Bình loạn về EXchanger

kutjhocdoj

Hero
Reactions
1,501
MR
0.001
bạn biết trên thị trường VN có $ chợ đen chứ và bạn biết giá bán $ trên chợ đen bao nhiu ko?Thường là cao hơn so với trên thị trường(giá dc niêm yết trên NH) rất nhìu và bán cho nhg ng có nhu cầu mua $.Vậy $ đó bạn muốn có để bán trên chợ đen thì bạn phải thu nó ở đâu(cái này tự hỉu nha).
Khi bạn muốn bán $ cho ngân hàng bạn cần phải có giao dich nc ngoài,hoặc có liên quan đến xuất nhập khẩu,hay đại loại có liên quan tới tui nc ngoài ngân hàng nó mới mua vô.Vậy nhg $ ko có các các dk trên thì bán ở đâu có phải ra chợ đen bán ko và tui nó thu $ ngoài đó giá củng rẻ lắm vì nó bit ko bán dc cho tui ngân hàng.Nhg tụi chợ đen lại bít cách làm sao chuyển số $ đó vào trong ngân hàng(nó là 1 mẹo nhỏ thui ko nói dc sr-vì hôm bửa mình củng mới bán cho 1 ng bạn theo cách này).Nói chung sẽ có lời rất nhìu.ngoài ra còn bán cho tui tây nửa cơ vì nó củng muốn rửa tiền mà.chứ ko phải riêng VN đâu

h mới bít hóa ra là vợi à :m000: bank nóa mua pp - pz - lr - wmz nàm gì ta :m003:

TKLGroup

Junior
Reactions
2,052
MR
0.010
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
anh rùa vờ nai kia.lấy 1 ví dụ đơn giản bạn nhé. ví dụ lr-ap tỉ lệ 1:0.84 khi thu. bán ra 1:0.87 nếu ex 10$ ex lời 0.3$ k thấm thía j.nhưng nếu ex 10k $ ex lời 300$ .thấm ko.hehe.kòn tất nhiên là ex nước ngoài ép giá nữa là oke.;)) việt nam cần lr.nhưng paskitan cần pz thì sao.:((

- - - Updated - - -

anh rùa vờ nai kia.lấy 1 ví dụ đơn giản bạn nhé. ví dụ lr-ap tỉ lệ 1:0.84 khi thu. bán ra 1:0.87 nếu ex 10$ ex lời 0.3$ k thấm thía j.nhưng nếu ex 10k $ ex lời 300$ .thấm ko.hehe.kòn tất nhiên là ex nước ngoài ép giá nữa là oke.;)) việt nam cần lr.nhưng paskitan cần pz thì sao.:((

KaitoKid

Banned
Reactions
67
MR
0.000
Nói như Hacker thì ai cũng hiểu mà bạn tất nhiên Các EX họ phải có đầu ra ổn định mới ôm vào như thế chứ nếu ko có chẳng ai điên dại gì mà ôm vào trong người 1 đóng tiền ảo vào ngượi trị giá trăm triệu cả
PP PZ thì mình biết có thể đem về bank
nhưng còn WMZ và LR mình ko biết đem về đc ko nếu ko đc lở như có chuyện gì xem như họ die theo đóng $ Ảo đó vì ko ai dại làm 1 việc mình ko chắc đâu. Đầu ra tất nhiên họ có Còn Việc các EX làm = web cũng 1 phần họ sống = Việc buôn bán nhỏ lẻ :D nhưng vẫn có ng mua SLL cho họ nói chung muốn buôn bán phải tự đi mà tìm mối
Thớt hỏi thế này ko lẻ các EX vào họ tự nói ra chỗ kiếm cơm của họ để họ mất miếng ăn ah.
:binhsua21:

zzhackerkill

Senior
Reactions
444
MR
0.000
Hiện nay đang có 2 ex theo dõi topic này. binbinqn và ruavietgroup hehe ! anh rua nai vừa thôi ! nghỉ đơn giản thế này nhé . ex tỉ lệ 1:0.8 bán ra 1:0.83 nếu ex 10$ thì lời 0.3 $ nhưng nếu 10000$ lời 300$ =6chai.hehe.hiểu chưa hiểu chưa ? ;))

