CÁC BẠN NGHĨ SAO ???

Status
Not open for further replies.
Phát biểu y như thằng trẻ con mới ra đường đời

Dù sao thì mình cũng là người Việt Nam
và dù sao thì cũng k đáng ghét như thằng Trung Quốc.chơi cpm mà nó k tính TQ :p

dân bi quan nhất,chả đóng góp cái đếch gì nhưng ông nào cũng lên mạng và so sánh,đòi hỏi.

Có bác gì kia bảo sống ở VN sướng mà không thấy nhục à. Mọi thứ điện, tivi, tủ lạnh phát minh khoa học đều là do mình hưởng của người phương Tây, nếu họ cũng muốn "sướng" như mình thì giờ này loài người vẫn còn ăn lông ở lỗ quá..Cái nữa là sống ở VN mỗi lần đi ra đường giống như chơi thể thao mạo hiểm vậy..chết lúc nào không hay...lúc nào mấy vị tay to cũng hô hào "tầm nhìn 2030, 2050" mà đường xá thì chật hẹp, đa số đi xe máy mà còn ko có đường để mà đi huống chi là đi ô tô...Xăng thì 17k/l thì trong đó thuế đã tới 10k rồi. Có nghĩa là môĩ 1 lít xăng mình đổ thì mình đã đóng thuế cho NN 10k rồi..ấy thế mà đường xá thì như shit ấy...
Đừng than vãn về những thứ bản thân k thể làm ra được. K có suy nghĩ tự lực tự cường thì sẽ mãi chỉ vậy thôi. So sánh thì p toàn diện, nhìn thực tế từng người VN r so vs các nc khác đi, có tự tôn dân tộc, có làm việc đc như chúng nó k hay chỉ trông chờ ng khác vs nhà nước mang đến. Tự bản thân từng ng đã k cố gắng bằng chúng nó thì đừng suy nghĩ đến chuyện vươn xa.
Còn giao thông vs giá xăng ah? Giao thông an toàn hay k thì p xem lại ý thức tham gia giao thông nhé. Dẫn chứng ở đâu ra thuế xăng tới 10k thế =))

Sau khi đọc đc cái comment của bác nào đó bảo ra nước ngoài r mới biết ở VN sướng thì mình nhận ra một điều rằng: "Người Việt Nam bị tẩy não nhiều nhất"

Vn mình tuổi j ăn thịt chó nhìu nhất....

Dù sao thì mình cũng là người Việt Nam
và dù sao thì cũng k đáng ghét như thằng Trung Quốc.chơi cpm mà nó k tính TQ :p
đúng, cũng như khi reg net thì thường tụi nó ghét china nhiều nhất, chứ ko phải vn nha ae. nên bên china cheater hơi nhiều đấy:D chắc mình là hàng xóm nên bị vạ lây đó :rolleyes::rolleyes:

Cướp, tội phạm nhiều nhất...

Thiếu ji nữa ko ???

Sau khi đọc đc cái comment của bác nào đó bảo ra nước ngoài r mới biết ở VN sướng thì mình nhận ra một điều rằng: "Người Việt Nam bị tẩy não nhiều nhất"
Bạn mới là người bị tẩy não đấy. Ra nc ngoài đi r biết ở VN tuỳ tiện, tự do và ít bị ràng buộc trong khuôn khổ thế nào. Mấy cái viết trên mạng cũng chỉ để tham khảo thôi, đừng có nghĩ nó là thật hết.
Mod nào vào close thớt đi. Để thêm nữa là lại 1 đống vào than vãn thôi. R lại chẳng khác j bên voz.

@Trung_Peter close ngay và luôn y bác

Topic này chưa đến mức phải close bạn ạ !

Chào các bạn !

Các bạn lưu ý giúp chúng ta có thể xả stress tán gẫu tại đây, nhưng không được nói xấu , bôi nhọ chế độ, bàn luận chính trị

Thứ 2 là không cố tình gây sự , gây war, cả 2 điều này nếu vi phạm đều bị cảnh cáo ...

Đó là rule của forum , nếu có mình sẽ ban account cảnh cáo những người vi phạm

Thân !

p/s : tiện đây mình cũng xin nhắc nhở bạn : HaiBom

Chào các bạn !

Các bạn lưu ý giúp chúng ta có thể xả stress tán gẫu tại đây, nhưng không được nói xấu , bôi nhọ chế độ, bàn luận chính trị

Thứ 2 là không cố tình gây sự , gây war, cả 2 điều này nếu vi phạm đều bị cảnh cáo ...

Thân !

Để mấy topic kiểu này thì kiểu gì cũng dính đến chính trị, vốn dân ta đã mất niềm tin vào cán bộ do tham quan vô lại quá nhiều rồi. Thêm nữa là gây war với nhau, vì mỗi người mỗi ý, không hợp nhau cái là có chuyện ngay :p

qua voz là nhiều tổ lái lắm đây :D

Chào các bạn !

Thân !

Tốt nhất là close đi mod ơi, kiểu j cũng sẽ động đến mấy vấn đề nhạy cảm

Bổ sung:

Phụ nữ Zép Lú nhiều nhất, Đàn ông Thẩm Du vô đối ... Tôi là nguoi nằm trong những thằng đi đếm 3tỷ lít bia và 5tỷ mỳ gói đây.:D

Tốt nhất là close đi mod ơi, kiểu j cũng sẽ động đến mấy vấn đề nhạy cảm
Để mấy topic kiểu này thì kiểu gì cũng dính đến chính trị, vốn dân ta đã mất niềm tin vào cán bộ do tham quan vô lại quá nhiều rồi. Thêm nữa là gây war với nhau, vì mỗi người mỗi ý, không hợp nhau cái là có chuyện ngay :p
Done !

Đã close theo ý kiến số đông !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123