cách đàn ghita bài kiss the rain

vietlanh19

Hero
Reactions
237
MR
0.383
Kiếm tiền thì vẫn phải kiếm còn chơi thì vẫn phải chơi

Có bác nào pro ghita về bài kiss the rain
cho mình hỏi cách đàn bài đó chơi dân tập cho vui k theo bài bản
như là cách đàn các nốt bấm như thế nào đc ko ạ T_T
trên youtube có của ông chương j đó dạy cho mà như phát xem ko hiểu j cả lun

bro cần phải học cơ bản cách đặt tay, cách đánh tay phải, các hợp âm cơ bản, học 1 số vòng hòa âm.
Sau khi biết mấy cái cơ bản đấy thì có thể học chơi solo, (nếu ko học nhạc lý thì có thể cài soft guitar pro để học theo dạng tab)

Tải guitar pro về rồi kiếm bản tab + hướng dẫn theo bản tab đó, như trên youtube có clip của ryu hướng dẫn sunflower kèm bản tab rất chi tiết, kiếm mấy clip nào tương tự thế, còn ko có thì tự mò thôi, có tab đó rồi :D, có điều hơi vất vả :confused:

học theo guitar pro chỉ là tưởng tưởng thôi, nó chỉ chơi như phần mềm nghe nhạc thôi mất thánh ơi
Nó được cái dùng soạn nhạc nhanh thôi

học theo guitar pro chỉ là tưởng tưởng thôi, nó chỉ chơi như phần mềm nghe nhạc thôi mất thánh ơi
Nó được cái dùng soạn nhạc nhanh thôi

Ai bảo bạn thế, guitar pro có thể đọc ra cho bạn các tab, bạn có thể print ra sau đó bấm theo gam của tab đó, bạn không biết gì đừng có phán liều nhé.

Ai bảo bạn thế, guitar pro có thể đọc ra cho bạn các tab, bạn có thể print ra sau đó bấm theo gam của tab đó, bạn không biết gì đừng có phán liều nhé.
chả hiểu muốn nói gì, guitar pro chỉ là phần mềm chơi các tab sheet, mà cái tab sheet chính là các bản phổ, bạn nhìn trên guitar pro hay in ra thì nó cũng chả khác gì nhau. vậy in ta để tập hay nhìn trên guitar pro thì khác gì nhau. Mà guitar pro mình nói nó chỉ chơi các tab sheet, nó dạy gì cho bạn vậy? muốn có tab sheet thì cũng phải ngồi soạn ra ( thường thì làm biếng nên lên mạng tài .gpx về add vô)
Ngày nào ta cũng phải tập 30phút .>1 tiếng đây, ai ngồi đó phán hử?

Kiếm tiền thì vẫn phải kiếm còn chơi thì vẫn phải chơi

Có bác nào pro ghita về bài kiss the rain
cho mình hỏi cách đàn bài đó chơi dân tập cho vui k theo bài bản
như là cách đàn các nốt bấm như thế nào đc ko ạ T_T
trên youtube có của ông chương j đó dạy cho mà như phát xem ko hiểu j cả lun
Nếu bạn muốn đánh dc ghita thì bạn phải học 1 điều số cơ bản: Các hợp âm cơ bản của ghita, cách bấm hợp âm sao cho ko bị "điếc", cách chuyển các hợp âm qua lại trong 1 bài nhạc sao cho trôi chảy, cách đánh dây, rải dây, các điệu cơ bản dễ đánh như slow, boston, ... . Đây là những điều cơ bản khi bạn muốn tự học ghi ta mà không đến các trung tâm học theo bài bản. Khi bạn khá lên 1 chút thì bạn có thể tự đệm đàn và hát hoặc đệm cho bạn gái hót thì hay hơn. Còn bạn muốn học cơ bản thì nên đến TT cho nó lành, ở nhà thì chỉ học đơn sơ vậy rồi từ từ nhìn người khác chơi mà học theo hay tải các clip trên youtube về ngâm cứu.
Chúc bạn thành công.

chả hiểu muốn nói gì, guitar pro chỉ là phần mềm chơi các tab sheet, mà cái tab sheet chính là các bản phổ, bạn nhìn trên guitar pro hay in ra thì nó cũng chả khác gì nhau. vậy in ta để tập hay nhìn trên guitar pro thì khác gì nhau. Mà guitar pro mình nói nó chỉ chơi các tab sheet, nó dạy gì cho bạn vậy? muốn có tab sheet thì cũng phải ngồi soạn ra ( thường thì làm biếng nên lên mạng tài .gpx về add vô)

bạn có nhầm không thế, bạn thử load cái file Gp5 đã định dạng về rồi chạy thử trên guitar pro xem nó ra cái gì, bạn đừng nhầm bạn dùng Guitar pro để bạn làm nhạc sĩ nhé.
Tớ chơi guitar mấy năm nay rồi, toàn dùng guitar pro đọc tab của anh em chia sẻ đó thôi :-?