- - - Updated - - -

Hiện nay đang có 2 ex theo dõi topic này. binbinqn và ruavietgroup hehe ! anh rua nai vừa thôi ! nghỉ đơn giản thế này nhé . ex tỉ lệ 1:0.8 bán ra 1:0.83 nếu ex 10$ thì lời 0.3 $ nhưng nếu 10000$ lời 300$ =6chai.hehe.hiểu chưa hiểu chưa ? ;))
Tính như bạn là đúng nhg đó là phụ.Mình thây có vài trang ex thu còn nhiu hơn xuất.
Vậy nếu co ng thu 2000$ 1 ngày thì ng ta phải có 1 nguồn xuất rất mạnh vậy nguồn xuất đó củng thuộc dạng đen tối lắm.nói chung ko 1 ex nào chỉ nguồn xuất đâu

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

Tính như bạn là đúng nhg đó là phụ.Mình thây có vài trang ex thu còn nhiu hơn xuất.
Vậy nếu co ng thu 2000$ 1 ngày thì ng ta phải có 1 nguồn xuất rất mạnh vậy nguồn xuất đó củng thuộc dạng đen tối lắm.nói chung ko 1 ex nào chỉ nguồn xuất đâu

Sport

Senior
Reactions
411
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình đc biết trước ông anh mình thu mua WMZ là của người bạn bên Nga , bên đó thanh toán bank là WMZ , thu mua sll cho bạn bên Nga để nhập vải gì đó

riêng mình người thân bên mỹ hồi trước gửi tiền về nhà qua ngân hàng.bữa nay khôn rồi.gửi LR online.bán cho đc giá.chứ gửi qua ngân hàng phí vs đánh thuế tùm lum.thiệt hại đáng kể

Nói thật là kut zã hâm nhưng mà nhiều khi mình cũng ko hiểu đc Bank nó mua $ đó làm gì nhỉ:binhsua18:
Nhằm để đìu tiết tỷ giá và tích trử cho dip thanh toán cuối năm.Vì vào cuối năm các công ty xuất nhập khẩu,hay công ty vốn nước ngoài...sẽ phải có $ để thanh toán các đơn đặt hàng từ nc ngoài(xnk) các công ty vốn nc ngoài lúc đầu họ đã lấy tiền $ đổi sang tiền VND thì tới cuối năm họ phải đổi lại sang tiền $ để rút lợi nhuận dc về nc nó(vì nó cầm VND về nc nó làm gì).Vì thế cuối năm $ rất thíu hụt nếu để thíu hut quá lớn thì tì giá $ sẽ lên rất cao-> mà cái đó lên sễ gây bất lợi cho VND.Ngoài ra trong năm củng cần $ cho vài ng cần nửa như nhg ng di du lich(chẳn lẻ cầm VND đi du lich),ng ng` có con đi du học,thg mai nhỏ lẻ với ng nc ngoài....

kutjhocdoj, alright97, AntimonySub, applexr, asus, b0ynb2761993, babysaudoi, comicvn91, Decerte, dentist, doc_bo_hanh, goanguh, htpost, huylonely, italkyou, kakashi_31291, lightofheaven, newbiesg, orion2512, quynhonpro, RuaVietGroup+, sa.n, Sport, tdchinh, trkgncmg, winbywin, zzhackerkill​

Dự là sắp có mảnh đất màu mỡ nữa mở ra :m021:

Viết luôn bài ex đi bro :))
nó vậy thui nè.
Nguồn xuất chính(lúc nào củng cần $)->có vốn->đi thu->bán lại cho nguồn xuất chính ngoài ra làm cái site ex cho nguồn xuất phụ(ex nhỏ lẻ nhg thu là 9)
Và bạn bit cái nào là khó có nhất trong đó rùi đó :m131:

Last edited by a moderator:

diamond55

Newbie
Reactions
15
MR
0.000
mình nghĩ là ăn chênh lệch mua bán luôn thôi chứ, trung bình 0.2$/1 giao dịch bán và mua, 1 ngày 1000 giao dịch cũng được 200$, 1 tháng 6000$ = 120 triệu VNĐ. Ổn đấy chứ :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week