Các tiền bối cho hỏi: " có cách nào cải thiện tốc độ gõ k0"?

vuvanthanh

Newbie
Reactions
137
MR
0.000
Tình hình là đã cố gắng gõ hết sức mình; nhưng chỉ đc tầm 900 code / 1h. Thấy các huynh đệ toàn 1k2 1k5 / 1h. Các huynh chiến lẹ quá k0 biết có bí quyết gì bảo giúp vs . Thank:binhsua09:

mình không phải là tiền bối.....những người trên 20wmp đều phải có cách đánh...pm chủ tịch hội đồng quản trị hội captcha "mirinda" để có câu trả lời chính xác nhất nhé....

pm nick yahoo mình gữi cho cái file word : cách nhìn chữ, phân biệt hoa thường và ... để có thế lên tới 2k 1h :binhsua15:

phải tự dựa vào mình thôi :binhsua08: gõ nhanh thì nhiều code gõ chậm ít code đơn giản vậy thôi :binhsua08:

Gõ nhiều là nó tự nhanh con mắt cái tay là nhanh hết đó bạn ^^ . Mà 900/h là cũng okie rùi đó. gần 1$/h còn gì :) . Mình ngày xưa mới bắt đầu có 600 thôi

HIx, mình mỗ cò được có 420 code/giờ. Giờ nghỉ cạp rồi. Đang bế quan tu luyện gõ 10 ngón, luyện xong mới dám xuống núi "đánh Cạp".

HIx, mình mỗ cò được có 420 code/giờ. Giờ nghỉ cạp rồi. Đang bế quan tu luyện gõ 10 ngón, luyện xong mới dám xuống núi "đánh Cạp".

mình chỉ đánh được mỗi 4 ngón ^^ - đánh thì cũng khoảng 1k2 thôi :m190: - tùy vào cách đánh mỗi người - không cần nhất thiết phải 10 ngón đâu ^^ cái chính là cậu phải quen mắt với code trước đã ^^ - xử lí code nhanh thì tốc độ cũng tăng theo thôi :binhsua08:

Last edited by a moderator:
mình chỉ đánh được mỗi 4 ngón ^^ - đánh thì cũng khoảng 1k2 thôi :m190: - tùy vào cách đánh mỗi người - không cần nhất thiết phải 10 ngón đâu ^^ cái chính là cậu phải quen mắt với code trước đã ^^ - xử lí code nhanh thì tốc độ cũng tăng theo thôi :binhsua08:
Mình cũng nghĩ vậy, nhưng mình chỉ muốn tập luyện để có thể không cần nhìn bàn phím, vậy sẽ cải thiện được tốc độ đáng kể. Vừa nhìn code vừa nhìn phím thì... chậm vô cùng.

Lúc mình xài soft asian tốc chỉ có 1k2
chuyển sang XD có chế độ xem pic trc
cũng dc tầm 1k5:X
có khi 1k6 ^^!
đồng thời cũng fai nhanh tay( gỏ riết wen) ^^!
lẹ mắt( đeo kính sẽ wen) ^^!
bác thử chuyển sang XD xem :D
Chúc thành công ^^!

đánh quen thì 4 ngón cũng k cần nhìn bàn phím đâu. cần chi 10 ngón

---------- Post added at 08:51 AM ---------- Previous post was at 08:50 AM ----------

pm nick yahoo mình gữi cho cái file word : cách nhìn chữ, phân biệt hoa thường và ... để có thế lên tới 2k 1h :binhsua15:
bác để lại cái yh mới pm đc chứ

Mình cũng nghĩ vậy, nhưng mình chỉ muốn tập luyện để có thể không cần nhìn bàn phím, vậy sẽ cải thiện được tốc độ đáng kể. Vừa nhìn code vừa nhìn phím thì... chậm vô cùng.

mún không nhìn bàn phím thì cách nhanh nhất là chat yahoo :binhsua08: mình cũng chát riết hoài là quen bàn phím thôi ^^

mình không phải là tiền bối.....những người trên 20wmp đều phải có cách đánh...pm chủ tịch hội đồng quản trị hội captcha "mirinda" để có câu trả lời chính xác nhất nhé....
Thanks ! :binhsua14:
@ Chủ topic : mới cạp thì tốc vậy cũng được rùi, trước mình cũng có 600code/h đó thui, hiện mình 1k4 tốc 23 nhưng nhìn các bạn khác như winsgtar tốc 31 1k9/h thấy cũng ham :D .Cách thì có vài chiêu tăng tốc thêm xíu mà ai- cũng- biết -là -cách -nào- rồi -đó nhưng ko share cho newbiew vì thế sợ newbiew ko đủ tiền mua pri 0 mà làm :D
Thân ! :binhsua19:

chủ thớt hãy cố gắng gõ cho cứng cáp chân tay đã .khi nào mà gõ có vài id trên 30k code pri 0,1 thì hay tính tới chuyện nâng cao tốc độ bằng 1 số cách ......

down typershark về mà tập đánh đi bạn. mình thấy cách đó cũng tốt. mình là newbie khi trước gõ 800code bi h đã cải thiện lên đc 1k2 rồi nè (nhờ có typershark :D)

từ từ rồi sẽ lên bạn.nhanh quá mà sai là nó ban.chậm mà chắc.nhưng mà 900/h hơi chậm ^^

mình đây lúc mới gõ thì 1k/1h ^^ rồi từ từ gõ 1 thời gian khoảng >4 tháng thì mới bắt đầu cải thiện từ từ ^^
bây h gõ cũng 1k3 1k4/1h ^^ vớil lại trước khi vào capt mình cũng gõ 10 ngón quen rồi nên cũng phần nào thuận tiện hơn ^^!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week