ người biết giúp .

holokawai

Verified
Reactions
439
MR
0.001
$500.00
Services
Chat with me via Skype
nói chung là bị scam xong lên đây không biêt làm thế nào để lấy lại nên ăn vạ với người khác hòng lấy lại tiền bằng mọi cách. xin lỗi chứ cái thủ đoạn này cũng chả sạch sẽ gì so với thằng scam đâu mà phán xét nó nên nhìn lại mình đi thì hơn. người ta dân làm ăn buôn bán chỉ ship hàng, mua paypal chỉ là 1 kênh ship hàng nhỏ của họ và họ cũng không phải dân mmo kiếm tiền trên mạng nên chuyện check teamview có thể họ không rành là điều bình thường, nick mmo ở đây lập năm 2014 và cũng chỉ có vài post chứng tỏ họ không hoạt động ở forum này và cũng chả làm ăn giao dịch gì với ai nên chuyện mua bán của họ không liên quan gì đến forum này, làm sao quy tội không check nguồn paypal bắt họ chịu hoàn toàn trách nhiệm cho cái việc làm ăn cẩu thả của ai đó để bị scam rồi lên đây ăn vạ được. đề nghị @Shin và các mod cho hẳn 1 điều luật về những vụ như thế này vì dạo gần đây có quá nhiều vụ scam xảy ra với giao dịch paypal rồi chẳng thể nào biết được ai uy tín ai không như mod @animax1991 nói cả đâu, mà đa số những người bán paypal hoạt động ở forum này đều không đóng bảo hiểm nên nói như thế chẳng đi đến đâu cả

bạn có check được ngay bây giờ không? nói mà không làm trẻ nhỏ nó khinh đấy

Tui vẫn giữ quan điểm của mình , là 1 người muốn làm ăn lâu dài nên tui rất quý acc paypal , cho nên mỗi phiên giao dịch tui điều phải tìm hiểu: tiền này có sạch không? Có ảnh đến acc pp của tui không? Và seller có đáng tin cậy không? Seller đã tham gia diển đàn bao lâu ? feedback của hắn tốt không?Đặc biệt seller càng dễ dãi thì càng phải nghi vấn "tiền pp này có phải của hắn không?" v.v..... Mục đích để hạn chế gặp kẻ xấu ,giao dịch xong thì dispute , làm mất thời gian tranh chấp của mình , mất tiền , mất lun độ tin cậy acc paypal.

Vậy bạn @vietshipping nói rằng bạn là 1 người kinh doanh lâu năm , vậy khi bạn bắt đầu 1 cuộc giao dịch bạn có những suy nghĩ này không? Bởi lẽ trong suốt đoạn chat yahoo , tui thấy seller quá dễ dãi , sẵn sàng send 200pp trước cho 1 người không quen biết , đặc biệt là 1 member thông thường , chưa verify và đóng bảo hiểm như bạn , vậy mà tui thấy bạn chả 1 chút gì đề phòng cả . Bạn ko sợ acc pp của bạn bị ăn "mit" vì nguồn tiền không rõ ràng ah. Và tui cho rằng 1 người kinh doanh ship hàng , mua hàng mà acc pp bị limit là 1 điều vô cùng kinh hoàng , so với lợi nhuận mua 200pp rate 19 mang lại thì chả là cái đinh gì
bạn là pro rồi :D. Nhưng xin lỗi bạn mình kinh doanh lâu rồi chứ không phải là một ex gạo cội, hay một buyer giỏi giang như bạn.

Last edited:

đây là toàn bộ log chat với thằng Scam các bạn có thể xem. Cơ bản là mình cần nguồn Lâu dài nên mới thoải mái như vậy? Đoạn chat sau thì mình úp lên trước rồi, bạn nào nghi ngờ gì thì có thể comment.

Last edited:

trungd4

Newbie
Reactions
25
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình xin lỗi bạn @Phathuynh.biz. Topic này mình mình có nhờ loveqn9 lập lên. Và ìno thì loveqn9 cung cấp. Mình chưa hề liên lạc cũng như vu khống bạn là Scam. Thông tin đăng tải dựa vào 1 số click chuột từ số Phone của bạn. Mình đang gởi đơn cho CA điều tra. Hy vọng sẽ giải quyết được hết tất cả việc này trong thời gian sớm nhất. Tiền thì không hy vọng lấy lại được. Nhưng hy vọng tìm ra được người lừa đảo sớm. Mình không có thêm bàn luận hay tranh cãi gì trong Topic này. Xin cảm ơn! Vẫn cảm ơn anh Loveqn9 đã giúp đỡ em trong thời gian vừa rồi. Vụ việc này cần để các cơ quan chức năng làm rõ. Chắc chắn cái email giao dịch đó cũng có 1 phần liên quan tới bạn Phathuynh.biz có thể 1 thành viên nào đó chơi xấu. Nhưng nếu muốn chơi xấu thì ít nhất họ cũng có liên quan tới bạn. Gieo bạn có khi nào gặt thù đâu??? Nên bạn @Phathuynh.biz nếu có time thì nên xem lại có vướng vào vấn đề giao dịch nào online hay không. Còn nếu không có trong sạch hoàn toàn thì cũng yên tâm không cần giải thích gì thêm đâu. Bạn luôn trong sạch.
Xin cảm ơn!

LinVe

Newbie
Reactions
10
MR
0.014
Mình xin lỗi bạn @Phathuynh.biz. Topic này mình mình có nhờ loveqn9 lập lên. Và ìno thì loveqn9 cung cấp. Mình chưa hề liên lạc cũng như vu khống bạn là Scam. Thông tin đăng tải dựa vào 1 số click chuột từ số Phone của bạn. Mình đang gởi đơn cho CA điều tra. Hy vọng sẽ giải quyết được hết tất cả việc này trong thời gian sớm nhất. Tiền thì không hy vọng lấy lại được. Nhưng hy vọng tìm ra được người lừa đảo sớm. Mình không có thêm bàn luận hay tranh cãi gì trong Topic này. Xin cảm ơn! Vẫn cảm ơn anh Loveqn9 đã giúp đỡ em trong thời gian vừa rồi. Vụ việc này cần để các cơ quan chức năng làm rõ. Chắc chắn cái email giao dịch đó cũng có 1 phần liên quan tới bạn Phathuynh.biz có thể 1 thành viên nào đó chơi xấu. Nhưng nếu muốn chơi xấu thì ít nhất họ cũng có liên quan tới bạn. Gieo bạn có khi nào gặt thù đâu??? Nên bạn @Phathuynh.biz nếu có time thì nên xem lại có vướng vào vấn đề giao dịch nào online hay không. Còn nếu không có trong sạch hoàn toàn thì cũng yên tâm không cần giải thích gì thêm đâu. Bạn luôn trong sạch.
Xin cảm ơn!

Giải quyết theo hướng này đi !! khỏi bàn cải nữa

Xin cảm ơn!
Ok bạn, thông tin mình đều public cả. Bạn có thể nhờ được CA thì ok rồi. "cây ngay không sự chết đứng". Cảm ơn bạn!

vụ này mình cũng nhớ đời luôn mấy bác giờ sống bằng cách lừa nhau để kiếm tiền thì chả mấy mà vào trại đâu. lo làm ăn chân chính dồng tiền kiếm đc tiêu nó thoải mái hơn là đồng tiền ăn cắp lúc nào cũng sợ bị tóm :3

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,267
Latest member
phucbao1999

Most viewed of week

Most discussed of week