Buồn quá ai giúp đc ko

nogoodbye

Banned
Verified
Reactions
132
MR
0.000

:D:D:D:D:D:D

dviet92

Junior
Verified
Reactions
120
MR
0.078
$500.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Google làm ăn kiểu Nhiều kỹ sư lập trình cách thức khác với những người làm ăn đơn lẻ MMO ở đây nhé.

Ví dụ làm ăn kiểu Nguyễn Hà Đông đó, lập trình games, kiếm tiền nhờ quảng cáo

Việc kiếm tiền nhờ quảng cáo rất dễ. Cái khó nhất là làm games hoặc website có nhiều người tham gia.

Còn nói về cheat thì mình kiếm được chục tỷ đồng nhưng nó rõ ràng là không bền.
làm vài năm đc chục tỷ với làm cả đời chục tỷ thì bạn chọn cái gì. Nói thật làm mmo mà kiếm đc nhiều thì kiếm đi, đến lúc ko kiếm đc nữa thì hẵng làm ở ngoài. Mình ggờ chưa đc bằng 1 góc bạn, đc hơn trăm củ 1 tháng thôi nhưng mình chưa có ý định làm ngoài. Tuy nó ko bên nhưng nó đc nhiều, chắc ráng kiếm vài tỏi nữa rồi kinh doanh gì chứ giờ làm mmo quen rồi ra đi làm thuê tháng chưa đc = 1/10 mmo lại còn giờ giấc các kiểu thì cũng nản lắm :(

oibbio

Junior
Reactions
10
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
một người có trình độ thật sự sẽ khác nhiều so với một người chưa nhận ra mình có trình độ gì. Không cần biết làm mmo hay làm ở ngoài, vấn đề là làm ở đâu phát triển được kỹ năng của bản thân tốt hơn?

Nói đơn giản thằng google nhiều kỹ sư của nó làm bên ngoài nhưng thật ra nguyên cái tập đoàn ăn chủ yếu tiền mmo (quảng cáo). Vậy nên bạn đừng có "vứt mẹ MMO đi". Trong forum công nhận chủ yếu toàn cheat (cả mình cũng vậy) nhưng bạn nói hơi quá đấy :D Liệu có bao nhiêu người đủ can đảm vứt "mấy trăm triệu / tháng" đi làm công việc "25 triệu / tháng" ?

còn thớt, mmo không phải đơn giản, làm gì cũng cần phải tập trung vào nó cả, giờ lo chăm sóc mẹ trước đi, thời gian đó bỏ ra tự mình nghiên cứu cái mà mình cho rằng mình có ưu thế tốt hơn. Mình học xây dựng xong ra trường làm một thời gian cũng phải bỏ vì mình không thật sự yêu thích nó, mình cũng không có ưu thế về nó. Mình chọn mmo là công việc chính nên phải đầu tư rất nhiều công sức và tâm huyết. Thân!
giống y chang mình,xây dựng dân dụng đây

Reactions
1,323
MR
0.274
Google làm ăn kiểu Nhiều kỹ sư lập trình cách thức khác với những người làm ăn đơn lẻ MMO ở đây nhé.

Ví dụ làm ăn kiểu Nguyễn Hà Đông đó, lập trình games, kiếm tiền nhờ quảng cáo

Việc kiếm tiền nhờ quảng cáo rất dễ. Cái khó nhất là làm games hoặc website có nhiều người tham gia.

Còn nói về cheat thì mình kiếm được chục tỷ đồng nhưng nó rõ ràng là không bền.
Mình nói đơn giản là vậy thôi, còn cách cheat thế nào hay làm thế nào không quan trọng, quan trọng là bạn có làm tốt được hay không thôi. Đâu phải cheat mà dễ, kiếm ít thì dễ chứ kiếm nhiều liệu có được (vd nguyễn hà đông cheat được nhiêu đó tiền không =)) )

Còn 1 cái nữa, bạn kiếm được chục tỷ đồng rồi ra ngoài đầu tư tự nghiên cứu làm không sướng hơn đi làm thuê lương 25tr à, lương 25tr cả đời bạn dư nổi chục tỷ không?

