Buồn quá viết vài dòng tâm sự với ae - Xuân này con không về

tranthinhlam

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Mình ra trường cả năm thất nghiệm, kiếm mãi không có chỗ nào tuyển việc mà mình học ra trường. Gần đây lang thang trên mạng thấy bài viết chỉ kiếm tiền về youtube. Đọc thấy mê quá vì dễ làm và có mức thu nhập khủng.
Ai dè làm theo tới nay cũng hơn 1 tháng mà chẳng mang lại kết quả gì, ngày tăng lèo bèo vài nghìn lượt view, nhiều lúc nghỉ cũng bế tắc.
Xuân này ở lại SG kiếm việc thời vụ làm chống đói, và cố tìm ra phương pháp làm Youtube hiệu quả hơn. Ae forum thấy nhiều người thu nhập khủng, nhiều kinh nghiệm chỉ giáo e với ạ! Thực sự đang rất nản và bế tắc. Ai có kinh nghiệm dẫn đường e đi vs ạ! :'(

:(

Pó tay.... thế xin hỏi thread chứ có thấy trường hợp học Thạc sĩ ra trường đi làm cu li bốc vác ở Cảng Cát Lái chưa ?
Đừng nói đất Sài Gòn ko có việc mà hãy nói với bản thân phải biết dung hòa giữa viễn cảnh mơ ước và hiện thực cá nhân thread à :)

tư tưởng này đói là đúng rồi

Pó tay.... thế xin hỏi thread chứ có thấy trường hợp học Thạc sĩ ra trường đi làm cu li bốc vác ở Cảng Cát Lái chưa ?
Đừng nói đất Sài Gòn ko có việc mà hãy nói với bản thân phải biết dung hòa giữa viễn cảnh mơ ước và hiện thực cá nhân thread à :)
avata.....

Chắc do đi học mà tốt nghiệp xong kiến thức không vững mới tìm không ra việc làm.
- Tôi từng ở trên đó và cảm thấy xin việc không hề khó. Việc gì cũng có. Nhưng cái yêu cầu đầu tiên nếu muốn xin được việc làm tốt thì phải biết 1 ngôn ngữ thứ 2 phổ biến như Tiếng Anh chẳng hạn.
- Việc tiếp theo là kiến thức phải vững để khi phỏng vấn người ta hỏi mà biết đường trả lời.

* Việc làm thì bạn có thể tham khảo ở các trang như vietnamworks.com, timviecnhanh.com,....

Mình ra trường cả năm thất nghiệm, kiếm mãi không có chỗ nào tuyển việc mà mình học ra trường. Gần đây lang thang trên mạng thấy bài viết chỉ kiếm tiền về youtube. Đọc thấy mê quá vì dễ làm và có mức thu nhập khủng.
Ai dè làm theo tới nay cũng hơn 1 tháng mà chẳng mang lại kết quả gì, ngày tăng lèo bèo vài nghìn lượt view, nhiều lúc nghỉ cũng bế tắc.
Xuân này ở lại SG kiếm việc thời vụ làm chống đói, và cố tìm ra phương pháp làm Youtube hiệu quả hơn. Ae forum thấy nhiều người thu nhập khủng, nhiều kinh nghiệm chỉ giáo e với ạ! Thực sự đang rất nản và bế tắc. Ai có kinh nghiệm dẫn đường e đi vs ạ! :'(
bác ở chổ nào sg v, e cũng ở sg này, cũng ra trường, cũng đang thất nghiệp như bác :(. chơi yt thử như bác luôn, 2 tháng r mới dc 5$ :v :((

Không có sự khó khăn vất vả sẽ không biết quý trọng gì cả đâu..chỉ có chăm chỉ và kiên trì..youtube là mảnh đất màu mỡ nhưng ko dễ cày..:)

Đầu đường tiến sĩ vá xe, cuối đường thạc sĩ bán chè đậu đen :rolleyes: đừng đổ thừa Sài Gòn học xong ko có chỗ nào tuyển việc mà xem mình học xong là học dc cái gì, năng lực có đủ để người ta thuê hay chỉ học dc 1 mớ kiến thức đại cương mà ko có tính ứng dụng ? :rolleyes:

Last edited:
mới chơi 1 tháng 1 ngày vài k view còn khóc vkl thật

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week