BỐ MẸ BẢO LẤY VỢ

Status
Not open for further replies.
Thứ nhất mmo ko phải sự nghiệp cái giống gì đừng bảo cưới vợ rồi ko theo đuổi sự nghiệp .Trừ khi bạn kinh doanh trên mạng , sở hửu web site tốt v.v....
Thứ 2 : Nếu xác định cheat hoặc captcha mấy kiếm tiền phụ thuộc thời tiết thì làm ơn ra ngoài kiếm việc làm 1 tí rồi hãy vưới vợ .
Thứ 4 : NGoài mmo ra bạn có bằng cấp hoặc có nghề gì không ? Nếu không thì đi kiếm đi mmo chỉ là phụ thôi
Thứ 3 : Ba mẹ bạn làm nghề gì kiếm dc nhiều $ ko ? nghề đó có thể truyền cho bạn nối tiếp ko ? . Ba mẹ bạn còn sống dc bao nhiêu năm ? Ba mẹ bạn có tài sản gì để lại cho bạn ko ? Nếu giàu thì cứ cưới 2 3 vợ củng chã sợ :D
Nếu bạn cảm thấy mấy cái mmo này thật sự là nghề nghiệp của bạn nếu như BẠN học ngành IT , có kỹ năng làm việc thì ko sao . Nhưng nếu bạn kiếm tiền = sự hên xui như fanbox hay mấy cái cheat như offer hoặc nhửng = kỹ năng ko áp dụng dc vào cái khác ... thì sau này bạn sẽ thảm cho coi . Con người càng lớn tuổi càng lười biếng ... bạn 1991 là lớn rồi bắt đầu lười dần rồi . Nếu 1 ngày bạn mất việc làm trên mmo + bạn quá lớn tuổi ko còn suyên năng~ 28 -> 30 chẳng hạn + ko có tiền trang trải lâu chờ kiếm việc làm ở ngoài=> thì bạn sẽ biết .

Last edited:
Lấy vợ là xác định đi NGHĨA VỤ cả đời nhá em.

Anh nghĩa vụ được 10 năm rồi mà vẫn chưa được xét duyệt vào ĐẢNG và CHUYÊN NGHIỆP đây.

Chúc em thành công.
Lão này sinh năm 81 mà đã lấy 10 năm rồi
Máu kinh thật

bố mẹ cũng bắt t lấy vợ , nhưng t chỉ thíc lấy chg thui:p
Thế thì anh tặng chú nguyên mớ này xài dần nhé

Bố mẹ cậu đúng đấy, ngồi máy mãi chán lắm, với lại quan niệm của mình là 10 tr bên ngoài hơn 15tr mmo vì nó khó lâu dài, đa số ăn dược 1 số thời gian thôi, với lại nhiều cái phụ thuộc, nó giống như kiểu làm việc bán thời gian và rất phiêu. Còn pro nào vỗ ngực vài trăm thì cũng đừng vào đây ném đá, vài năm nữa nó khác thì ngồi đó mà.. rồi 10 năm nữa nó khác nữa đến lúc đó có mà.................xu hướng quảng cáo giờ (nguồn thu chính của mmo, PTC,PTU...đều dựa vào việc chia lợi nhuận quảng cáo) là làm site free, quảng cáo gọn nhẹ như gg ads or facebook chứ không còn mở cả trang to tổ bố như ngày xưa nữa rồi.(mấy site VN thì còn phổ biến lắm, ko chuyên nghiệp, gây chướng mắt cho người dùng)....ra ngoài còn tiếp thu thêm kiến thức, sau này thăng tiến thì sao..............

Lão này sinh năm 81 mà đã lấy 10 năm rồi
Máu kinh thật

CANH THÂN năm nào hả bố già.

Nhìn cái tên mà không phát hiện được ah?

Em thì máu rồi :D

Cái thớt buồn cười nhất e từng đọc :cool:

Vợ con à. Chuyện cả đời chứ đừng có đùa
Đúng là chuyện cả đời đấy...Xe có thể mua rồi bán lại...Nhà có thể xây rồi đập đi,..nhưng vợ thì không thể, gắn bó với ta cả đời...nên cân nhắc xem người đó có hợp tính mình, có sống được với nhau không rồi hãy cưới...Good Luck!

