SCAM Các bạn sell Paypal chú ý cẩn thận bị Scam trong trường hợp này nhe!

Status
Not open for further replies.

haioption

Senior
Reactions
1,116
MR
0.027
Hôm nay mình post bài để các bạn sell Paypal cẩn thận tránh bị Scam
Khi mình mua PP bao giờ cũng dùng teamviewer để kiểm tra history xem nguồn PP có vấn đề gì không tuy nhiên chính đặc điểm này có khi bạn mất tiền oan vì Scammer.

Có gắng tỉnh táo nhe!
Trước khi teamviewer Scammer sẽ request send money
Sau khi request send money xong thì trong history của bạn có 1 Bill thanh toán tiền.
Nếu bạn không cẩn thạn để cho Scammer vào history click vào chấp nhận thanh toán thì coi như $ của bạn ra đi :D

Khắc phục: Luôn kiểm xoát chuột nhé

Khi mình mua PP bao giờ cũng dùng teamviewer để kiểm tra history xem nguồn PP có vấn đề gì không tuy nhiên chính đặc điểm này có khi bạn mất tiền oan vì Scammer.

Có gắng tỉnh táo nhe!
Sau khi request send money xong thì trong history của bạn có 1 Bill thanh toán tiền.
Nếu bạn không cẩn thạn để cho Scammer vào history click vào chấp nhận thanh toán thì coi như $ của bạn ra đi :D

:)))))) bạn e cũng bị mấy lần :D :D
cách khắc phục này hay hơn..chỉ cho bên kia nhấp chuột ảo thôi..còn mình điều khiển theo họ :) ok nhất :D

Có gắng tỉnh táo nhe!

Ý cậu nói là sao mjk chưa hiểu lắm?
Trước khi teamviewr thì làm sao hắn yêu cầu request send money dc cậu?
Cậu có thể giải thích rõ hơn một chút dc không cậu để lần sau anh em còn tránh dc
thanks cậu nhiều .

Cậu có thể giải thích rõ hơn một chút dc không cậu để lần sau anh em còn tránh dc
thanks cậu nhiều .
cái này là dạng tạo invoice nhắc nhở cho bên kia trả tiền ý pác :) ! mục request money cạnh mục send money đó @@! :D :D vào đó là pác hiểu vấn đề mà :) !

tốt nhất là tắt hết các chức năng remote trong team, chỉ để họ ngó đc thôi, còn muốn xem gì thì phải bảo mình :D

thanks cậu nhiều .

dạng vầy nè pác :) !

Cái này có lâu rùi ợ. Và cách khắc phục cũng hoàn toàn đơn giản ợ
Open claim dispute là xong ợ

Cái này có lâu rùi ợ. Và cách khắc phục cũng hoàn toàn đơn giản ợ
Open claim dispute là xong ợ
yess nhưng làm vyạ dễ ảnh hưởng đến acc mình lắm T_T :( rắc rối..tốt nhất là khóa đkhien chuột :D

Bữa thằng kia nó mua pp của mình trước khi check team nó bảo mình gửi thử $, tới bước send thì dừng lại. Với lý do pp nó bị lỗi gì gì đó gửi thử trước coi dc ko.
Giờ xem cái này mới biết ý đồ của nó.
Mà hôm đó mình gửi thử có 1$ :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,626
Latest member
nhacaivn88esq