bukutun01 vào đối chấp,mọi người cho ý kiến

Status
Not open for further replies.

vicgiap

Hero
Reactions
2,322
MR
3.348
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Chào các bạn, mình được bạn chandatvn nhờ report hộ cái này, vì nick bạn ấy chưa đủ số post để viết bài.
Chuyện thế này,
Bạn chandatvn yahoo dinhcan_1989 có rao bán acc zeek, và đc bạn bekutun01 nick yahoo là bekutun (Vệt Nắng Cuối Trời) [Le Ngoc Son] mua với giá 20LR, sau khi thỏa thuận thì bekutun01 pm mình, nhờ mình làm trung gian, mình chấp nhận, và bekutun01 giao 9.19$ cho mình, rồi nhờ mình giữ giùm...mình chưa kịp pm nói chandatvn đưa info cho mình giữ thì bạn chandatvn đã sent info cho bekutun01, mình tưởng chỉ cần vậy thôi, nên cũng không hỏi thêm, nhưng không ngờ chuyện lại không ngừng ở đó...1 trong 2 bên đã scam lẫn nhau, và bekutun01 đã nhanh tay report scam ở đây, đánh lạc hướng chăng?

http://mmo4me.com/showthread.php?57679-Mua-ban-acc-Zeek-that-bai-anh-em-vao-giup-voi

Chỉ còn 1 cách là tìm đc upline của acc bán là ra, để biết info của ai là ra ngay, và hôm nay thì mọi chuyện đã rõ, chandatvn pm mình nhờ giúp, vì chính acc bán upline lại là bạn, mà bjo mới nhớ, acc đã đc up lên silver

Như các bạn thấy thì info lúc up khác chút ít so với info acc ref...
Mời bạn bekutun01 vào giải thích...
Trưa nay 2 bạn đã đồng ý trả lại số tiền mình trung gian, mình trả xong vẫn thây uất. Nhưng 2 bạn đã thống nhất nên mình cũng không nói gì, mà lạ sao bạn bekutun01 lúc thì nói trả lại cho chandatvn đi, tội nghiệp 2 tháng công cốc của ngta, mà lúc thì nói refund cho cậu ấy
"Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng" theo quan điểm của mình thì bekutun01 đã scam người bán trắng trợn, xong rồi đánh trống kêu oan.
Mong bạn trả lại cho người bán số tiền đó nhé, theo mình biết thì chắc 20$ với bạn không vấn đề gì rồi, chứ lấy acc đó chua lắm bạn ơi
P/s: chandatvn bạn này đúng là NB, nên gd không cẩn thận lắm, coi như kinh nghiệm nhé bạn
Theo các bạn ai scam ai??
bekutun01 có 24h đối chấp, không có lý do chính đáng, mai report scam!
Xong nhiệm vụ nhé chandatvn, mong bạn lần sau cẩn thận.

Last edited by a moderator:
ko có đứa scam nào lại lấy mail có liên quan đến mình để bị lộ cả :binhsua144:
sự việc vẫn chưa có hồi kết :binhsua144:ai lừa chúng ta vẫn là 1 ẩn số mà ko có lời giải :binhsua144:

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

tại sao chandat lại lập nick mới bán nick???
tại sao chandat nhanh tay send info với số tiền chỉ bằng 1 nửa????
tại sao chandat lại không nhớ tên upline chính là bản thân mình??
tại sao betun lại lấy mail giống tên mình để bị lộ????
tại sao chandat nói là bỏ qua rồi, lại tiếp tục nhờ vicgiap report???

đến giờ vẫn ko biết nổi ai mới là scam đây, cả 2 đều có điểm chung là làm việc có vẻ khuất tất :binhsua149:

scam rồi, nhìn cái mail kìa :binhsua140:
hoặc là ông chandat lấy mail giống tên của bekutun để ngậm tiết phun huyết :binhsua144:
xin thông báo cho các đồng bào là chatdatvn chưa hề biết info name là Le Ngoc Son, cái đó thì mình biết, khi bekuntun01 sent lr thì có tên này...nếu sau khi đổi pass xong, thì sao acc đc up lên silver làm gì, phải có ng up chứ

Ngồi hóng xem giải thích ra sao

Theo t nghĩ thì khả năng phần nhiều thì bekutun01 có scam, ít có kn chandatvn scam. Đó là suy nghĩ của t , có gì thiếu sót xin đc lượng thứ :)

aa

nguyenhuyhoang
rành rành ra thế mà còn ????????????
cậu hảy đọc lại topic của bekutun ấy
mềnh đã nói rõ
sự thật mềnh cũng bỏ rồi. nhưng khi vào check mail mềnh lấy bài thì tình cờ thấy mail của admin zeel nên đọc mới nhớ
mềnh đã nói rất rõ ở topic la làng
bekutun ấy.

thật là nguy hiểm quá đi nè .:binhsua146:

Cả 2 topic nhiều chữ nên ngại đọc... up lên cho ai có nghĩa vụ giải quyết rồi xem kết quả

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week