Cách đối phó với tình trạng loading của PIX điên

CHXHCNVN1

Newbie
Reactions
42
MR
0.000
Tuần nay PIX điên làm anh em cạp khốn khổ. Mình tìm ra được nguyên nhân của tình trạng này và có cách tạm thời đối phó với PIX.
1. Nguyên nhân gây ra loading khẳng định 100% không phải do soft mà có thể đoán là do pix nó đang thử chính sách mới. Chính sách là gì thì ai cũng biết đó là ID>3000 code mức ưu tiên sẽ ít hơn.
2. Vậy để đối phó với chính sách này ta phải làm gì? Tất nhiên tốt nhất là gõ ID<3000 code.:D

Nhưng còn một cách nữa mà mình thấy cũng tạm thời đối phó được.
Mình đã thử fake IP và thấy rằng khi IP ở Việt Nam loading thì IP ở Bangladesh hay India vẫn load được. Nhưng không phải cứ fake IP bất kỳ nước nào cũng load đâu nhé. Thằng pix nó chỉ cho những nước nghèo như VN, China, India, bangladesh, Indo, Russia ... Còn mấy nước châu Âu hoặc Mỹ thì không vào được web pix chứ đừng nói chuyện load được.
Đọc đến đây mọi người chớ vội mừng, mặc dù là IP ở chỗ khác load được nhưng nó cũng như tình trạng IP ở VN là chỉ load một lúc là lại loading :(

Vậy ta cần là 1 phần mềm proxy để add 1 list IP proxy các nước khác nhau để khi thằng này loading ta chuyển sang thằng khác luôn. Và các bạn có thể dùng phần mềm Proxycap. Download và cách sử dụng các bạn search gu gồ ra ngay. Còn IP proxy các bạn cũng search gu gồ hoặc dùng tạm mấy cái mình đang dùng như hình dưới.
Thông thường mình chạy soft XD trước sau đó add ID vào rồi play nếu loading lúc đó mới enable Proxycap. khi loading không cần pause cứ vào phần proxies set IP nào thành default thì có nghĩa là dùng IP đó.

Cái này cũng chỉ là 1 cách đối phó với Pix vì cũng có lúc tất cả đều loading và khi xem lại trong view cũng khá nhiều code trống.
Hy vọng thằng pix nó chỉ khùng trong vài ngày để anh em có tí cháo.

Reactions
563
MR
0.000
nói nôn na ra là vào ban ngày ngoại trừ ban đêm, mỗi ip chỉ cho phép load tầm 3 phút là tối đát sau đó loading... cứ dùng hide ip thay đổi ip liên tục thì ip đâu chứa cho hết.

wingstar

Banned
Reactions
1,199
MR
0.000
để thử phát xem có hiệu quả ko. Chứ tình hình này thì nản quá

chetvedem

Junior
Reactions
11
MR
0.015
tkanh sáng kiến của bác chủ thớt..Phải thử mới được..chứ tình hình mới có 6h sáng mà đã load không nỗi rồi

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
hình như dân cạp cho pix là ấn độ nhiều nhất thì phải,tiền rúp ấn độ thấp hơn việt nam,1$=50rup' ấn độ
còn về tình hình fakeip,nếu fakeip lênn,máy sẽ lag
trước fake ip sang mỹ=))><tự nhiên tui bị túm và bị ban :)) cách đối phó tốt nhất là bà con qua mega :)

Reactions
235
MR
0.000
hình như dân cạp cho pix là ấn độ nhiều nhất thì phải,tiền rúp ấn độ thấp hơn việt nam,1$=50rup' ấn độ
còn về tình hình fakeip,nếu fakeip lênn,máy sẽ lag
trước fake ip sang mỹ=))><tự nhiên tui bị túm và bị ban :)) cách đối phó tốt nhất là bà con qua mega :)

:binhsua146: bé hư này ;)) 1$ = 50 rúp mà bảo thấp hơn VN 1$ = >=~ 21 K :binhsua39::binhsua46: =))

:binhsua146: bé hư này ;)) 1$ = 50 rúp mà bảo thấp hơn VN 1$ = >=~ 21 K :binhsua39::binhsua46: =))

:l bác có thể suy ra ,mà bác suy ra í nào sai í tui rầu bác
có nghĩa như thế này.1$usd=50rup' ấn độ,1$usd=20.1vietnam,vậy mà bác ko hỉu sao :l,đang so sánh $ ấn độ và việt nam mà :l

:l bác có thể suy ra ,mà bác suy ra í nào sai í tui rầu bác
có nghĩa như thế này.1$usd=50rup' ấn độ,1$usd=20.1vietnam,vậy mà bác ko hỉu sao :l,đang so sánh $ ấn độ và việt nam mà :l

vẫn ko hiểu :binhsua46::binhsua46::binhsua23::binhsua23: ý là sao ta :binhsua76:

vẫn ko hiểu :binhsua46::binhsua46::binhsua23::binhsua23: ý là sao ta :binhsua76:
>< có nghĩa là 1usd =50rup' ấn độ .còn viêt nam 1usd=20.1 ,vì tiền ấn đô thấp hơn viet nam,nên ấn độ đổi ra nhìu hơn,còn viêt nam thì đổi ra thấp.cũng giống như 20,1vietej nam thì đổi ra 1 usd mỹ mà ,vì tiền mỹ cao nên việt nam đem 20,1 gộp lại được có 1usd tương đương bằng 1 ngàn bên mỹ :)

>< có nghĩa là 1usd =50rup' ấn độ .còn viêt nam 1usd=20.1 ,vì tiền ấn đô thấp hơn viet nam,nên ấn độ đổi ra nhìu hơn,còn viêt nam thì đổi ra thấp.cũng giống như 20,1vietej nam thì đổi ra 1 usd mỹ mà ,vì tiền mỹ cao nên việt nam đem 20,1 gộp lại được có 1usd tương đương bằng 1 ngàn bên mỹ :)

éc , sao thế được . 1$ = 50 rup . còn 1$= ~ 20000 thì làm sao mà tiền ấn độ thấp hơn VN dc . 50 so với 20000 mà :binhsua79::binhsua46::binhsua46:

@yenly:l.50 rúp là =20.000
mỗi tiền dùng khác nhau,nhưng tiền việt nam dùng i chang tiền mỹ
nhưng hơi khác chút so sánh nhé:1 usd(có 000 đâu,trở lên 1000usd mới có 3 số 0) còn việt nam (1000 cũng có 3 số 000 =)) )
:)

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Tự dưng giờ thấy tiếc :(
Tiếc rằng 1 năm trước pix là số 1, lúc ấy ko chăm chỉ mà lười quá
Để h nó đin lên lại hối hận :(

xkiraqn

Hero
Reactions
732
MR
1.936
Chat with me via Skype
gớm , bà con chém chi cái vụ tiền tệ dữ quá b-) , fake ip sao ko dùng easy hide ip đi chủ thớt :)

---------- Post added at 08:30 AM ---------- Previous post was at 08:29 AM ----------

Tự dưng giờ thấy tiếc :(
Tiếc rằng 1 năm trước pix là số 1, lúc ấy ko chăm chỉ mà lười quá
Để h nó đin lên lại hối hận :(

sao ko thank đc nè ta , bác này giống mình ngày xưa nha ( và còn nhìu ng nữa )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,924
176,403
Latest member
chippro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week