Ask blog dính các file php lạ

formy

Junior
Reactions
171
MR
0.002
pro nào giúp em với. blog em dính các file lạ xóa mãi không hết, em đã xóa các file lạ đó rùi và đổi pass Cpanel rùi nhưng mấy file lạ đó vẫn mọc lên lại, anh em nào biết giúp em với:(.
em cảm ơn trước

saygoodbye

Banned
Reactions
158
MR
0.000
source lấy ở đâu ? có dùng Plugin Nulled nào không ? down toàn bộ source nghiên cứu thôi bạn.nếu k phải từ source thì chắc nó đã mở được vài cổng nào đó ở vps

alomrboy

Junior
Reactions
5
MR
0.001
tải code về mở notepad++ tìm xem có đoạn nào có từ base64 hoặc đọc qua các file xem thấy có mã hóa linh tinh lạ lạ thì chắc là dính shell :) quét virut chắc ko phát hiện ra đâu :) theo ngu kiến của mình là thế

Reactions
1,612
MR
3.042
tải code về mở notepad++ tìm xem có đoạn nào có từ base64 hoặc đọc qua các file xem thấy có mã hóa linh tinh lạ lạ thì chắc là dính shell :) quét virut chắc ko phát hiện ra đâu :) theo ngu kiến của mình là thế

1or0

Senior
Reactions
308
MR
0.000
cách nhanh nhất là dữ nguyên database, và xóa code cũ đi up lên bộ code mới rất nhanh và đơn giản :D

uh. em làm theo bác down về quét mà ko phát hiện gì cả,:(

anhem2012

Newbie
Reactions
102
MR
0.001
Hoặc là server bị virus. Có nhiều loại. có loại thfi toàn chèn mã đọc js đã encrypt vào các file php. có loại tự generate file ra :)

anh em cho mình hỏi thêm cái này với:)
vi dụ :
xxxxx
http://xxxx.net/
putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download​

sao cái phần Description
nó lại như vậy mọi người
putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download putty download
chắc site bị cái gì rùi, ai biết chỉ em với.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,002
176,493
Latest member
duongpi9x

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week