DevilDemons

Banned
Reactions
8
MR
0.000
Đá tốp :D:DĐá tốp :D:D

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.220
Cứ qua capt cho đỡ mệt ! Chúc bạn tìm đc sub uy tín

Mình nói đơn giản là vậy thôi, còn cách cheat thế nào hay làm thế nào không quan trọng, quan trọng là bạn có làm tốt được hay không thôi. Đâu phải cheat mà dễ, kiếm ít thì dễ chứ kiếm nhiều liệu có được (vd nguyễn hà đông cheat được nhiêu đó tiền không =)) )

Còn 1 cái nữa, bạn kiếm được chục tỷ đồng rồi ra ngoài đầu tư tự nghiên cứu làm không sướng hơn đi làm thuê lương 25tr à, lương 25tr cả đời bạn dư nổi chục tỷ không?
Thà một phút huy hoàng rồi vụt tắt Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm.
:D

lamchame

Junior
Reactions
77
MR
0.055
Khuyên thím nếu có vào nghề này chỉ là kiếm tiền đầu tư cho bên ngoài thôi
chứ cái nghề này chết không ai thương, ốm không ai săn
cứ làm ngoài có nhiều bạn là tốt nhất, chết có người hương khói.
No war

hyipall

Senior
Verified
Reactions
536
MR
0.042
Vứt mẹ MMO đi, làm kỹ sư phần mềm games/di động/web/cloud...

Xưa mình làm MMO kiếm mấy trăm triệu / tháng nhưng nói thật chơi ăn gian lúc đó dễ ẹc.

Kiếm 20 triệu 1 tháng cũng không khó lắm đâu

Lương mình sau 1 năm được 25 triệu
Lạy bác :P :P bỏ mấy trăm triệu/tháng để ra ngoài kiếm 25triệu/tháng

Lạy bác phát nữa :P :P nghe hay vãi, kiểu như "Uống nước rất dễ, cái khó là không có nước để uống" đúng ko bác :D :D :D

lotme

Junior
Reactions
76
MR
0.025
Lạy bác :p :p bỏ mấy trăm triệu/tháng để ra ngoài kiếm 25triệu/tháng

Lạy bác phát nữa :p :p nghe hay vãi, kiểu như "Uống nước rất dễ, cái khó là không có nước để uống" đúng ko bác :D :D :D
Uống nước thì uống lúc nào cũng được. Còn tè thì phải đợi nhé :D

Uống nước thì uống lúc nào cũng được. Còn tè thì phải đợi nhé :D
tội là ko kiếm được nước mà uống :D :D giống như không kiếm đc chỗ để tè vậy đó.
nói vui thoai :P :P
Chúc bạn thớt sớm kiếm được việc gì đó thỏa nguyện !!! tiếc là mình không giúp đc :( :(

gmailservice

Banned
Reactions
1,677
MR
0.001
Chat with me via Skype
Nói thật với bạn không ngành gì nhanh kiếm tiền hơn CNTT cả

Vứt mẹ MMO đi, làm kỹ sư phần mềm games/di động/web/cloud...

Xưa mình làm MMO kiếm mấy trăm triệu / tháng nhưng nói thật chơi ăn gian lúc đó dễ ẹc.

Kiếm 20 triệu 1 tháng cũng không khó lắm đâu

Lương mình sau 1 năm được 25 triệu

Tất nhiên phải giỏi tiếng Anh, có kỹ năng và tư duy logic toán học tốt, cận thận và tỉ mỉ.
Không nghe là sư phạm tin học hả thím, sư phạm tin học thì chỉ học cái cơ bản nhất của cơ bản, làm gì mà kỹ sư cntto_Oo_Oo_Oo_O

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype

Mình không dám đầu tư, giờ mua được 2 mảnh đất còn lại tiền để ngân hàng thôi, đầu tư thế nào cũng có kẻ đục khoét.

