Các bạn thi đại học như thế nào?

cũng đang chuẩn bị thi năm nay!!
sáng chà đá trưa về cơm, chiều làm giấc dậy đá bóng!! tối về tắm rửa cày ít Garena xong là lên giường!!
Tính mình nước đến chân nhảy vẫn kịp :binhsua163:
em cũng giống bác này!
em học môn tin học 20/24h

94 đây. rớt 1 năm thê thảm!
Năm nay cứ tền tền chơi game vs MMO suốt:))! Ý là thi Học viện Ngân Hàng!

bạn học đc thì học ko học đc thì cứ chơi. Như mình thi cho biết nên thi thấy bt thôi tý nữa đỗ cao đẳng :))

Sáng 5 giờ thức dậy học Hóa tới 7h ăn sáng, về nhà làm toán rồi ngủ tới 13h
dậy đi học Sinh tới 15h
15h30 đi học thêm Hóa
17h30 đi học thêm Toán
19h30 về nhà ăn cơm chiều
xong làm toán tới 1h

Kết thúc 1 ngày :binhsua163:

dậy đi học Sinh tới 15h
15h30 đi học thêm Hóa
17h30 đi học thêm Toán
xong làm toán tới 1h

phục!!!!
giờ nhảy vẫn kịp mà :)) Khối A Toán Lý kiểu gì chả = điểm sàn :))

Chăm chỉ nhỉ!!! Mình đơn giản hơn nhìu!
Sáng 10h thức --> Ăn cơm, xem fim, lên mạng, tấm rửa tới 1h --> Ngủ tớ 2h30' --> Học tới 16h --> Xem fim, ăn cơm tới 17h --> Xem fim tới 19h --> Lên mạng tới 11h30'--> Ngủ!

dậy đi học Sinh tới 15h
15h30 đi học thêm Hóa
17h30 đi học thêm Toán
xong làm toán tới 1h

Chăm chỉ nhỉ!!! Mình đơn giản hơn nhìu!
Sáng 10h thức --> Ăn cơm, xem fim, lên mạng, tấm rửa tới 1h --> Ngủ tớ 2h30' --> Học tới 16h --> Xem fim, ăn cơm tới 17h --> Xem fim tới 19h --> Lên mạng tới 11h30'--> Ngủ!

Vậy mới vô y :)) Chăm có mấy ngày đâu mà! Thi xong ăn chơi cho đã luôn! :binhsua146:

theo các bác trường nào lắm gái và gái ngon nhất em thi :binhsua144:
học viện ngân hàng! khá nhiêu gái, kinh tế xây dựng gái -trai 50%, kế toán 95% gái, quản trị kình doanh, CNTT,....v.v.

Thi đại học đậu rốt cuộc nhà trường dời chổ xa nhà quá => bỏ học lang thang google gõ chử " PTC " hoặc " make money online " lúc đó chỉ nghe nói PTC thôi mà củng chả biết PTC là gì :D ,
Nhờ bỏ học ko là giờ chết đói rồi :binhsua117:

Gần thi ai chẳng run bạn, hồi đó mình cày từ sáng đến đêm ngồi giải BT Toán Lý Hóa cũng qua hết thời gian rồi, ko tập trung cày đi đến lúc gần thi lại ước gì có thêm thời gian để cày

Cảm giác giải được bài này tới bài khác phấn khích lắm bạn, đến lúc vào thi đúng tự tin, và kết quả là sau những năm tháng học xong DH cũng chẳng để làm gì

Vậy mà ai cũng ham vào ĐH

Tình hình là năm nay mình thi đại học rồi còn hơn 2 tháng nữa cảm giác hơi lo lắng.
Ai đã từng thi đại học tư vấn cho mình với!
Cảm ơn nhiều!!!!!
Bạn cứ bình tĩnh,ko có gì phải lo lắng cả , lo lắng chứng tỏ kiến thức bạn chưa vững,ko tự tin về kiến thức của mình.Việc bây h để hết lo lắng Ôn lại toàn bộ kiến thức cơ bản ở cấp 3 bằng việc đi giải các bài toán để luyện kỹ năng.Tìm các đề thi của các trường qua các năm để giải. Nếu bạn thi khối A thì giải nhiều bài tập vào, rồi tự rút ra kỹ năng,phương pháp giải cho mình. Ăn uống,luyện tập sức khỏe rất cần thiết trong giai đoạn này.Chúc bạn thành công

mình đi thi đại học 2 lần. học cao đăng xong thi lại lên đại học. cộng cả điểm cộng thừa hẳn 0.5 điểm :binhsua141::binhsua141:

thôi khuyên bạn thật là đừng đi hỏi nhiều, để người khác dọa là ếu thi đc đâu =)). Cứ như mình này, tinh thần thoải mái kiểu thi trượt thì thôi năm sau thi lại ý =)). Đi thi tinh thần phải thoải mái mới đạt đc max điểm trong khả năng

thằng anh mình cứ 1h sáng lại dậy lắc vòng rồi học,trong khi ông ấy học chuyên, hsg toàn diện mà thi chỉ đủ điểm bách khoa

học nữa học mãi học đến chết thì hết học...:binhsua172:

Căng thẳng gì làm tâm lý vào thi không suy nghĩ nổi , cứ tàn tàn thôi ,
-Sáng 5h-7h xong đi ăn sáng , làm gì thì làm, 9h-11h rồi lại ăn cơm
- Trưa ngủ 1 tí , 2h-4h , rồi đi chơi ,
-Tối 7h-9h , nghỉ ngơi game , mmo , 11h-12h xong đi ngủ
Đơn giản mà không cầu kì , đảm bảo sức khỏe :binhsua57:

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,136
Latest member