Cách dùng sóng 3G khi bị chuyển xuống sóng 2G với gói 120k ở USB 3G Viettel

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.018
Mình thấy nhiều bạn dùng USB 3G, đăng ký gói 120k được dùng miễn phí 2Gbytes với sóng 3G, hết 2Gbytes chuyển về sóng 2G dùng rất là chậm. Mình đưa ra 1 cách các bạn tham khảo khi các bạn dùng hết 2Gbytes rồi các bạn vẫn dùng thỏa mái vẫn với chất lượng sóng 3G. Đây là video hướng dẫn cho loai 173Eu-1:
[video=youtube;uuQkcSYAo-g]http://www.youtube.com/watch?v=uuQkcSYAo-g[/video]
Đại loại là:
Tức là bạn ngắt kết nối, khoan chưa bấm vào kết nối, vào mạng sẽ lựa chọn được là chỉ GSM, bấm Apply, đợi cho cột sóng EDGE hiện lên bạn chọn Ưu tiên UMTS nhưng khoan bấm Apply hay Ok vội mà lúc đó mới mở cái Connect Dial up của Win lên. Bấm OK ở bảng ưu tiên UMTS đồng thời nhanh tay bấm Dial là đc

Còn hiện tại thì mình dùng không mất tiền. Trước đây mình dùng PC easy vẫn trừ tiền đều đều nhưng từ khi mang về quê không bị trừ nữa, chả hiểu, download cả ngày đêm không mất tiền. Đang nghiên cứu xem mình nghịch gì, nếu được share ae dùng cho thoải mái

kiểm tra tiền trước khi down

Kiểm tra tiền sau khi down

Nhận đc cái tn này thế là không mất xiền

Last edited by a moderator:
cái này là bóp băng thông đây mà :) đến nay viettel vẫn chưa fix lỗi này :D

Keke, biết mà không share cho AE, giờ dám thú nhận xứng đáng bị ăn 1000 cục gạch :-S

---------- Post added at 02:20 AM ---------- Previous post was at 02:18 AM ----------

ủa sao của mình phần chọn mạng bị dis bạn ơi??
Bạn thử làm lại theo video xem. Nhiều khi cái win nữa. Mình làm có cái bị lỗi phải cài luôn D-com nó mới nhận lại mạng đc ^^

Cái này hình như nó chỉ có tác dụng tầm 10' thôi , Max test trên android thấy vậy
This "trick" only useful only during 10 minutes . Max test on android mobile and see

Max

Cái này hình như nó chỉ có tác dụng tầm 10' thôi , Max test trên android thấy vậy
This "trick" only useful only during 10 minutes . Max test on android mobile and see

Max
Cái này dùng ổn trên Windows thôi Max. Mới đây Viettel mới fix lại nên có máy làm được máy không >"<
It 's useful for Windows, Max. Recently Viettel has fixed it so not using for all

Z

cuối tháng nó mới tổng kết tiền đấy :binhsua15:

Dạo này điện thoại mình dùng GPGS lướt web ầm ầm mà cũng không bị mất tiền.Chưa rõ nguyên nhân.Mình dùng mạng vinaphone

keke. trước đây dùng bao nhiêu nó trừ luôn bấy nhiêu đó. từ hôm mang về nhà nó đứng yên ko bị trừ tiền nữa, giờ mang lên NĐ trong zone cũng chưa thấy hề hấn gì :"> . Thế nên toàn cắm lap down JAV ngày lần đêm kaka

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:25 AM ----------

Mình dùng fastconect 3G làm cái này được không hanhyes
Fastconect cũng được. Nói chung là nguyên tắc của nó là chỉnh về sóng 2G, sau đó chỉnh về sóng 3g đồng thời kết nối luôn là đc

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:26 AM ----------

Trước thằng bạn mình hồi cấp 3 cũng vậy, nó dùng 5300 mà không bị mất GPRS :-SS

---------- Post added at 11:27 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

cái này mình cũng có. o.o có đến chục cái sms như này
hehe. Còn 1 tn nữa là nó bảo m dùng cái gói Fixwireless zone nó cái gói gì vậy. keke

Bác biết làm trên iOS ko, chỉ mình vs :D
hi mình chưa dùng iOS bao giờ nhưng nếu hệ điều hành hỗ trợ chế độ Connect mạng kiểu Dial Up như Windows thì bạn cũng làm tương tự thôi. Vào network, chọn connection, chọn thiết bị mạng (device, adapter...) chọn cái dial up của viettel đó chọn kết nối, rồi trong khi chọn sóng về 2G, chọn lại sóng 3G rùi nhanh tay connect bằng cái dial up của hệ điều hành

Hồi đó mình xài win 7 thì có cái connect gì ở dưới giờ xài xp thì không thấy đâu nữa , cậu biết cách tìm nó ở đâu không hanhyes

Mình vào được đó mà lúc đang connect thì bấm disabe thì nó ngắt kết nối còn muốn kết nối lại thì không có :((, pro nào biết nó nằm chỗ nào teawview qua kiếm giúp với :((

---------- Post added at 12:13 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

up lên cho ai giúp mình cái nào

anh em MMO vào loa lớn lên đi nào
đến lúc VT nó fix lỗi rồi ở đó lại đổ lỗi ,rồi la làng lên

anh em MMO vào loa lớn lên đi nào
đến lúc VT nó fix lỗi rồi ở đó lại đổ lỗi ,rồi la làng lên
hi bạn. mình post bài này cũng nghĩ tới vấn đề này rồi. Bạn lên google tìm kiếm từ khóa "sử dụng 3g khi bị bóp băng thông" thì kết quả vài chục nghìn, kết quả forum có bài này thì ít cũng vài trăm. Nên nếu viettel biết thì cũng không cần đến MMO4VN forum đâu ^^. Chia sẻ cho ae nào biết để dùng cho thuận tiện công việc thôi, nếu fix thì ae cũng chả mất gì, về dùng lại như cũ :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week