Solved các thím cho e hỏi về mua hosting

minhthu22

Verified
Reactions
425
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Như tiêu đề bên trên.
Hiện tại em có 1 cái tên miền đã đăng ký.
Đã dùng locahost và làm xong web, giờ cần mua 1 cái host để up lên,
E lần đầu làm site, không cần quá khủng, tên miền mua ở Godaddy, thì nên mua host ở đâu là hợp lý về chất lượng và giá cả vậy.....

quánh dấu.cũng đang quan tâm

Như tiêu đề bên trên.
Hiện tại em có 1 cái tên miền đã đăng ký.
Đã dùng locahost và làm xong web, giờ cần mua 1 cái host để up lên,
E lần đầu làm site, không cần quá khủng, tên miền mua ở Godaddy, thì nên mua host ở đâu là hợp lý về chất lượng và giá cả vậy.....
vậy kiếm cái host free dùng thử cũng đc bro à, thử 000webhost, byet hót.... xem

Nếu chỉ để ngâm cứu thì host free đi bác, megabyet 000webhost
bạn ơi mình làm có mục đí đâu dài mà bạn, ko tự nhiên mua tên miền làm gì, đã miễn phí thì cứ WP với blogpost là đc rồi cần gì mua tên miền

bạn ơi mình làm có mục đí đâu dài mà bạn, ko tự nhiên mua tên miền làm gì, đã miễn phí thì cứ WP với blogpost là đc rồi cần gì mua tên miền
khác nhau chứ bồ, host free vẫn có thể lâu dài mà
một site có tiên miền trả phí có khác hoàn toàn với một cái blog trên WP.com hay blogspt, còn cái host chỉ là nơi chứa cái code site thôi, bạn cho nó nằm ở đâu thì có ai biết đâu :p
lần đầu làm web thì bạn cứ lấy 1 cái host free chạy thử đe, thích thì mua host có phí sau chứ sao đâu - lúc nào mua host thì chuyển nó sang
...
tiện đêy b cho hỏi mua tên miền ở Godady bao nhiu vậy ?

tên miền rẻ lắm. có 9$ 1 năm thôi ak

khác nhau chứ bồ, host free vẫn có thể lâu dài mà
một site có tiên miền trả phí có khác hoàn toàn với một cái blog trên WP.com hay blogspt, còn cái host chỉ là nơi chứa cái code site thôi, bạn cho nó nằm ở đâu thì có ai biết đâu :p
lần đầu làm web thì bạn cứ lấy 1 cái host free chạy thử đe, thích thì mua host có phí sau chứ sao đâu - lúc nào mua host thì chuyển nó sang
...
tiện đêy b cho hỏi mua tên miền ở Godady bao nhiu vậy ?

:V Chắc bạn này chưa dùng host bao giờ, nếu mà host free tốt như bạn nói thì chả ai ngu mà bỏ tiền ra mua đâu bạn. Hiện tại mình đang dùng ở Hawkhost, chất lượng ở đây có thể nói là khá tốt, chọn host ở LA chiến tốt cả nước ngoài, nước ta. Mã giảm giá 40% nhá : Hawkhost50 . Mấy bữa nay đang khổ sở với thằng godaddy đây ( Bên nó có gói wordpress 12$ - host + tên miền - cùi )

:V Chắc bạn này chưa dùng host bao giờ, nếu mà host free tốt như bạn nói thì chả ai ngu mà bỏ tiền ra mua đâu bạn. Hiện tại mình đang dùng ở Hawkhost, chất lượng ở đây có thể nói là khá tốt, chọn host ở LA chiến tốt cả nước ngoài, nước ta. Mã giảm giá 40% nhá : Hawkhost50 . Mấy bữa nay đang khổ sở với thằng godaddy đây ( Bên nó có gói wordpress 12$ - host + tên miền - cùi )
vâng đúng là em chưa dùng bao giờ b ah, mà em cũng có nói là host free tốt = host mua đâu
nhưng cũng ko phải là không tốt, nhất là với những người mới làm web

vâng đúng là em chưa dùng bao giờ b ah, mà em cũng có nói là host free tốt = host mua đâu
nhưng cũng ko phải là không tốt, nhất là với những người mới làm web
Không mất tiền thì nó rất là chập chờn chỉ 1 mình bạn dùng được thôi, chứ up lên cho người khác dùng thì không được đâu bạn, bạn nào muốn miễn phí có thể đk thử ở thằng này nghe quảng cáo thấy cũng tốt nhưng chặn việt nam :D ngoài ra thì mình đánh giá thằng 000 tốt hơn byethost với hostinger. Tất nhiên nếu muốn up lên xem mặt mũi web nó thế nào rồi thôi thì chọn miễn phí, còn muốn làm 1 cái gì đó thì bắt buộc phải mua ;)

:D Trước giờ mình toàn dùng con VPS 512Mb của Digital Ocean rồi tự setup server chạy, giá rẻ mà cấu hình ăn đứt mấy host thông thường.

:D Trước giờ mình toàn dùng con VPS 512Mb của Digital Ocean rồi tự setup server chạy, giá rẻ mà cấu hình ăn đứt mấy host thông thường.
Cai nay setup sao cho no chạy tren vps vây bạn ? Co bài huong dẫn nào ko cho mình xin với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,501
173,682
Latest member
NgocDuongc5

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week