Các pro về laptop cho e hỏi về lỗi của lap em ...

Cậu cài win lại là xong..........
Nếu cài win lại thì bản khác hay bản pro 8 nữa bạn....

- - - Updated - - -

Cái này lỗi phần mềm, uninstall Avira rồi Turn on Windows Defender là được !
bác chỉ em turn on cái defende....em vào nó mà toàn turn of

- - - Updated - - -

cứ cài lại win đi bác :binhsua168:
Khổ nỗi em k có đĩa win 8...mua máy người ta cài cho luôn :binhsua58:

Nếu cài win lại thì bản khác hay bản pro 8 nữa bạn....

Khổ nỗi em k có đĩa win 8...mua máy người ta cài cho luôn :binhsua58:
Win 8 của bạn có phải win bản quền ko?
Nêu phải thì dow Advanced Tokens Manager về lưu key lại. Cài win xong lại mở lên chạy phát là xong.
Cài win ko cần đĩa cũng được mà! Cần cái usb 4GB là ok rồi!

Bật nó lên, ở bảng thông báo nó có cái "click here to turn it on" đấy !
em gà quá...bác xem lỗi này là gì dùm em... 1.png

em vừa tìm trên google...người ta nói lỗi do sai win 8 với diệt virus avira...k biết đúng k ?...mà em cũng sài avira thiệt...các bác biết sai free virus thì sài phần mềm nào tốt

norton antivirus :D thấy mà chiến luôn

Win 8 của bạn có phải win bản quền ko?
Nêu phải thì dow Advanced Tokens Manager về lưu key lại. Cài win xong lại mở lên chạy phát là xong.
Cài win ko cần đĩa cũng được mà! Cần cái usb 4GB là ok rồi!
Win mình không phải bản quyền thì phải....người ta cài cho mình cũng bằng usb...mà mình tính hỏi cách khắc phục lỗi...vì cài win lại phải cài lại nhiều phần mềm nữa...

em gà quá...bác xem lỗi này là gì dùm em...View attachment 28314

win 8 nó off windows defender trong control panel bạn dùng norton antivirus cho đỡ nhé

- - - Updated - - -

Win mình không phải bản quyền thì phải....người ta cài cho mình cũng bằng usb...mà mình tính hỏi cách khắc phục lỗi...vì cài win lại phải cài lại nhiều phần mềm nữa...

cài đĩa cho nó lành cần gì usb nhĩ

Cài lại win xem sao bạn ơi! dùng win 7 thôi cho chuẩn, dùng làm gì win8...chán lắm.
đua đòi theo người ta ấy mà...thấy bị lỗi cũng nản...way về win 7 lại phải tìm driver...

- - - Updated - - -

win 8 nó off windows defender trong control panel bạn dùng norton antivirus cho đỡ nhé

- - - Updated - - -

cài đĩa cho nó lành cần gì usb nhĩ
bác biết cách mở nó ra không vậy ?,,,trước giờ e sài avira k ....

=)) giống mình sài wwin 8 một thời gian mình cũng trở lại win 7 rồi

Trước tiên cậu Uninstall hẳn Avira đi. Sau đó vào Control Panel --> Action Center --> Click Turn on now ở phần thông báo Windows Defender
đã thành công...thanks bác nhiều

- - - Updated - - -

=)) giống mình sài wwin 8 một thời gian mình cũng trở lại win 7 rồi
win 8 mình chơi Dota sao nó giật thế nhỉ...mà cấu hình máy mình là chơi game....

- - - Updated - - -

Cám ơn tất các pro đã nghé thăm và giúp đỡ.....Mong làm theo các bác sẽ không bị như thế nữa....

bác chủ mới mua hàng Brand new nên theo mình nghĩ lỗi ko nằm ở phần cứng (nếu bác cẩn thận có thể dùng phần mềm test kĩ lại RAM, HDD), còn lại là phần mềm, trước khi bị lỗi này lần đầu thớt có cài đặt thêm phần mềm hay driver gì ko? nếu vậy xem cái phần mềm hay driver bác cài thêm đó. thứ 2, RAM thớt có dung lượng lớn ko? nếu 4G thì ổn rùi, nếu 1-2G thì nên tăng thêm RAM ảo (paging file) nên = 1.5 dung lương RAM. thứ 3 bác nên cài 1 phần mềm diệt virus thôi tránh ảnh hưởng do xung đột nhiều phần mềm cùng chức năng (ko kể đến tiện ích diệt virus sẵn của window)...v.v. lỗi DUMP nhìu kiểu nguyên nhân lắm:D

PS
: nếu lỗi ko có gì lớn mà mình có thể tự mò giải quyết được thì mình khuyên ko nên đem ra bảo hành, ngay cả đem ra vệ sinh máy, vì nói thật nói bảo hành thì chẳng qua cho yên tâm vậy thôi chứ lắm lúc lợn lành nó thành lợn què, mà què do 1 số phần tử cá nhân làm rầu nồi canh, trúng người BH có trách nhiệm thì may phước (đếm trên đầu ngón chân và tay), trúng người vô trách nhiêm thì thôi rồi...>.<! mình đang xài lapt của ASUS mua từ tháng 10 năm ngoái hàng chính hãng Vĩnh Xuân BH 2 năm tại trung tâm FPT mấy tuần trước bị lỗi khi chạy Ubuntu trong 1 khoảng thời gian là nó tự dưng đứng hình mọi thao tác trên máy (ngay cả CTRL+ALT+DEL cũng vô dụng) chỉ có thể nhấn giữ nút nguồn để tắt, theo mình nghĩ là do bị kiểu như DeadLock các tác vụ đang chạy nhưng nếu vậy tại sao chạy win 8,7 ko bị(máy mình cài 3 win 7,8, Ubuntu:D- h dùng chủ yếu Ubuntu:|) bệnh này chưa thấy trên mạng gặp phải nên đem ra center thì chắc chắn 100% mấy chú BH ko biết là bệnh gì, cuối cùng cũng chỉ nói qua loa cho xong chiện kiểu như "tại a cài nhiều chương trình, HDH, xóa mất j j đó..vv" hay "sao a tự cài thêm win để ảnh hưởng làm lỗi... win" (đệt, phùa KH vê lù:))), sau đó mình dừng 1 số tác vụ thì lại ổn đến h mà vẫn chưa bị lại(chưa biết bị lại lúc nào:() do vậy mình khuyên nên xem xét kỹ rồi đem con e ra BH:))

Máy mới mua thì nên đem ra cho nó bảo hành bạn à? Mà trước khi sửa thì bạn nên xem lại kỹ máy mình nói nó viết đầy đủ thông tin về máy tính kẻo bị luộc đồ oan.
Chúc bạn may mắn.

90% là bị xung đột phần mềm hồi trước cũng bị chẳng biết thớt đã cài những phần mềm gì nên ko thể giúp :(, uninstall nó là ok

Announcements

Forum statistics

Threads
422,668
174,954
Latest member
intuigiayc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back