Các tiền bối cho hỏi: " có cách nào cải thiện tốc độ gõ k0"?

M cũng muốn tăng tốc lên. Hn bắt đầu xài thêm chức năng next image. Thấy cũng lên thêm đc tầm 2.0 tới 2.2 nữa, nhưng nói chung vẫn chửa là gì so vs các pro. Hix. K bít làm mấy tháng nữa có lên cơ đc k.

ngủ đầy đủ, tinh thần minh mẫn, tư thế ngồi cho đúng ,gõ khoảng 1h thì nghỉ khoảng 5-10' j đó, thư giãn, tập mấy bài tập để đỡ mỏi cổ tay. là sẽ gõ nhanh hơn thôi.
gõ ngày 8 tiếng như các pro đấy dần dần là nó nhanh lên :)).

Mới đầu gõ đc 500code, tuần t2 đc 700, rồi 800, 900... Và giờ hơn 1 tháng học cap là đc 1k2, cứ từ từ rồi thịt sẽ nhừ :))

ngủ đầy đủ, tinh thần minh mẫn, tư thế ngồi cho đúng ,gõ khoảng 1h thì nghỉ khoảng 5-10' j đó, thư giãn, tập mấy bài tập để đỡ mỏi cổ tay. là sẽ gõ nhanh hơn thôi.
gõ ngày 8 tiếng như các pro đấy dần dần là nó nhanh lên :)).
bài tập gì vậy bạn? hi. m mỗi ngày làm 6h. càng về sau tay càng mỏi rã rời. hicx/:binhsua21:

down typershark về mà tập đánh đi bạn. mình thấy cách đó cũng tốt. mình là newbie khi trước gõ 800code bi h đã cải thiện lên đc 1k2 rồi nè (nhờ có typershark :D)
gõ phím thì mình k0 gõ đc 10 đầu ngón tay nhưng tự thấy mình gõ phím tốc độ cũng khá.
Trước mình gõ bên kolo k0 phân biệt hoa thường thì gõ đc 1k2 1k3 j đấy. Nhưng sang pix phân biệt hoa thường nên tốc độ gõ chậm đi.. Chắc cũng có thể do tâm lí sợ gõ sai nên cũng giảm đi 1 phần.
Cảm ơn tất cả các lời khuyên của mọi người.

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

Thanks ! :binhsua14:
@ Chủ topic : mới cạp thì tốc vậy cũng được rùi, trước mình cũng có 600code/h đó thui, hiện mình 1k4 tốc 23 nhưng nhìn các bạn khác như winsgtar tốc 31 1k9/h thấy cũng ham :D .Cách thì có vài chiêu tăng tốc thêm xíu mà ai- cũng- biết -là -cách -nào- rồi -đó nhưng ko share cho newbiew vì thế sợ newbiew ko đủ tiền mua pri 0 mà làm :D
Thân ! :binhsua19:
Cảm ơn Mirinda
Mới chiến pix đc 4 ngày.. Chưa có ID nào có pri 0 cả toàn 2 3 5 7 8 thui. Đợi lúc nào có pri 0 rất mong Mirinda share bí quyết.
Thanks

Cảm ơn Mirinda
Mới chiến pix đc 4 ngày.. Chưa có ID nào có pri 0 cả toàn 2 3 5 7 8 thui. Đợi lúc nào có pri 0 rất mong Mirinda share bí quyết.
Thanks

Bí quyết này thì là cái-mà-ai-cũng-biết, có điều nó không đc đem ra bàn luận tại cái box này :binhsua08:

Bí quyết này thì là cái-mà-ai-cũng-biết, có điều nó không đc đem ra bàn luận tại cái box này :binhsua08:
^^ mình có bảo share ngay đâu. Đợi lúc nào có pri 0 rất mong Mirinda share bí quyết.

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

bác Iphon4s đừng ném bình sữa vào e , đau lắm

^^ mình có bảo share ngay đâu. Đợi lúc nào có pri 0 rất mong Mirinda share bí quyết.

