Buồn quá viết vài dòng tâm sự với ae - Xuân này con không về

May mắn gia đình dòng họ đều ở Sài Gòn nên hằng năm ko phải về quê tết cầm 200k là đũ xài đến mùng 4 ngày 50k :D

Đầu đường tiến sĩ vá xe, cuối đường thạc sĩ bán chè đậu đen :rolleyes: đừng đổ thừa Sài Gòn học xong ko có chỗ nào tuyển việc mà xem mình học xong là học dc cái gì :rolleyes:
cái này cũng chưa chắc đâu nhìu khi có năng lực thật học tốt thật nhưng có 1 số đk khác tác động nên ko xin đc việc làm thôi
Cụ thể là bên ngân hàng, học xong rồi tiền xin việc còn hơn cả tiền đi học :p gần nhà mình có 1 chị vừa học về xong đây tốn hơn 100tr xin việc mà còn phải chờ 3 tháng đấy .

May mắn gia đình dòng họ đều ở Sài Gòn nên hằng năm ko phải về quê tết cầm 200k là đũ xài đến mùng 4 ngày 50k :D
thảm gần bằng em rồi bác :( cầm 150k ăn tết nè :(

Vài k lượt mà chắc view thực vật, kiếm view = người thật sẽ khác, nhưng yêu cầu video làm nghiêm túc

Vài k lượt mà chắc view thực vật, kiếm view = người thật sẽ khác, nhưng yêu cầu video làm nghiêm túc
view thật cũng tùy view cậu ơi ko phải view thật nào cũng có giá nhé, tớ có 1 channel để chơi vui ko mục đích KT chỉ bật vậy thôi 20-50k view 1 ngày nhưng chỉ kiếm leo teo 2-5$ thôi :)
View ít nhưng chất còn hơn là View Nhiều mà chả ra đâu với đâu, mình chưa bao giờ chơi auto nhé toàn view thật đấy .

view thật cũng tùy view cậu ơi ko phải view thật nào cũng có giá nhé, tớ có 1 channel để chơi vui ko mục đích KT chỉ bật vậy thôi 20-50k view 1 ngày nhưng chỉ kiếm leo teo 2-5$ thôi :)
View ít nhưng chất còn hơn là View Nhiều mà chả ra đâu với đâu, mình chưa bao giờ chơi auto nhé toàn view thật đấy .
có nhiều pro chơi tự click , nhưng rất an toàn

tâm sự ntn cũng chả ai thấy thương mà giúp đâu thớt ơi chỉ có con đường tự mình bò đi mới chắc chắn mà thôi ::)

Ơ xuân nay tui cũng không về, tính ra năm nay nữa là 3 xuân lien tiếp!!!:(

cái này cũng chưa chắc đâu nhìu khi có năng lực thật học tốt thật nhưng có 1 số đk khác tác động nên ko xin đc việc làm thôi
Cụ thể là bên ngân hàng, học xong rồi tiền xin việc còn hơn cả tiền đi học :p gần nhà mình có 1 chị vừa học về xong đây tốn hơn 100tr xin việc mà còn phải chờ 3 tháng đấy .
ngân hàng ra đây bác này, định mệnh cuộc đời, đùng phát có cơ hội đi làm thử việc cái đùng phát gia đình có chuyện nên phải ở nhà 1 tháng cái đùng phát mất slot và đùng phát đi móc bọc... :((

youtube chơi cũng hay phết. tiền tăng lên mà lại nhàn. Nếu sáng tạo và nghiêm túc thì tháng 1k$ không phải chuyện khó. Hồi trước mình chuyên edit lại mấy anime như narotu onepiece các kiểu . Chơi với nét Benpixel. Nó ăn 50%. Mình edit cháy cái card nên giờ bỏ luôn. Hồi đó đc 600$ chia cho net đc 300 ^^

ngân hàng ra đây bác này, định mệnh cuộc đời, đùng phát có cơ hội đi làm thử việc cái đùng phát gia đình có chuyện nên phải ở nhà 1 tháng cái đùng phát mất slot và đùng phát đi móc bọc... :((
đùng phát thăng thiên :D

Những người mà phải bỏ tiền ra để làm việc chỉ là dạng ngu đần thôi cậu àh.
Tiền đó bỏ ngân hàng còn sinh lãi, ở đây bỏ tiền xin vào làm liệu có trụ qua 3 tháng thử việc ko hay hết 3 tháng đơn vị đó cắt hợp đồng thì chẳng phải là tiền mất bản thân thất nghiệp tiếp hay sao !?