khuyên thớt một câu là lấy e nào trên mmo làm vk nhé :D

Thứ nhất mmo ko phải sự nghiệp cái giống gì đừng bảo cưới vợ rồi ko theo đuổi sự nghiệp .Trừ khi bạn kinh doanh trên mạng , sở hửu web site tốt v.v....
Thứ 2 : Nếu xác định cheat hoặc captcha mấy kiếm tiền phụ thuộc thời tiết thì làm ơn ra ngoài kiếm việc làm 1 tí rồi hãy vưới vợ .
Thứ 4 : NGoài mmo ra bạn có bằng cấp hoặc có nghề gì không ? Nếu không thì đi kiếm đi mmo chỉ là phụ thôi
Thứ 3 : Ba mẹ bạn làm nghề gì kiếm dc nhiều $ ko ? nghề đó có thể truyền cho bạn nối tiếp ko ? . Ba mẹ bạn còn sống dc bao nhiêu năm ? Ba mẹ bạn có tài sản gì để lại cho bạn ko ? Nếu giàu thì cứ cưới 2 3 vợ củng chã sợ :D
Nếu bạn cảm thấy mấy cái mmo này thật sự là nghề nghiệp của bạn nếu như BẠN học ngành IT , có kỹ năng làm việc thì ko sao . Nhưng nếu bạn kiếm tiền = sự hên xui như fanbox hay mấy cái cheat như offer hoặc nhửng = kỹ năng ko áp dụng dc vào cái khác ... thì sau này bạn sẽ thảm cho coi . Con người càng lớn tuổi càng lười biếng ... bạn 1991 là lớn rồi bắt đầu lười dần rồi . Nếu 1 ngày bạn mất việc làm trên mmo + bạn quá lớn tuổi ko còn suyên năng~ 28 -> 30 chẳng hạn + ko có tiền trang trải lâu chờ kiếm việc làm ở ngoài=> thì bạn sẽ biết .

nói thật gia đình xuất thân cũng từ nông thôn đi lên ....!em thì cũng học song trung cấp ngành IT cũng có chút kinh nghiêm đủ dùng ,,!với em muốn dc tự do ko dựa vào bố mẹ nhưng mà vẫn dụa vào bố mẹ ...!nhà thì chẳng có nghề gì có thể cha truyền con nối ,,nên em xác định là mình làm để ra 1 it vôn đầu tư ngoài ngành ..khi nghề MMO ko còn hot nữa thì số vốn ngoài ngành đủ có 1 cuộc sông tạm tạm ...!
với em luôn suy nghĩ ko nuôi dc 1 vợ 2 con thì chưa nên lấy vội ...lấy về chỉ khổ mình vợ và con cái/.!

CANH THÂN năm nào hả bố già.

Nhìn cái tên mà không phát hiện được ah?

Em thì máu rồi :D
images

Quang Thân = Canh Thân lão này bằng tuổi mềnh

các bác vào tư vấn em phát
với em thì kiếm tiền trên mạng đang thịnh hành và em sẽ gắn bó với công việc này ...nhưng mà bố mẹ thì lại nghĩ khác ..muốn có một công việc ngoài bớt chút thời gian để ý những chuyện sung quanh đang xảy ra ..thay vì cứ cắm đầu vào máy tình ..cứ lo mình bị trâm cảm rùi thần kinh này nọ ...! khó hiểu quá
tại vì công việc thì phải gắn bó với nó đôi khi phải bừa bộn ...và cứ thế ...bố mẹ chỉ trích mãi...và muốn mình lấy vợ ít nhất là để lo cho mềnh trc và để mình có trách nhiệm với vợ con và bớt thời gian ngồi máy tính như hiện nay...!
nhưng với mình thì thời gian ngồi máy tính đã chiếm hết thời gian ...!it khi ra ngoài ..chẳng đi tán gái đâu cả thì vợ đâu mà lấy ..nói chung là mình cũng chua muốn lấy vợ mà có lấy thì cũng phải lấy 1 người nào đó hiểu và thông cảm cho công việc của mình chứ suốt ngày chách móc này nọ chắc cũng khó sông lắm
bác nào có cũng công việc và ý nghĩ ,hay các bậc tiền bối đi trc cho em xin it kinh nghiệm để trải qua áp lực CÔNG VIỆC VÀ GIA ĐÌNH VƠI..
trân thành cảm ơn
he he giống mình ngày trc mọi người cứ sợ mình ngồi máy tính nhiều hâm ra, bạn phải chứng tỏ kiếm đc từ mmo rất khá có bao nhiêu thì khoe hàng đi mọi người sẽ ko nói công việc của bạn nữa, vk thì cũng từ từ thôi như mình này 28 rồi mới lấy vk vẫn đang làm mmo.khuyên bạn chân thành là ngồi máy tính nhiều nó cũng mụ đầu đi đấy nên mình ko bao giờ dành cả ngày cho nó cả lúc thì chiều đi chơi lúc thì tối đi chơi với bạn bè.ok.hết

