Các pro về laptop cho e hỏi về lỗi của lap em ...

candyblue

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Tình hình e sài con laptop này mới mua được 2 ngày....mà lâu lâu đang sài nó tự reset và báo lỗi như hình :
các pro xem dùm e cách giải quyết...thanks ai ghé qua up dùm

Mới mua thì đi bảo hành thôi, ra thợ cho chắc ăn bạn ơi

thấy nó ghi bị dump gì kìa :D

thấy nó ghi bị dump gì kìa :D
em vừa tìm trên google...người ta nói lỗi do sai win 8 với diệt virus avira...k biết đúng k ?...mà em cũng sài avira thiệt...các bác biết sai free virus thì sài phần mềm nào tốt

Cứ mang ra Bảo Hành cho chắc ăn, mua ở thế giới di động hết bảo hành rồi bị những lỗi nhỏ nó vẫn sửa cho!

mình chỉ sợ lúc mang ra nó lại không hiện ra cái lỗi đó thì chẳng biết nói sao....

nếu bạn mua ở cửa hàng theo mình biết có giấy bh tại nhà nữa mà bạn, bạn cứ để máy bị như thế rồi gọi bọn nó đến đừng tắt gì cả cứ để yên vậy cho đến khi bọn nó đến sửa :)

nếu bạn mua ở cửa hàng theo mình biết có giấy bh tại nhà nữa mà bạn, bạn cứ để máy bị như thế rồi gọi bọn nó đến đừng tắt gì cả cứ để yên vậy cho đến khi bọn nó đến sửa :)
Mình mua hàng khui thùng baren gì đó 100% ...k biết có cái chế độ bảo hành đó k ?...còn tờ giấy bảo hành thì vẫn còn nè....

cấu hình máy thế nào vậy bạn ram 2G + core trở lên là ổn thôi , cọn phần mềm avira free mà bị vây thì mình ko biết nhưng thường thì ko phải lỗi của nó, mà win 8 sau khi cài nó có cái window defence cũng là diệt virut cậu coi có remove nó đi chưa nhiu lúc 2 cái diệt vi rut nó đập lộn nhau cũng nên, nếu ko đc thì giải quyết từ từ từng trường hợp:
1. xóa cái avira (nếu chưa hết ta qua bước 2)
2. Cài win (còn nếu mà ko hết đc nữa thì chắc là ổ cứng bị bad rồi mang ra tiệm kêu nó test lại cho đang hoàng)

có thể do lỗi xung đột phần cứng.. bạn mới mua thì mang qua center bảo hành chắc là đc 1 đổi 1 luôn đấy :)

cấu hình máy thế nào vậy bạn ram 2G + core trở lên là ổn thôi , cọn phần mềm avira free mà bị vây thì mình ko biết nhưng thường thì ko phải lỗi của nó, mà win 8 sau khi cài nó có cái window defence cũng là diệt virut cậu coi có remove nó đi chưa nhiu lúc 2 cái diệt vi rut nó đập lộn nhau cũng nên, nếu ko đc thì giải quyết từ từ từng trường hợp:
2. Cài win (còn nếu mà ko hết đc nữa thì chắc là ổ cứng bị bad rồi mang ra tiệm kêu nó test lại cho đang hoàng)
thanks bạn...mình sẽ thử xem

Khuyên bạn 1 câu thật lòng, đừng nghe mọi người trên này mỗi người 1 ý máy vừa mua thì cứ BH cho nó chắc lở có gì còn biết đường mà bắt đền, đừng ngồi mà nghịch máy khi ko biết gì .
chịu khó 1 tí đi đem đi BH đi

Xó avira thì không bị reset nữa....còn cái diệt virus window defence mà mở ra nó nói : Windows Defender has been turned off and isn't monitoring your computer
If you;re using another app to check for malicious or unwanted software use action center to check that app's status

- - - Updated - - -

Khuyên bạn 1 câu thật lòng, đừng nghe mọi người trên này mỗi người 1 ý máy vừa mua thì cứ BH cho nó chắc lở có gì còn biết đường mà bắt đền, đừng ngồi mà nghịch máy khi ko biết gì .
chịu khó 1 tí đi đem đi BH đi
Hix mua ở laptophoangchi nên ra đó cũng xa...nghĩ mấy cái lỗi đơn giản chắc hỏi diễn đàn cũng biết sửa...mới mang e nó về được 2 ngày

Announcements

Forum statistics

Threads
422,668
174,954
Latest member
intuigiayc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back