Help các bác đánh giá dùm quá trình phát triển của em !!! và cho em xin ý kiến :(

Mình cũng vừa tạo lại cái account để làm lại từ đầu, điều nực cười ở đây là, chẳng file host nào như filesonic, đụng 1 tí là Fraud Control, Payment on Hold. Từ ngày chuyển từ hotfile sang filesonic là mệt mỏi nhất, ko phải là khó khăn với users download file của mình mà gặp trục trặc với "Boss Hish". Đến PM cũng ignored. Khiếp đảm luôn.

// Khuyến cáo các bạn tránh xa Filesonic nếu chuyên ngành chính là movies nhé, mình đã bị terminal accounts vì bản quyền 1 bộ phim TV sản xuất năm 1996.

Đánh giá:Bác nên chuyển nghề gõ cap chắc nhìu xiền hơn. :))
Ko sao đâu,từ nó lên author hết thì lúc đó mới ăn nên làm ra. ;)
Cứ pót tích cực vào,ko thì buy acc mấy trang lớn pót cho đỡ cực. :-"

èo 1 ngày chưa kiếm được tới 20k mà đánh tận 3000captcha /ngày .
không biết bạn nghĩ sao mình thấy rất kham khổ , khuyên bạn nếu có công việc ngoài đời để có thu nhập ổn định trước đã còn chơi thì chọn nghiên cứu kiếm ra tiền cao 1 chút mà làm .
p/s : ý kiến riêng thôi còn ai có ý kiến tốt hơn cho bạn ấy thì nêu ra nào .

mời bạn tư vấn forum forum săn rồng 5usd/day
Thank bạn nhiều :D
cái này mình mới down hôm qua :D nhưng tiếc là đánh dle :D dù sao cũng cảm ơn lắm,để mình nghiên cứu :D

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

Mình cũng vừa tạo lại cái account để làm lại từ đầu, điều nực cười ở đây là, chẳng file host nào như filesonic, đụng 1 tí là Fraud Control, Payment on Hold. Từ ngày chuyển từ hotfile sang filesonic là mệt mỏi nhất, ko phải là khó khăn với users download file của mình mà gặp trục trặc với "Boss Hish". Đến PM cũng ignored. Khiếp đảm luôn.

// Khuyến cáo các bạn tránh xa Filesonic nếu chuyên ngành chính là movies nhé, mình đã bị terminal accounts vì bản quyền 1 bộ phim TV sản xuất năm 1996.
Cảm ơn bạn clessial, phim là bị dmca nhiều nhất đấy =.= không biết 3x có bị không nhazf :">

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

Đánh giá:Bác nên chuyển nghề gõ cap chắc nhìu xiền hơn. :))
Ko sao đâu,từ nó lên author hết thì lúc đó mới ăn nên làm ra. ;)
Cứ pót tích cực vào,ko thì buy acc mấy trang lớn pót cho đỡ cực. :-"

hy vọng sẽ nhanh đến AUTHOR chứ như bây h cũng cực quá =.= mình xây dựng từ đầu hết bạn àh !!! khó nhưng không đựoc nản hén :D

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

èo 1 ngày chưa kiếm được tới 20k mà đánh tận 3000captcha /ngày .
không biết bạn nghĩ sao mình thấy rất kham khổ , khuyên bạn nếu có công việc ngoài đời để có thu nhập ổn định trước đã còn chơi thì chọn nghiên cứu kiếm ra tiền cao 1 chút mà làm .
p/s : ý kiến riêng thôi còn ai có ý kiến tốt hơn cho bạn ấy thì nêu ra nào .
cảm ơn bạn nhiều :D mình xây dựng từ đầu hết bạn àh :D
thế nên thời gian đầu chắc kham khổ nhưng về sau có lợi :D
có kinh nghiệm nào hay hay chia sẻ mình với :( chứ chạnh lòng với cái thu nhập quá :(

từ đầu có thể hơi khổ 1 tí nhưng lâu dần thành quen thui. Mình cũng là newbie sau 10 ngày chơi cũng kiếm được tầm 1,9$ (chủ yếu là post movie bluray <-- ai có site portal cần tuyển post movie bluray ko nhỉ)

tui thì chơi theo hướng auto gần như hoàn toàn
vấn đề là bạn tìm dc 4rum có view cao
giờ thì 4rum vào post connect đều auto dc hết rùi còn gì
mặt khác,cái gì cũng có thời gian,không nên kham quá,sẽ cảm thấy rất nản T_T

mình chỉ xác định là làm kiếm tí vốn,nên ngày xác định làm 30ph thui ^^!
còn pro nào xác định nghề chính thì chắc sẽ đầu tư hơn,em xin mạn phép ý kiến vậy,mong các bác đừng ném gạch

từ đầu có thể hơi khổ 1 tí nhưng lâu dần thành quen thui. Mình cũng là newbie sau 10 ngày chơi cũng kiếm được tầm 1,9$ (chủ yếu là post movie bluray <-- ai có site portal cần tuyển post movie bluray ko nhỉ)
thank hazime nhiều nha ! 10 ngày thu nhập của mình cũng tầm đó :D
thế thì bây h bạn nhiu rồi ? sau bao lâu :D