Năng lực tốt chỉ là một phần thôi bác..nền giáo dục Việt Nam dạy con người Việt Nam thiếu một cái căn bản..đó chính là bản lĩnh trong cuộc sống..đừng nói bọn nước ngoài cũng thế, cũng đừng nói rằng cái này đời mới dạy..rất nhiều đồng chí không có học đại học cao siêu đều thành đạt và sống hạnh phúc..Vậy sao những người học đại học loại giỏi, năng lực giỏi kia không được như thế..Việt Nam chẳng dạy kỹ năng mềm, cũng chẳng thực tiễn...Nhà nước rồi các công tư Việt Nam đa phần trọng bằng cấp hoặc vẫn coi nó là một tiêu chí to lớn..Các bạn mới ra trường thì lại cứ vin vào cái điều đó đi xin việc...Đời còn rất nhiều hướng đi mà..:)
P/s: bác còn làm youtube không??..giao lưu hợp tác trao đổi kinh nghiệm chứ bác..:D

Mình ra trường cả năm thất nghiệm, kiếm mãi không có chỗ nào tuyển việc mà mình học ra trường. Gần đây lang thang trên mạng thấy bài viết chỉ kiếm tiền về youtube. Đọc thấy mê quá vì dễ làm và có mức thu nhập khủng.
Ai dè làm theo tới nay cũng hơn 1 tháng mà chẳng mang lại kết quả gì, ngày tăng lèo bèo vài nghìn lượt view, nhiều lúc nghỉ cũng bế tắc.
Xuân này ở lại SG kiếm việc thời vụ làm chống đói, và cố tìm ra phương pháp làm Youtube hiệu quả hơn. Ae forum thấy nhiều người thu nhập khủng, nhiều kinh nghiệm chỉ giáo e với ạ! Thực sự đang rất nản và bế tắc. Ai có kinh nghiệm dẫn đường e đi vs ạ! :'(
mình củng như thớt sau 1 năm không kiếm được việc phải làm mấy việc bán hàng....làm buổi sáng tối về lên mạng coi có gì làm không cuối cùng mãi củng kiếm được bến đổ thớt mới làm 1 tháng đã nản rồi thời buổi này không có tiền với quyền thì fải cần cù vào thôi chứ ngồi than củng chẳng giúp gì được đâu mệt mình mệt người khác

Những người mà phải bỏ tiền ra để làm việc chỉ là dạng ngu đần thôi cậu àh.
Tiền đó bỏ ngân hàng còn sinh lãi, ở đây bỏ tiền xin vào làm liệu có trụ qua 3 tháng thử việc ko hay hết 3 tháng đơn vị đó cắt hợp đồng thì chẳng phải là tiền mất bản thân thất nghiệp tiếp hay sao !?
cậu ko quen bít ko bỏ tiền xin vào ngân hàng đc bằng niềm tin, ko lẻ học ngân hàng ra rồi đi bán trà đá :)
Thực Trạng chung của xã hội thôi, giờ đi đâu cũng tuyển NV có KN vậy người mới ra trường KN đâu ra ko cho ng ta làm đoài KN ..
Ngân hàng ko quen bít ko bỏ tiền thì đừng hồng vào đc ở đó mà ngu với đần khôn với giỏi :(

cậu ko quen bít ko bỏ tiền xin vào ngân hàng đc bằng niềm tin, ko lẻ học ngân hàng ra rồi đi bán trà đá :)
Thực Trạng chung của xã hội thôi, giờ đi đâu cũng tuyển NV có KN vậy người mới ra trường KN đâu ra ko cho ng ta làm đoài KN ..
Ngân hàng ko quen bít ko bỏ tiền thì đừng hồng vào đc ở đó mà ngu với đần khôn với giỏi :(

Cậu nghĩ xã hội theo hướng tiêu cực rồi, đành rằng cuộc sống là 1 vòng luẩn quẩn và bất công nhưng nếu 1 người thực sự có năng lực và bản lĩnh thì ko điều gì ngăn cản đc họ thành công, chỉ là sớm hay muộn hơn 1 chút tùy thuộc vào yếu tố may mắn, thuận lợi. Tôi khẳng định, vì tôi đã từng thấy rất rõ ràng

Mà có tiền chạy việc mà đã yên sao? Tôi có bà chị chạy việc vào BIDV đây, làm 1 năm chưa đủ tiền chạy chọt thì đã phải nghỉ vì giảm nhân viên để 1 người kiêm nhiệm nhiều việc, ko đủ năng lực kiêm nhiệm nó cho tạch luôn

Trong khi 1 vài người khác tôi biết họ vừa ra trường đã thi đỗ và làm việc tới giờ luôn

Đừng nghĩ ai có công việc ngon cũng do chạy chọt, đánh đổi, nếu chỉ ở mức sàn sàn chung thì khó kiếm việc nhưng với những người có năng lực thì các công ty tranh giành nhau là khác, đặc biệt là công ty nước ngoài

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week