Help Các newbie liệu có thành công nếu cứ bắt chước người khác?

nhóc đúng là dân newbie ấy nhỉ :)
Anh thì cần gì chuyển, anh thuộc nhóm đời đầu mà, giờ vững rồi lo gì nữa. Vả lại anh cũng ko chơi JAV ^_^! Site thì anh chạy Drupal chứ ko phải là WP :), anh khác biệt và anh thành công lâu rồi ;)
Đâu chỉ riêng ông đâu. Drupal, Mengato, Joomla làm site bằng 1 trong 3 cái này và SEO 1 cách hợp lý là thành công thôi.
Tôi cũng làm JAV nhưng WP cái themes nào cũng thấy như nhau tôi nhìn còn thấy chán nữa là.
Còn 1 chuyện nữa là newbie spam forum 1 cách vô tội vạ. =))

hà hà mà không hiểu lập topic này ra để làm gì. Ai cũng từ newbie mà ra thôi. Giống như hàng giả hàng nhái bán ra không bằng hàng xịn sao phải cấm

Có vẻ các pro khing thường các newbie nhỉ ? Chuyện các newbie làm thế nào thì kệ họ , họ có nhờ có hỏi nếu người nào muốn giúp muốn share exp thì share ko thì thôi đừng chửi nó là con dog hay 1 con j đó chứ . Các pro đừng kiếm đc chút tiền mà lên mặt kiểu bố đời như thế .

SEO tốt ắt khách tới thôi :)) nhưng ác cái SEO là 1 vấn đề mà ngay cả người học chuyên môn chưa chắc thành công =)) thế nên các newbie đâm đầu vào chỉ biết là SEO SEO SEO và SEO nhưng mà chả biết SEO ra sao =)) cho dù hiểu SEO là gì thì làm đc gì nữa ? SEO là học từ trường lớp mà ra + kèm GG và chất xám , phải gục ngã lên xuống nhiều lần , SEO là sao , đại khái nói cho dễ hiểu . SEO = kiến thức từ trường lớp + GG + EXP + TIME = SUCESS ( số ít nữa là đằng khác , ko phải ai có kiến thức cũng SUCESS đc , đừng tưởng bở nhé ) <-- cái này giành cho người có kiến thức . Nói điều này các bạn đừng buồn nhé newbie , trên yh của mình có rất nhiều bạn để stt là nhờ người setup giùm WP =)) xin lỗi chứ cài WP mà còn ko biết thì làm site riêng thì làm cái khỉ gì ??? .
Giả dụ nếu bị Ddos thì bạn làm gì ? nói đơn giản là những cái lặt vặt xảy ra ngay cả dân có kiến thức mới vào nhiều khi còn ko biết xử lý ra sao :)) nên mình nghĩ người nào ko chuyên về SEO thì nên bỏ ý định làm site đi :) làm site rất tốn time . Riêng mình thì làm site 1 ngày 2h là đủ :) 2h soạn bài :) kiếm tí tẹo SALE giúp đỡ người già neo đơn . Hết !!! Và các con Dog ( ghẻ ) nào đó làm ơn , ngu thì đừng có to mồm cãi cố vớ vẩn , ai ai cũng thấy nó ngu ra mặt rồi cũng bô bô đưa cái mặt lên ráng vớt vát comment , phải chăng ( ông bô bà bô nó chết rồi ) nó ko sợ ai chửi nữa !!! Có 1 số thành phần tiêu cực các bạn newbie thông cảm nhé =))

Pro cũng từ Newbies mà ra

thu nhập của bacsi2sung cũng còn thua tôi 20%, chỉ có sư phụ yahoo.com bên ddth là hơn tôi mà tôi được biết :).
Tuy nhiên, nếu từ PTU thì tôi thua nhiều anh em trong đây lắm hehe...có gì thì bỏ qua...

oái cao thủ GA với aff mà còn dành cơm với tụi PTU nghèo sao trời ! huhu nghe nói đâu mấy bác ấy 1 tháng bèo nhất là 10k USD lận mà !

