Spotlight BLOG Nhận định tăng giảm ngoại hối hằng ngày

mềnh sell từ qua và hết đường lùi rồi
ko ngờ nó lỳ vậy mặc dù hôm qua 1h đêm cặp EU có lao dốc nhưng ko bật mạnh mà lại quay đầu lại
híc đã lâu rồi ko chơ cach bạc này

Vậy tớ góp ý theo PTKT nhé, bác xem rồi cân nhắc.

Hiện tại giá đang bị áp lực giảm bởi thị trường , biểu hiện qua chart4h và đường par (1h).
Nhưng xem đường Bollinger band nó đang thu hẹp khoảng cách chứng tó đang bị bóp lại , sẽ biến động ko mạnh.
Dấu hiệu rỏ nhất là stoch giảm mạnh nhưng tỷ giá vấn giữ nguyên.

Vậy nhưng giờ tới sẽ vẩn dao động nhẹ, phiên châu âu sẽ có dấu hiệu bật lên, mức bật có thêm là 34x-35x...., còn giảm thì mức giảm sẽ về 28x-29x.... để ý quan sát đầu phiên châu âu ta có thể tính được mức chính xác hơn ....

Theo kinh nghiệm thì mức tăng sẽ mạnh hơn do công cụ 1h .... sau đó mới giảm mạnh ( dự kiến) .. nếu tinh tức của Mỹ tốt (tỷ lệ thất nghiệp) thì mức bật sẽ trên >100pip

P/s : phân tích chỉ mang tính tham khảo

Attachments

59.6 KB · Views: 59
    56.3 KB · Views: 71
Last edited by a moderator:
bật qua mốc 131 là tèo luôn, nhưng cứ thử coi
tất nhiên phiên âu chắc ko mạnh mẽ
cùng chờ xem phiên mỹ thôi

bật qua mốc 131 là tèo luôn, nhưng cứ thử coi
tất nhiên phiên âu chắc ko mạnh mẽ
cùng chờ xem phiên mỹ thôi

bật ở đây là bật xuống 1.2900, chạm mức 1.31 rất khó, trừ phi tin tức tỷ lệ thất nghiệp quá xấu thôi, bạn lấy các thông số thất nghiệp kì này, so sánh với kì trước là có thể biết tương đối nó là tốt hay xâu, mình tính thì tỷ lện sẽ tăng lên ~ 8.3 ..
Theo thông tin thì đây Unemployment Rate 8.2% 8.1%
Unemployment Rate
8.2%8.1%
cũng ko lệch nhiều , nhưng tin tức này thì hay chạy ngược tin lắm nên bác vẩn nhiều khả năng để sữa sai....với lại t6 nó chạy ko thể ngờ dc

Last edited by a moderator:
bật ở đây là bật xuống 1.2900, chạm mức 1.31 rất khó, trừ phi tin tức tỷ lệ thất nghiệp quá xấu thôi, bạn lấy các thông số thất nghiệp kì này, so sánh với kì trước là có thể biết tương đối nó là tốt hay xâu, mình tính thì tỷ lện sẽ tăng lên ~ 8.3 ..
Unemployment Rate
8.2%8.1%
cũng ko lệch nhiều , nhưng tin tức này thì hay chạy ngược tin lắm nên bác vẩn nhiều khả năng để sữa sai....với lại t6 nó chạy ko thể ngờ dc

hôm qua nó đã chạm mốc 3050 rùi ghê thật,

Hwa đã lỡ phóng lao rồi nên đành nạp tiền thêm để chống cháy thôi hix vì ko nỡ cắt lỗ nặng như thế.

mềnh hết tiền nạp roài
ai buy site chọn gói (domain+hosting+code news) của mềnh thì PM cái nha
canh bạc này mà thua là gay đấy

Có vấn đề hả , vậy thì nằm ngoài xem là chắc ăn nhất ... đợi chừng nào hết có vấn đề rồi vào :m153:

Tổng kết ngày: nói chung là ngay hôm nay là ngày thất bại,giá tăng không được bao nhiêu,nở tim thì nhiều =)) =))

lần sau thì tuyệt đối tuân thủ phương pháp không ngứa tay nữa =)) =))

Hwa đã lỡ phóng lao rồi nên đành nạp tiền thêm để chống cháy thôi hix vì ko nỡ cắt lỗ nặng như thế.

Đây là nguyên nhân chính khiến newbie thất bại. Cắt lỗ trễ và chốt lời quá sớm

Unemployment Rate
8.2%8.1%

Kinh nghiệm là ko nên tập trung vào tỉ lệ thất nghiệp trade. Non farm quan trọng nhất
Vì sao? Vì tỉ lệ thất nghiệp chính phủ có thể thay đổi số liệu được, cắt số lượng trợ cấp xã hội thì giảm dc ngay, nhưng số người thất nghiệp vẫn thế, đừng để bị đánh lừa.
Non farm thì số liệu nó khách quan hơn
mềnh hết tiền nạp roài
ai buy site chọn gói (domain+hosting+code news) của mềnh thì PM cái nha
canh bạc này mà thua là gay đấy

Trade mà quan niệm canh bạc thì chỉ nên trade cho vui, đừng có coi nó là 1 cái nghề tay trái, ko có ngày ra đường

Đây là nguyên nhân chính khiến newbie thất bại. Cắt lỗ trễ và chốt lời quá sớm

Kinh nghiệm là ko nên tập trung vào tỉ lệ thất nghiệp trade. Non farm quan trọng nhất
Vì sao? Vì tỉ lệ thất nghiệp chính phủ có thể thay đổi số liệu được, cắt số lượng trợ cấp xã hội thì giảm dc ngay, nhưng số người thất nghiệp vẫn thế, đừng để bị đánh lừa.
Non farm thì số liệu nó khách quan hơn

Trade mà quan niệm canh bạc thì chỉ nên trade cho vui, đừng có coi nó là 1 cái nghề tay trái, ko có ngày ra đường

Bác quaza xin bác cho ý kiến về retail sales của Mĩ liệu rằng chính phủ nó có can thiệp được không? và nó có khách quan hơn NON FARM?

Bác quaza xin bác cho ý kiến về retail sales của Mĩ liệu rằng chính phủ nó có can thiệp được không? và nó có khách quan hơn NON FARM?

Retail sales là tổng doanh số bán lẻ của tất cả các công ty tập đoàn ở Mỹ, khó can thiệp. Nhưng chú ý chỉ số này tăng vào những dịp Holiday thì cũng là điều bình thường, nên những ngày đó các trader cũng ít quan tâm

Thấy chưa, tỉ lệ thất nghiệp bóp méo dc mà. Nhìn cái non farm tăng thì ít mà cái thất nghiệp nó giảm những 0.3%, vô lý. Số liệu quan trọng nhất để quyết định bầu cử
http://cafef.vn/20121006085022326CA...toi-nha-trang-lam-gia-so-lieu-that-nghiep.chn
=]]
Uhm có thể lắm hình như trong tắc tái đắc cử của tổng thống mĩ thì có một nguyên tắc là tỷ lệ thất nghiệp không quá 7.2% việc thay đổi này rất có thể là vì mục đích chính trị rồi đó. Chứ còn bình thường nó vẫn là một con số quan trọng đấy!

Đây là nguyên nhân chính khiến newbie thất bại. Cắt lỗ trễ và chốt lời quá sớm.
Đang đấu tranh để thoát khỏi cái này đây bác, dẫu rất tâm đắc câu này ''bạn sai tức là bạn đã sai, và bạn đừng mong thị trường sẽ quay lại theo ý của bạn''.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,596
Latest member
go88free

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week