vấn đề quan trọng nhất bây h là post cái gì ? post ở đâu
Đó là 2 vấn đề nan giải nhất:
- việc post như thế nào thì đơn giản hoặc post tay hoặc auto, template xin xỏ hoặc tự làm cũng ok, làm 1-2 lần là ngon ngay, sau này chỉ cần up date tí chút thôi
- Post cái gì: chủ đề hot đang tranh luận nhiều. Các pro thường có acc torrent VIP, hàng ra 1 phát là leech ngay, 1-2 phút sau là ra đến DA, Freshwap... VPS của họ khủng khiếp tới mức mình nhìn còn choáng. Nếu bạn mới bắt đầu, hãy chọn leech bài ở DA, FW, avaxhome ... mình đảm bảo luôn. Bookmark các top-uploader như Book-share, SOUL , sheva370, BinhBasket, kiemcun, kinhdai ....và leech hàng của họ và đi post lại, người ta ăn 10 mình cũng ăn 4-5. Với newbie thế là ngon rồi. Hơn nữa, xu thế hot bây h là post ebook - magazine: dung lượng không quá to (~ 50 -150 Mb), nên không yêu cầu vps khủng, chỉ cần cái hl là chạy ầm ầm , ngày bỏ ra 2 tiếng/50 bài = 3-4$/ ngày. Các bạn nghĩ có thể là ít, nhưng đó là con số mình (và nhiều bạn bây h) đã từng mơ ước
- Post ở đâu: Cũng lại là 1 câu hỏi khó. Pro thì người ta post DLE như DA, FW, gà thì chắc đành post forum vì hiện nay số lượng contri gần như đã full, cạnh tranh ác như bầu cử tổng thống.
+ nếu bạn quen biết , xin xỏ chung quần được acc contri portal to thì ngon quá, còn không thì quay về auto forum
+ Đối với forum, nếu xác định auto, thì bao nhiêu cũng là ít, cứ tìm forum ,reg acc, làm temp cho auto, và post thật lực. 1-2 tuần đi check qua 1 lượt xem acc nào bị ban ta làm cái mới
+ Nếu post tay: cầy 30-50 cái là hợp lí. Nên lựa chọn các forum của các portal như FW hay DA, sau đó đến các forum độc lập có rank cao và post 1 lượt là đẹp. Trâu thì reg acc clone vào spam lẫn nhau, không thì kệ nó

- việc post như thế nào thì đơn giản hoặc post tay hoặc auto, template xin xỏ hoặc tự làm cũng ok, làm 1-2 lần là ngon ngay, sau này chỉ cần up date tí chút thôi
- Post cái gì: chủ đề hot đang tranh luận nhiều. Các pro thường có acc torrent VIP, hàng ra 1 phát là leech ngay, 1-2 phút sau là ra đến DA, Freshwap... VPS của họ khủng khiếp tới mức mình nhìn còn choáng. Nếu bạn mới bắt đầu, hãy chọn leech bài ở DA, FW, avaxhome ... mình đảm bảo luôn. Bookmark các top-uploader như Book-share, SOUL , sheva370, BinhBasket, kiemcun, kinhdai ....và leech hàng của họ và đi post lại, người ta ăn 10 mình cũng ăn 4-5. Với newbie thế là ngon rồi. Hơn nữa, xu thế hot bây h là post ebook - magazine: dung lượng không quá to (~ 50 -150 Mb), nên không yêu cầu vps khủng, chỉ cần cái hl là chạy ầm ầm , ngày bỏ ra 2 tiếng/50 bài = 3-4$/ ngày. Các bạn nghĩ có thể là ít, nhưng đó là con số mình (và nhiều bạn bây h) đã từng mơ ước
- Post ở đâu: Cũng lại là 1 câu hỏi khó. Pro thì người ta post DLE như DA, FW, gà thì chắc đành post forum vì hiện nay số lượng contri gần như đã full, cạnh tranh ác như bầu cử tổng thống.
+ nếu bạn quen biết , xin xỏ chung quần được acc contri portal to thì ngon quá, còn không thì quay về auto forum
+ Đối với forum, nếu xác định auto, thì bao nhiêu cũng là ít, cứ tìm forum ,reg acc, làm temp cho auto, và post thật lực. 1-2 tuần đi check qua 1 lượt xem acc nào bị ban ta làm cái mới
+ Nếu post tay: cầy 30-50 cái là hợp lí. Nên lựa chọn các forum của các portal như FW hay DA, sau đó đến các forum độc lập có rank cao và post 1 lượt là đẹp. Trâu thì reg acc clone vào spam lẫn nhau, không thì kệ nó

bài hay quá !!! thanks

Bài hay quá zerocoolvn ơi :D thank nhá !
nói như thế có nghĩa là bây h, hiệu quả của 1 uploader phụ thuộc rất nhiều vào cách đánh đúng không :D
mình nghĩ là ptu có rất nhiều cách đánh, kiểu như chiến thuật vậy :D có pro nào chia sẻ tí xíu không nhaz :D

Giỏi quá zerocool ơi, chỉ tớ kiếm tiền với dc ko, nhìn thích thật
nghe giang hồ bảo cậu 200$ 1 day ,hxhx, chứ 3,4$ là lúc cậu mới vào nghề rùi :-s

Tuần đầu tiên mình dành thời gian đi spam forum. Sau 7 ngày lên đc mức $2/day thì đi vay tiền mua postnew.
Mình thấy newbie đừng đâm đầu vào postnew vội. Kiếm tiền từ forum để nuôi captcha đã. Thời gian là vàng ngọc nếu để dành gõ captcha thì phí phạm lắm. Sau khi mua postnew thì lấy list portal trên site của nó hoặc có điều kiện hơn thì mua list 455. Sau đó post từ những portal rank tầm 1tr sau đó đi xin dần dần từ các site thấp hơn. Với cách làm như thế sau 2 tuần mình đã đc mức $5/day :)

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week