Help Các bác ơi cho em hỏi Order Paypal US là gì ? - Cách làm một cái order ra sao

giodoanngo

Junior
Reactions
311
MR
0.367
Như tiêu đề em thấy các bác bán paypal US làm cái order thanh toán . rồi nhận tiền. Em ko biết cách thức hoạt động nó ra sao và liệu nó có hoạt động an toàn với phương pháp trên ko. Anh em vào hướng dẫn chi tiết giúp mình nhé. Cảm ơn tất cả

CuongDang

Junior
Reactions
16
MR
0.036
Chat with me via Skype
Bạn chủ thớt nên viết bài có logic hơn nhé. Đọc mấy câu bạn viết mà chẳng hiểu ý bạn là gì.

"Bán Paypal US làm cái order thanh toán" - đó là những người có tiền trong tk PP US và họ gặp khó khăn trong việc rút tiền về Việt Nam nên họ phải sử dụng tiền đó để mua hàng hộ người khác trên các website chấp nhận PP US (eBay, shop, ...) sau đó họ sẽ nhận được khoản tiền tương ứng theo thảo thuận. An toàn hay không thì còn tùy (nếu bạn thạo sử dụng paypal bạn sẽ hiểu nó an toàn ở mức nào).

Bạn chủ thớt nên viết bài có logic hơn nhé. Đọc mấy câu bạn viết mà chẳng hiểu ý bạn là gì.

"Bán Paypal US làm cái order thanh toán" - đó là những người có tiền trong tk PP US và họ gặp khó khăn trong việc rút tiền về Việt Nam nên họ phải sử dụng tiền đó để mua hàng hộ người khác trên các website chấp nhận PP US (eBay, shop, ...) sau đó họ sẽ nhận được khoản tiền tương ứng theo thảo thuận. An toàn hay không thì còn tùy (nếu bạn thạo sử dụng paypal bạn sẽ hiểu nó an toàn ở mức nào).

Cậu ơi : CÒn việc tạo ra các invoice tạo đơn hàng cho người ta thanh toán chuyển tiền cho mình. Cái đó nếu làm có an toàn hơn là chuyển trựcc tiếp đến mail ko ạ

toothknight

Verified
Reactions
195
MR
0.000
Chat with me via Skype
kiểu có tiền mà đek rút về bank VN đc đành mua hàng bển US cho ai có nhu cầu. ng nhận hàng thì trả tiền cho người thanh toán bằng PP...
Hôm rồi mình cũng thanh toán Oder cho 1 bạn. thanh toán xong bố ấn thế đek nào tiền lại refund về tk mình. Đc cái m tốt bụng và ko tham nên khi cậu ấy nhờ thanh toán oder lại thì m laị pay trả.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week