đây là hình ảnh gây sóng gió của bacsy2sung này : 12k/tháng :

còn bậy giờ thì k bik , ông IDsec hơn 20% eo ơi ...!

Last edited by a moderator:
nói chung là ko trách pro và newbie đc, mặc dù biết pro cũng từ newbie mà ra, nhưng để trở thành pro cũng cả 1 quá trình vất vả? học hỏi, rút kn, tư duy. bây giờ newbie có spam hay bắt chước lập site ra, nhưng ko có tý kiến thức nào thì cũng ko đem lại dc kết quả j đâu, pro chửi newbie cũng đúng, có nhiều newbie ko chịu tìm hiểu? đụng cái là hỏi trong khi kiến thức ptu trong forum này đầy ra, chưa kể đến gg, ko chịu tìm mà cứ hỏi, khiến sao mấy pro ko chửi cho được, gặp nhiều newbie cứ tưởng spam là nhiều $, nhiều newbie spam 1 ngày 500 -> 1k bài lên forum, kết quả đạt được là gì? tự hiểu. nhưng những pro cũng đừng chửi thái quá, vì nhiều newbie cũng chịu khó tìm tòi học hỏi? tôi cũng từng là newbie, giờ thì cũng chẳng phải pro, ptu chỉ dư dả 1 chút thôi,
ptu giờ bão hòa rồi, đừng tưởng nó là món mồi ngon mà đâm đầu vào hãy tư duy 1 chút(nó chỉ ngon với những pro đã thành công)

nói chung là ko trách pro và newbie đc, mặc dù biết pro cũng từ newbie mà ra, nhưng để trở thành pro cũng cả 1 quá trình vất vả? học hỏi, rút kn, tư duy. bây giờ newbie có spam hay bắt chước lập site ra, nhưng ko có tý kiến thức nào thì cũng ko đem lại dc kết quả j đâu, pro chửi newbie cũng đúng, có nhiều newbie ko chịu tìm hiểu? đụng cái là hỏi trong khi kiến thức ptu trong forum này đầy ra, chưa kể đến gg, ko chịu tìm mà cứ hỏi, khiến sao mấy pro ko chửi cho được, gặp nhiều newbie cứ tưởng spam là nhiều $, nhiều newbie spam 1 ngày 500 -> 1k bài lên forum, kết quả đạt được là gì? tự hiểu. nhưng những pro cũng đừng chửi thái quá, vì nhiều newbie cũng chịu khó tìm tòi học hỏi? tôi cũng từng là newbie, giờ thì cũng chẳng phải pro, ptu chỉ dư dả 1 chút thôi,
ptu giờ bão hòa rồi, đừng tưởng nó là món mồi ngon mà đâm đầu vào hãy tư duy 1 chút(nó chỉ ngon với những pro đã thành công)

Một ngày 20 bài content tốt là đủ sống ! :binhsua162:

ko phãi dân PTU ! nhưng vào chém gió cái ! cái topic lập ra có ý nghĩa nhưng ko có sức thuyết phục ! thấy ông chũ topic vào đây khoe mình pro là nhiều ! =))
nếu newbile giõi thì người ta đã biết cách làm nhiều tiền , người ta ko biết thì mới bắt chước ! thì làm sao giúp cho các site ko nát , ptu Việt Nam phát triễn , sao các pro ko chia sẽ hết kiến thức cũa mình ? ai cũng vì bãn thân thôi !
thấy mấy ông pro tõ vẽ ta đây giõi giang mà thấy mắc cười =))
BÀY ĐẶT !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!=)) =)) =)) =)) =)) =))=))=))=))=))=))=))=))=))=)

Mình đọc comment thấy một số bạn thật buồn cười. Các bạn cứ đâm đầu vào lối mòn thì làm sao có cơ hội phát triển hơn các đàn anh đi trước đc. Cuối cùng cám ơn chủ thớt đã khai sáng cho một số như em :)

Lại một topic lập ra để chửi newbie . Tạo sao vài ba ngày lại thấy topic dạng này xuất hiện nhỉ , ko hướng dẫn thì thôi cần gì phải xoắn mà lập topic thế .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week