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

bác Iphon4s đừng ném bình sữa vào e , đau lắm

hix bạn hiểu nhầm ý mình rồi :-ss ^_^ - vấn đề về tăng tốc độ này không đc đem ra bàn luận tại box này chứ không phải là có pri 0 là đc đâu :-ss

Cách thì có 2 cách: luyện mắt và tay. Ai gõ captcha wen thì chỉ cần nhìn lướt wa các cụm từ như: tions, what, which, lations, why, ... thì cái tay nó gõ như phản xạ trước hết bạn tập wen các cụm từ này trước rất giễ vì nó xuất hiện nhìu

mấy bác tốc 25 trở lên toàn gõ 1 chữ và không sợ sai đó bạn gõ theo cảm giác và en ter mây bác từ 20 tới 24 là pro capcha nếu gõ đầy đũ :binhsua15: mình thì đẩy đủ tầm 1k3 hơn không nổi :binhsua17:

mấy bác tốc 25 trở lên toàn gõ 1 chữ và không sợ sai đó bạn gõ theo cảm giác và en ter mây bác từ 20 tới 24 là pro capcha nếu gõ đầy đũ :binhsua15: mình thì đẩy đủ tầm 1k3 hơn không nổi :binhsua17:

Ném đá hội nghị :)) . Khổ thân các bác ở trên mỏi tay type cái dòng "cách - mà - ai - cũng - biết" =))

Bạn vicvaness đi đâu cũng thích khoe thành tích gõ đầy đủ của mình, từ topic update tình hình đến mấy topic khác =)) vì tương lai đàn em thân yêu, bạn đừng bới móc ra đc ko :))

Tuần 1 tốc độ 100code/h là cố hết sức.Tuần thứ 2 tấc độ 130.Tuần 3 150code/h =>Cẹc gõ nữa chơi game :binhsua12: .

Tuần 1 tốc độ 100code/h là cố hết sức.Tuần thứ 2 tấc độ 130.Tuần 3 150code/h =>Cẹc gõ nữa chơi game :binhsua12: .
Kỷ lục mới đây chăng :)) . 100code / 3600s . Vậy là 1 code bạn phải xử lý trong 36s :)) . Chết cười. Bạn cứ đùa hay là vác 89 ra gõ ban ngày @@

muốn tăng tốc cũng dễ thôi.
lúc đầu chơi 3 ID 1 lúc; sau tăng dần lên 5; sau là 7; tới 9ID
gõ xong ko cần nhìn mà cứ enter cho qua ID khác(chứ gõ xong mà kiểm tra đúng sai rồi mới enter thì 1code xử lý cũng phải 10s) kiểu này tầm 3-5s/code.
khi thấy thời gian đuổi dữ quá(1 code chỉ có 30s xử lý) mà còn khoảng 4-5 nhấp ESC 1 loạt cho tất cả về lại 30s hết(tầm 5-10 phút là làm 1 lần nếu gõ từ 7-9 ID).
như thế là tốc đạt 20WPM->1200 code; -10% sai thì đạt 1$ 1h rồi đó. kiếm tiền như thế thôi còn muốn 1k5 2k code 1h thì phải luyện từ từ:binhsua11: với lại newbie thì kiếm 3$-4$ từ captcha là dữ dằn rồi. còn muốn kiếm 8-10$ thì phải làm việc giống như 1 công việc chính vậy đó, ngày phải làm 8h thì may ra mới kiếm 5-6 triệu.
Mình có quen 1 người làm nghề này,thời gian như sau:
2h sáng gõ tới 6h sáng xong phiên làm việc đầu tiên với 5$ ngủ nghĩ ăn sáng thư giãn chợp mắt tý.
9h sáng làm tới 1h trưa kiếm thêm 5$ là xong phiên làm việc thứ 2; ăn trưa và ngủ.
5h chiều dậy làm 9h đêm kiếm thêm 5$ kết thúc ngày làm việc với 15$. thứ 7-CN thì làm việc hên xui, thu nhập tầm hơn 7 triệu. tốc của anh này thì 23WPM
cũng có chể có Thời gian biểu như chị teamql1; sáng gõ 6 tiếng chiều gõ 6 tiếng; kiêm thêm quản lý nhóm test ID con; tốc 30WPM; thu nhập tiền đếm ko hết:binhsua08:
trên đây là kinh nghiệm, mà nói thật là ăn thua cái ngồi lâu với tay ko mỏi, mắt ko chớp thôi. captcha thì cần thời gian biểu hợp lý

ah, mãi nói người khác mà ko nói về mình. do mình làm công chức nên đánh captcha ngày 3h kiếm tầm 3$ sinh sống qua ngày thôi:binhsua15: thường làm đêm nên pri ko quan trọng; tốc mình thì 20WPM, kiếm thêm tý tiền đi matxa ăn nhậu

Last edited by a moderator:
capcap chỉ cần 1 đôi mắt sáng tỏ , 3 ngón 1k3/h như thường
800code/ h sau 2 tháng gõ, mỗi ngày gõ 3h, hị hị, mắt ko sáng nên gõ chậm :D, đag cố lên 1k code/h ngày làm 3- 4h, kiếm thêm tí cháo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week