CÁC BẠN NGHĨ SAO ???

Status
Not open for further replies.

danho

Legendary
Kindness
Verified
Solutions
1
Reactions
802
MR
20.928
$1,186.69
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-po-22-3-paypal-add-mail-19-vcb-acb-dab-vtb.301034/|0||0|5
1||Gift Code
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook

Thiếu ji nữa ko ???

Hành dân nhiều nhất, đền bù oan sai ít nhất, cán bộ giết người chịu án nhẹ nhất, dân đánh cán bộ chịu án cao nhất, còn nhiều nữa mà k tiện nói ra :)

còn thiếu,bán phá giá nhiều nhất,trốn thuế nhiều nhất,thủ tục giấy tờ rườm rà nhiều nhất và đợi lâu nhất
nhưng vẫn tuyệt vời trong lòng tui,hix dối lòng ghê,ngại
ps:mua đôi giày giá có 75 ngàn,ra chợ nó hô 280 :l,đã vậy ko mua còn bị ăn chửi nữa chớ

thằng nào bảo việt nam tìm kiếm từ khóa SEX cao nhất vậy :confused:
Nên thêm vào việt nam có nhiều thằng chỉ biết nói mồm nhất thế giời và gõ phím làm anh hùng cao nhất thế giới luôn :rolleyes:

Trẻ trâu, anh hùng bàn phím đông và hung hãn nhất

So sánh này mà cũng có thằng ngu nào tin và hùa theo thì chịu. Đồng ý với 1 bạn ở trên, ra nc ngoài đi sẽ biết VN thoải mái thế nào!

có ai đi hết các nước trên thế giới rồi đúc kết được như vậy chưa? hay

Có bác gì kia bảo sống ở VN sướng mà không thấy nhục à. Mọi thứ điện, tivi, tủ lạnh phát minh khoa học đều là do mình hưởng của người phương Tây, nếu họ cũng muốn "sướng" như mình thì giờ này loài người vẫn còn ăn lông ở lỗ quá..Cái nữa là sống ở VN mỗi lần đi ra đường giống như chơi thể thao mạo hiểm vậy..chết lúc nào không hay...lúc nào mấy vị tay to cũng hô hào "tầm nhìn 2030, 2050" mà đường xá thì chật hẹp, đa số đi xe máy mà còn ko có đường để mà đi huống chi là đi ô tô...Xăng thì 17k/l thì trong đó thuế đã tới 10k rồi. Có nghĩa là môĩ 1 lít xăng mình đổ thì mình đã đóng thuế cho NN 10k rồi..ấy thế mà đường xá thì như shit ấy...

Ra nước ngoài mới thấy vn khổ nhường nào :) Trừ mấy nước như iraq, syria, haiti, zimbabwe... hoặc tương tự vậy thì mới khổ chứ như đi us, ca, au, uk... Thì trừ homeless vs k có công ăn việc làm thì mới khổ chứ vn mình làm công nhân như đông lạnh... làm cả ngày mà đc có hơn 100k, mà lạm phát thì cao, tiền thì mất giá. Trong khi ở mỹ thì vợ chồng bà cô mình vs 2 ông bà xui gia bưng bún, phở trong tiệm của con ( vợ chồng ) 1 tuần 2 anh chị ý đưa cho ba mẹ là 1k$, 2 bên nội ngoại = 2k$ cứ cho là cho thêm tiền đi, nhưng cũng thấy bên đấy sống ra sao, mà đồ ăn bên đấy tự mua tự làm rồi ăn thì cũng rẽ, k đắt lắm, bà chị họ mình qua mỹ làm nail cho người khác mà hơn 1 năm cũng trả đc nợ 50k$ ( nghe mọi người bảo là diện đó là diện sóng thần, bỏ 50k$ ra là đi luôn ). Còn bên úc thì đỡ hơn xíu, ông cậu mình làm farm 1 ngày đc 100$, mợ mình thì làm nail, 1 ngày cũng gần 100$ ( làm cho người khác ) mà vài năm cũng mua đc căn nhà rồi, rồi nuôi 2 thằng con nữa, rồi gởi tiền cho nội ngoại nữa, mà nội ngoại thì già rồi, đau ốm liên miên, ung thư, tim, gan... Đủ hết. Còn mấy bác bảo ở việt nam thoải mái thì do mấy bác chưa đi mấy nước bự thôi, vs lại ở vn có người thân, quê hương.... Nên mấy bác thấy thế

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,490
173,667
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week