Help Các vấn đề của newbie cần giải đáp khi đến với PTU

williamanhpt

Junior
Reactions
148
MR
0.017
[h=2]Các vấn đề của newbie cần giải đáp khi đến với PTU anh em newbie cần hỏi đáp gì những vấn đề sơ khai của PTU ném hết vào đây tránh lập nhiều topic! [/h]

các bác cho em hỏi PTU cần đầu tư nhưng tool nào vs VPS aotupost vs j nhi? . em làm offer nhảy qua đây tham khảo sân PTU của các bác .:D

Last edited by a moderator:
VPS, acc pre, thời gian, chất xám, máy tính, mạng ngon..... Chủ yếu đám bôi đen ý. Còn lại thì cần cái gì thì đầu tư cái đó. Làm rồi mới thấy cần ;). :D

VPS, acc pre, thời gian, chất xám, máy tính, mạng ngon..... Chủ yếu đám bôi đen ý. Còn lại thì cần cái gì thì đầu tư cái đó. Làm rồi mới thấy cần ;). :D

ok nếu đầu tư khoang 50$ mà có khả quan thì chiến . nhưng k có ai nhận ref tại hà nội nhi?

Mình nghĩ mod của box này lên lập cái rule mới

member mới đc tạo newtheard ở box này

toàn newbie vào lập theard vô tội vạ trong khi đấy stiky đầy đủ tài liệu cho các bạn đọc và làm theo

các bạn muốn bước chân vào ptu mà có chút tài liệu hướng dẫn các bác cũng không chịu đọc thì hỏi làm sao các bạn thành công được ở cái thế giới ptu này

P.s mod lên làm 1 theard chuyên về hỏi đáp cho Newbie chứ để tạo theard nhiều như này nhìn nhảm lắm

đôi lời góp ý ai gạch cứ gạch

Có ai đó hướng dẫn em về PTU?

Em bị gai lưng cột sống S1 và Cùng hóa đốt sống L5 nên cần nghỉ ngơi công việc một thời gian dài, em muốn tìm 1 công việc trên mạng và em rất tò mò về PTU, em muốn thử sức mình ở lĩnh vực này. Tất nhiên em là newbie trong việc mmo, tương đương với hiểu biết và kinh nghiệm của em = 0.
Có một ai đó giúp em?
Hiện em đang gõ captcha nhưng em vẫn muốn kiếm thêm chút gì đó cho tương lai.

đau lưng lắm bác ơi ! em bắt đầu cảm nhận rõ rệt của việc ngồi máy tính nhuề là ! em cao 1m76 mà bây h đứng lên ây bà ngoài bảo em rụt đi 1 khúc ! còn khả năng bị gù nữa ! lưng đang nhưc mọi e ẩm

Đau lưng một phần vì công việc trước kia nặng và em hay xoay người cho kêu rắc.
Bây giờ làm nặng lại đau lưng, ngồi hoặc nằm cả ngày thì không sao nhưng xoay người 2 bên lại đau.

toàn newbie vào lập theard vô tội vạ trong khi đấy stiky đầy đủ tài liệu cho các bạn đọc và làm theo

các bạn muốn bước chân vào ptu mà có chút tài liệu hướng dẫn các bác cũng không chịu đọc thì hỏi làm sao các bạn thành công được ở cái thế giới ptu này

P.s mod lên làm 1 theard chuyên về hỏi đáp cho Newbie chứ để tạo theard nhiều như này nhìn nhảm lắm

Cùng ý kiến. :)

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.

Chiến PTU mất time thời gian đầu thôi, sau này thì rất nhàn, hầu như 3-4 ngày mình mới post 1-2 bài nhưng $ vẫn đều ;)

Từ hồi biết PTU đến giờ phần mềm duy nhất dùng là luyện đánh 10 ngón :)) không thì roboinfo.

đã tiếp thu ý kiến bác!!!:binhsua80:

Cùng ý kiến. :)

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.

+1 va 20 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr..

mình cũng khó hiểu cái từ seach nó khó với các bạn thật đấy , cứ lấy cái lí do là newbie rồi lập topic hỏi vớ hỏi vẩn mà trong forum hoặc trên google thì có quá nhiều các bạn ko chịu đọc rồi ngồi sẵn ở đấy để người ta chỉ à , làm gì có miếng ăn sẵn vậy hồi mình làm ptu chuyện rảnh nhất của mình là search gg chỉ cần 3 ngày ngồi đọc là cơ bản biết gần hết về ptu phần còn lại chơi cái này thì xác định phải có 1 số tiền đầu tư ban đầu đi chứ đòi đi từ tay trắng trong ptu thì chỉ có vài chữ " đếu bao giờ ngóc lên dc đâu " vì bâY giờ ptu nó cũng như captcha vậy ai cũng làm nhà nhà làm , ko như cái thời những năm 2008 -2010 , cái thời vàng son đó qua rồi nên xác định trước khi lập mấy cái topic mất thời gian này thì hãy đọc rồi hãng hỏi ! tell me why , dont tell me what chán mấy cái ông cứ vác cái mác newbie rồi kèm theo cái thái độ lười như hủi :binhsua75:
nói vậy thôi chứ tớ ko đánh đồng tất cả chỉ nói 1 bộ phận thôi , chân thành mà nói các cậu hãy tự mà học không có ai dạy các cậu ngoài bác google đâu bác ấy là hiểu biết và dễ tính nhất

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back