bạn có nhầm không thế, bạn thử load cái file Gp5 đã định dạng về rồi chạy thử trên guitar pro xem nó ra cái gì, bạn đừng nhầm bạn dùng Guitar pro để bạn làm nhạc sĩ nhé.
Tớ chơi guitar mấy năm nay rồi, toàn dùng guitar pro đọc tab của anh em chia sẻ đó thôi :-?
nó đọc= nó chơi đấy, chứ nó dạy cái gì, nhìn vào tab là biết cần quái gì phải nhờ guitar pro nó chơi mới biết,

Còn ai không biết thì có nhìn guitar pro nó chạy cũng có hiểu gì đâu mà bảo dùng guitar pro để học, học cái gì trên đó ?

Nếu bạn muốn đánh dc ghita thì bạn phải học 1 điều số cơ bản: Các hợp âm cơ bản của ghita, cách bấm hợp âm sao cho ko bị "điếc", cách chuyển các hợp âm qua lại trong 1 bài nhạc sao cho trôi chảy, cách đánh dây, rải dây, các điệu cơ bản dễ đánh như slow, boston, ... . Đây là những điều cơ bản khi bạn muốn tự học ghi ta mà không đến các trung tâm học theo bài bản. Khi bạn khá lên 1 chút thì bạn có thể tự đệm đàn và hát hoặc đệm cho bạn gái hót thì hay hơn. Còn bạn muốn học cơ bản thì nên đến TT cho nó lành, ở nhà thì chỉ học đơn sơ vậy rồi từ từ nhìn người khác chơi mà học theo hay tải các clip trên youtube về ngâm cứu.
Chúc bạn thành công.
nói thêm là muốn tự học cũng phải học một lớp cơ bản để định hướng, ai dạy cũng được lấy kiến thức cơ bản thì về tự học mới được, còn mua về tự mò thì
gian nan

mình có bản của harmonica nè, học harp dễ mà lại hay

mình nghĩ bạn nên học cái này trước nèm,tìm sách mua học cho tiện
Tu-Hoc-Dan-Guitar-Theo-Phuong-Phap-F-Carulli-20463-300x440-249x249x249.jpg

học cái này đi 1/2 phần I thôi là bạn sẽ biết các thế bấm tay rồi,lúc đó muốn classic theo tab rất dễ ^^
good luck,mình đã học cái này năm 2006 rồi ^^

mình nghĩ bạn nên học cái này trước nèm,tìm sách mua học cho tiện
Tu-Hoc-Dan-Guitar-Theo-Phuong-Phap-F-Carulli-20463-300x440-249x249x249.jpg

học cái này đi 1/2 phần I thôi là bạn sẽ biết các thế bấm tay rồi,lúc đó muốn classic theo tab rất dễ ^^
good luck,mình đã học cái này năm 2006 rồi ^^
học toàn bộ giáo trình này thì classic ngon roài

bro cần phải học cơ bản cách đặt tay, cách đánh tay phải, các hợp âm cơ bản, học 1 số vòng hòa âm.
Sau khi biết mấy cái cơ bản đấy thì có thể học chơi solo, (nếu ko học nhạc lý thì có thể cài soft guitar pro để học theo dạng tab)

cám ơn pro mình cũng đang học qua hợp ân với dc vài hợp âm thôi

Cám ơn các bạn đóng góp ý kiến rất nhiều
chả là mình đam mê ghita lâu rồi mà chưa có $ mua
giờ mới mua dc 1 em tầm 800k thôi nhưng cũng tập
thời gian này đang dau tay mà cứ lui tới mấy cái nốt với hợp âm đâm ra cũng khá nản

trong khi muốn đàn bài kiss the rain T_T

Cám ơn các bạn đóng góp ý kiến rất nhiều
chả là mình đam mê ghita lâu rồi mà chưa có $ mua
giờ mới mua dc 1 em tầm 800k thôi nhưng cũng tập
thời gian này đang dau tay mà cứ lui tới mấy cái nốt với hợp âm đâm ra cũng khá nản

trong khi muốn đàn bài kiss the rain T_T
romance trước đi

thì guitar pro là cách học trực quan nhất đối với người chưa hiểu về nhạc lý rồi. Trên đó biểu diễn rõ ràng vị trí nốt, khoảng cách giữa các nốt mà không cần biết đọc bản nhạc. Nếu bạn ấy chỉ muốn đánh classic 1 bài thì chỉ cần theo tab guitar pro có sẵn là sẽ đánh được chứ chẳng cần biết hợp âm là gì. Và tất nhiên chỉ đánh được đúng 1 bài đó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week