Các bác giúp cứu dữ liệu bị ghost nhầm

huuthu

Senior
Reactions
97
MR
0.000
Chào cả nhà,e vữa ghost lại máy tính,không may bị ghost nhầm,mất toàn bộ dữ liệu và gộp toàn bộ ổ cứng vào ổ C.các bác có phầm mềm nào lấy lại chỉ e với,e xin cảm ơn.

Last edited:
Bị mất toàn bộ dữ liệu bác ah và gộp thành 1 ổ c ah,bác có cách nào lấy lại,dùng phầm mên nào hiệu quả thì giúp e với ah,e đọc trên nét mà loạn cả lên

chia buồn cùng bác. trên mạng thấy có nhiều cách nói về vấn đề này. nhưng e chưa thử.thấy bảo là khả năng thành công cũng cao lắm.up cho cao nhân vào hướng dẫn bác tận tình.

thứ 1: tháo ổ cứng ra đem qua máy khác gắn cap vào.

thứ 2: chạy chương trình GetDataBack for NTFS hoặc GetDataBack for Fast32 tùy vào ổ cứng của cậu định dạng là gì

mục đích là phục hồi dữ liệu... sau khi lọc dc dữ liệu cần thiết thì sao luu tren ổ cứng của máy mượn.

thứ 3: chia lại ổ cứng và chép dữ liệu về ổ cứng của mình

Cũng đơn giản thôi cậu. Không lấy đc 100% nhưng sẽ lấy đc hầu hết dữ liệu trong ổ.
Vào win bình thường, dùng đĩa Hiren Boot (Các hiệu máy tính ko thiếu ,hoặc có thể down trên mạng về), trong đĩa HB này cậu tìm 2 file Get data back (for Fat32 & NTFS), chạy từng cái một sẽ tìm lại được các ổ cũ và dữ liệu trong các ổ đó của cậu....(cứ Next thôi)
P/s: ko nhớ kỹ lắm vì lâu ko dùng đến. Nhưng hãy cứ làm như vậy, đó là giải pháp tốt nhất !

oài, vừa viết xong bài Rep xong đã thấy câu trả lời của TM ở trên rồi @@
PS: sử dụng bản win đó của cậu, và chạy trên chính máy của cậu, ko cần phải tháo ổ sang máy khác.

oài, vừa viết xong bài Rep xong đã thấy câu trả lời của TM ở trên rồi @@
PS: sử dụng bản win đó của cậu, và chạy trên chính máy của cậu, ko cần phải tháo ổ sang máy khác.
Chuẩn, chạy trực tiếp trên máy đó luôn.
Nhưng phải dự phòng 1 ổ cứng di động có dung lượng tương ứng ổ cứng đang chạy để copy dữ liệt Get được qua.

hình như đâu cần hdd ngoài nhỉ, dùng hirent boot rồi restore trên hdd của mình luôn, vấn đề là có scan ra đc file nào k thôi :D

hình như đâu cần hdd ngoài nhỉ, dùng hirent boot rồi restore trên hdd của mình luôn, vấn đề là có scan ra đc file nào k thôi :D
Nếu GDB có key thì bảo đảm 100% là được nhé :)

Bạn load Hirent Boot -> mini XP , mở chọn công cụ của Hirent boot -> recovery -> Partition Find and Mount xem có thấy dữ liệu ổ cũ không ?

haizz... k đem qua máy khác thì làm sao chép dữ liệu khi mình ko có sẵn ổ cứng rời ???

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back