Solved Các bạn đang dùng ví Litecoin gì ?

DannyTuan

Verified
Reactions
2,051
MR
0.019
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình đang tìm hiểu về các coin wallet.
Thấy thằng litecoin này nhưng không biết ở trang nào.

VD : Bitcoin thì có Coinbase.

Còn Litecoin ? Bạn đang dùng trang nào ?

mutlti wallet luôn, tối đa 100 ví

bx.in.th

Thế litecoin.org thì sao các bác ?
đó là web của litecoin không phải ví online, chỉ có ví offline download về cài vào máy màcaujj.

đó là web của litecoin không phải ví online, chỉ có ví offline download về cài vào máy màcaujj.
Thế trang nào là ví online và cho tạo 2000 ví ko cậu ?

Thế trang nào là ví online và cho tạo 2000 ví ko cậu ?

Ví online thì có coinpayments.net, một acc nhưng tạo được nhiều address, nhưng mà bác có nhiều ltc thì ko nên dùng cái này.
Như nhu cầu của bác thì có thể dùng electrum-ltc thì tạo đc vô số ví, cần cái nào chỉ việc mở file ví đó lên. Cái này là lightweight wallet nên ko cần tải nguyên cái block xuống; kiểu như multibit vậy.

Ví online thì có coinpayments.net, một acc nhưng tạo được nhiều address, nhưng mà bác có nhiều ltc thì ko nên dùng cái này.
Như nhu cầu của bác thì có thể dùng electrum-ltc thì tạo đc vô số ví, cần cái nào chỉ việc mở file ví đó lên. Cái này là lightweight wallet nên ko cần tải nguyên cái block xuống; kiểu như multibit vậy.
Mình cài electrum-ltc vào thì avast nó báo virus rùi xoá luôn rùi.

Mình ko dùng avast nên ko biết xử lý, mình dùng nis nên chỉ cần vào history rồi restore lại là xong.
Mình cài và chạy ok rồi nhưng làm sao để tạo nhiều ví vậy ?
Mình thấy nó mặc định cho có 5-6 ví à. Tìm ko ra chỗ tạo nữa.

Mình cài và chạy ok rồi nhưng làm sao để tạo nhiều ví vậy ?
Mình thấy nó mặc định cho có 5-6 ví à. Tìm ko ra chỗ tạo nữa.

Bác có thể vào file > new/restore để tạo một ví mới hoàn toàn. (Nhớ lưu lại ví cũ trước) hoặc imporr private key thì nơi khác vào.

Bác có thể vào file > new/restore để tạo một ví mới hoàn toàn. (Nhớ lưu lại ví cũ trước) hoặc imporr private key thì nơi khác vào.
Thế 1 file ví là 1 địa chỉ litecoin à bạn ?

Theo như mình dùng là 1 ví chứa 8 address nó tạo sẵn, còn private key bác import vào thì vô hạn
Có trang nào tạo nhiều được như coinbase bên bitcoin ko cậu ?

Trang https://www.litevault.net cũng được nhưng mình chưa vừa ý về độ bảo mật và uy tín.

Hiện tại mình theo block. hehe. Thấy nó được nhiều network xài nên cũng an tâm phần nào. Hỗ trợ cURL tốt nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week