BTC - Phạm Pháp hay Không ?

Reactions
65
MR
0.000
Thông tin trái chiều là nhiều , Luật thì không rõ ràng ...

Anh em vào chém gió xem ai đúng ai sai nào :)

Không cấm nhưng không khuyến khích !

Nếu kinh doanh BTC là phạm pháp. Nếu đầu tư cá nhân thì không sao ! Theo mình hiểu thì ý nhà nước là như vậy !

Điều 33 Hiến Pháp : người dân dc kinh doanh những gì pháp luật không cấm

Theo Animax1991 , Không Cấm và không khuyến khích thì theo điều 33 Hiến Pháp thì coi như được phép kinh doanh btc

Trong đăng ký kinh doanh không có mục này ---> Không phải nặt hàng, dịch vụ ---> Không kinh doanh ---> CẤM

nếu dùng btc để phạm tội thì là phạm pháp. Nhưng vấn đề ở chỗ là chứng minh như thế nào để có bị coi là phạm pháp hay ko :D

bạn mua bán trên đây = yahoo thì k sao nhưng đừng dùng auto mua bán mở site mua bán là đc,

:D BTC là phạm pháp đấy:mad: mấy bác lỡ có BTC rùi thì nên gửi heo hết nhé:eek: heo chấp nhận hy sinh để mang lại sự bình yên cho anh em:p

mua bán thì đc nhưng dùng nó như công cụ thanh toán ở VN thì có thể bị tuýt còi

o_O Bữa nọ có thèng nhà báo nó pm heo... nói heo bán BTC là phạm pháp... rùi nó hẹn heo ra cafe
:D chỉ ngắn gọn 1 câu- cứ tới mà bắt... MMO đói lém rùi:eek: zô đó có cơm ăn hàng ngày khỏi phải cày cuốc ngày đêm:eek:

"Ng dân dc phép làm những gì pháp luật ko cấm" đó chỉ là lý thuyết thôi, còn thực tế thì...cái nào ko có trong quy định mà làm thì gọi là vi phạm pháp luật (theo các bố thì làm vậy để tránh lách luật trong kinh doanh).

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back