Tiến sỹ Alan Phan từng mất trắng 2 triệu đôla Mỹ đầu tư cho 1 công ty sản xuất gia công phần mềm VN (bạn có thể Google).

Thực ra mình làm phần mềm vì yêu thích chứ chẳng phải vì 25tr đó, Warren Buffett giàu có nhưng cũng rất hà tiện http://www.gocnhinalan.com/bai-cua-khach/cuc-sng-c-hn-ca-ph-chng-khon-warren-buffett.html

Mà lương mình 25tr là hồi 2010, còn bây giờ mình không thích nói vả lại giờ mình làm IT Counselor cho nên còn khá nhiều thời gian nói dóc và MMO.

Đi vào rồi lại đi ra. Các ổ toàn tiền trăm của, vs tiền tỷ :(

Đây trăm tỷ đây: theo Facebook BBC:

Cách đây hai ngày, báo điện tử Kênh 14 có đăng lại bài của tác giả Thanh Huyền, báo Trí thức trẻ, tựa đề 'Choáng với tủ đồ hàng hiệu "bạc tỷ" của em bé 5 tuổi người Việt'.
Bài nói về một bé gái tên là Bảo Trâm, đi kèm có nhiều tấm ảnh chụp hình bé gái mặc đồ thời trang cùng bộ sưu tập túi xách mà bài viết nói là bao gồm các thương hiệu lớn như Hermes, Dior, Chanel, Valentino, Saint Laurent, Balenciaga...
Theo người viết, các túi xách của bé Bảo Trâm có giá tiền tới hàng chục triệu đồng và "ước chừng, số đồ hàng hiệu của cô bé 5 tuổi người Hà Nội lên đến hàng trăm tỉ đồng".
Một số báo khác cũng đăng lại bài báo "gây sốc" này.
Sau đó các báo đều gỡ bỏ bài này, có thể vì phản ứng từ gia đình cô bé.
Tuy nhiên, nội dụng cũng như hình ảnh đều có thể tìm thấy ở phiên bản cached. Trang Facebook của Kênh 14 cũng vẫn còn post về chủ đề này với rất nhiều bình luận của độc giả.
https://www.facebook.com/K14vn/posts/928809927141868
Các bạn nghĩ thế nào về bài báo trên?

Mình không dám đầu tư, giờ mua được 2 mảnh đất còn lại tiền để ngân hàng thôi, đầu tư thế nào cũng có kẻ đục khoét.

Tiến sỹ Alan Phan từng mất trắng 2 triệu đôla Mỹ đầu tư cho 1 công ty sản xuất gia công phần mềm VN (bạn có thể Google).

Thực ra mình làm phần mềm vì yêu thích chứ chẳng phải vì 25tr đó, Warren Buffett giàu có nhưng cũng rất hà tiện http://www.gocnhinalan.com/bai-cua-khach/cuc-sng-c-hn-ca-ph-chng-khon-warren-buffett.html

Mà lương mình 25tr là hồi 2010, còn bây giờ mình không thích nói vả lại giờ mình làm IT Counselor cho nên còn khá nhiều thời gian nói dóc và MMO.
quan điểm mỗi người mỗi khác, có thể mình chưa "sướng'' như bạn. Mình hiện tại tài sản chả có tỷ nào =)). Mà hình như hơi xa vấn đề chính rồi. Mọi chuyện để lại nhường cho bạn khác tư vấn chủ topic nha.

PS: riêng đối với mình, nghề nào cũng là nghề, quan trọng là tâm huyết cho nghề tới đâu, khả năng mình tới đâu, và nó có thể giúp mình làm được gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,888
176,354
Latest member
thaobroker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week