he he giống mình ngày trc mọi người cứ sợ mình ngồi máy tính nhiều hâm ra, bạn phải chứng tỏ kiếm đc từ mmo rất khá có bao nhiêu thì khoe hàng đi mọi người sẽ ko nói công việc của bạn nữa, vk thì cũng từ từ thôi như mình này 28 rồi mới lấy vk vẫn đang làm mmo.khuyên bạn chân thành là ngồi máy tính nhiều nó cũng mụ đầu đi đấy nên mình ko bao giờ dành cả ngày cho nó cả lúc thì chiều đi chơi lúc thì tối đi chơi với bạn bè.ok.hết
bác có vợ rùi em chua có..có vợ rùi sẽ khác hản .....!vợ ko cho thức khuya

...:oops: lo chi ế bác ạ. mấy em gay đang chờ bác đầy cả ra . :oops:

Cũng đừng lo lắng gì cho mệt óc ... Ở bên nhật có thằng tên là Takuxama kiếm tiền online bằng việc chơi game ở nhà liên tục ko ra đường vẫn kiếm $$$$ đều đều . hỏi nó về bạn gái nó nói chả quan tâm có tiền là có tát cả ko quan tâm nó làm nghề gì miễn là cái nghề đó cảm thấy tự hào và hiệu quả , Ở VN mình cũng vậy thôi công việc offine từ trước tới giờ mọi người luôn nghĩ nó là công việc vững chắc nhưng hãy nhìn lại đi công việc offine cũng dần dần là công việc ko ổn định khi có một số công ty giảm biên chế vì phá sản , Mình nghĩ công việc nào cũng vậy miễn là kiếm được nhiều tiền và mình đam mê là ok. Chủ thread đừng sợ ế mình có câu này tặng bạn :

Bạn ko cần phải thay đổi mình để có người yêu , hãy để tình yêu tự động tới với mình và nghĩ họ cũng giống mình có thế bạn sẽ hạnh phúc hơn

Last edited:
các bác vào tư vấn em phát
với em thì kiếm tiền trên mạng đang thịnh hành và em sẽ gắn bó với công việc này ...nhưng mà bố mẹ thì lại nghĩ khác ..muốn có một công việc ngoài bớt chút thời gian để ý những chuyện sung quanh đang xảy ra ..thay vì cứ cắm đầu vào máy tình ..cứ lo mình bị trâm cảm rùi thần kinh này nọ ...! khó hiểu quá
tại vì công việc thì phải gắn bó với nó đôi khi phải bừa bộn ...và cứ thế ...bố mẹ chỉ trích mãi...và muốn mình lấy vợ ít nhất là để lo cho mềnh trc và để mình có trách nhiệm với vợ con và bớt thời gian ngồi máy tính như hiện nay...!
nhưng với mình thì thời gian ngồi máy tính đã chiếm hết thời gian ...!it khi ra ngoài ..chẳng đi tán gái đâu cả thì vợ đâu mà lấy ..nói chung là mình cũng chua muốn lấy vợ mà có lấy thì cũng phải lấy 1 người nào đó hiểu và thông cảm cho công việc của mình chứ suốt ngày chách móc này nọ chắc cũng khó sông lắm
bác nào có cũng công việc và ý nghĩ ,hay các bậc tiền bối đi trc cho em xin it kinh nghiệm để trải qua áp lực CÔNG VIỆC VÀ GIA ĐÌNH VƠI..
trân thành cảm ơn
Công nhận mmo làm người ta khô khan, bản thân mình cũng thấy vậy, và mình nghĩ bố mẹ bạn nói đúng, khi mà suốt ngày cứ cắm đầu vào cái máy tính. Mình cũng như bạn hay như hầu hết mọi người tham gia mmo đều hiểu bản thân mình không hề mắc trầm cảm, tự kỉ...nhưng có một đều phải công nhận kể từ khi bạn ngồi máy tính một thời gian, khi ra ngoài chúng ta phản ứng rất chậm với 1 sự việc, tình huống, hoàn cảnh xã hội, trong khi người khác lại thích nghi, phản ứng khá nhanh.
Chốt: mmo có thể là một nghề, nhưng nhiều khi hãy tự cho mình 1 2 ngày nghỉ trong tuần, bước ra ngoài cuộc sống và tận hưởng nó. vì bản thân chúng ta đang sống ở thế giới thực tại chứ không phải thế gi ảo trong chiếc máy vi tính. thế nên, tranh thủ mà kiếm vợ đi, không đảm bảo cứ như này vài năm nữa bạn sẽ không có ai đâu @@

Quan điểm của e là k nên lấy vk/ck sớm, phải tìm hiểu kỹ càng trc khi cưới. cưới xong ly dị được đấy nhưng mà ...
Giờ làm mmo cũng k sao cả, nhưng nên dành thời gian ra ngoài giao lưu, làm quen, kết bạn. Tiền kiếm được thì nên dành dụm tích cóp sau có vốn thì kinh doanh hoặc làm gì đó ổn định hơn. làm mmo cả đời sao được.
(Mẹ e bảo học xong thì lấy ck đi, bố thì bảo cứ học tiếp lên bậc cao, sau có nghề nghiệp ổn định rồi lấy, lấy ck sớm khổ lắm, e chỉ bảo "30t con mới lấy" .nói vậy thôi chứ chắc 25t mà k có anh nào rước thì bm gói ghém quần áo đuổi ra khỏi nhà ấy chứ :D )
A làm gì k quan trọng mà phải làm sao để bm yên tâm về a là được. Còn việc lấy vk hay k là do anh quyết định, k ai bắt ép được a. Không nên cố gắng làm theo ý bố mẹ nếu k thích. việc lấy ng k phù hợp, k thích hay thời điểm chưa thích hợp thì cả bản thân và người kia đều sẽ khổ. nghĩ cho mình thì cũng nên nghĩ cho người.

theo mình thì thớt nên ra ngoài nhiều hơn, tìm một người hiểu mình mà yêu rồi lấy. như mình này mmo 4 năm nay rồi, gấu cũng có 4 năm nay rồi. gấu mình thì mù tịt về mmo nhưng mà đc cái hiểu mình. Và mình cũng có công việc ổn định rồi, ngày đi làm tối về gấu nấu cơm, ăn xong thì chém tí rồi mình ngồi mmo gấu ngồi xem phim. thi thoảng chém gió tí, đời vẫn vui mà...mình vẫn dành cho gấu những khoảng thời gian nhất định, dù không nhiều nhưng đủ để gấu không cảm thấy tủi thân. dù sau này mình có lấy gấu thì mình và gấu vẫn thế. mình vẫn mmo được mà không ảnh hưởng gì đến các mối quan hệ và hp gia đình cả. bạn nên cân nhắc nhé, đừng vì chút tiền kiếm đc hiện tại mà đánh mất những thứ rất quan trọng...

khuyên thớt yêu mmo thì cũng đừng suất ngày ôm khư khư lấy cái máy tính cũng phải xắp xếp dành chút thời gian ra ngoài quan hệ bạn bè ,chứ thanh niên chưa vợ mà cứ suất ngày ngồi trong phòng với cái máy tính thì bố mẹ lo là phải ,nhỡ ế thì sao:D:p

Quan điểm của e là k nên lấy vk/ck sớm, phải tìm hiểu kỹ càng trc khi cưới. cưới xong ly dị được đấy nhưng mà ...
Giờ làm mmo cũng k sao cả, nhưng nên dành thời gian ra ngoài giao lưu, làm quen, kết bạn. Tiền kiếm được thì nên dành dụm tích cóp sau có vốn thì kinh doanh hoặc làm gì đó ổn định hơn. làm mmo cả đời sao được.
(Mẹ e bảo học xong thì lấy ck đi, bố thì bảo cứ học tiếp lên bậc cao, sau có nghề nghiệp ổn định rồi lấy, lấy ck sớm khổ lắm, e chỉ bảo "30t con mới lấy" .nói vậy thôi chứ chắc 25t mà k có anh nào rước thì bm gói ghém quần áo đuổi ra khỏi nhà ấy chứ :D )
A làm gì k quan trọng mà phải làm sao để bm yên tâm về a là được. Còn việc lấy vk hay k là do anh quyết định, k ai bắt ép được a. Không nên cố gắng làm theo ý bố mẹ nếu k thích. việc lấy ng k phù hợp, k thích hay thời điểm chưa thích hợp thì cả bản thân và người kia đều sẽ khổ. nghĩ cho mình thì cũng nên nghĩ cho người.
cung muốn ra ngoài lắm chứ nhưng mà bây giờ miển bắc mưa cả ngày thì đi đâu dc mới cả mấy đưa bạn nó cung vợ chông hết rùi nên chẳng bit chơi với ai........!
xác định MMo rùi theo đến khi nào đủ vốn kinh doanh riêng thì nghỉ ..lấy vợ cũng do bị ép thui...!chứ đâu có muốn ..nói chung là luôn nghĩ ...mình lấy vợ về thuận buồn xuôi gió làm ăn phát đạt thì ko sao nhưng ko thuận thì khổ lắm:))
lấy vợ về thì phải nuôi dc vợ và 2 con:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week