cách giảm lag khi chơi game ?

xkiraqn

Hero
Reactions
731
MR
1.910
máy mình mới chuyển từ win xp > xin 7 ( thím kia bảo ko nâng lên win 8 dc :( ) , máy chạy chơi mỗi garena > war craft mà vẫn lag ( thật là bó tay ), vào 1 tab web thôi là lag tăng lên ngay , ai biết giảm thiểu lag xin giúp mình , thanks !

bật task manager lên tắt bớt mấy ứng dụng chạy ngầm,chắc do ram ko đủ,nâng ram lên xem thế nào :v

ps: chơi game ko đc mở thêm web,vì trình duyệt nhất là chrome nó ngốn cpu với ram kinh khủng,muốn nhẹ thì có nước tắt trình duyệt rồi chơi

bật task manager lên tắt bớt mấy ứng dụng chạy ngầm,chắc do ram ko đủ,nâng ram lên xem thế nào :v

ps: chơi game ko đc mở thêm web,vì trình duyệt nhất là chrome nó ngốn cpu với ram kinh khủng,muốn nhẹ thì có nước tắt trình duyệt rồi chơi
tắt rồi vẫn lag bạn à , bó tay mà

tào lao, máy tính đã chạy dc win 7 thì là đủ sức để chạy dc win 8, kể cả pentium4 vẫn có thể cài dc bởi vì win 8 nhẹ hơn win 7 rất nhiều. mà ko dc mượt
còn việc chú chơi game bi lag khi chuyển lên win 7, thử hỏi trước khi lên win 7 (nghia~ là còn đang dùng win xp) thì chơi game có lag ko???
cấu hình thế nào mà đua theo win 7???

mình xin ghóp ý thế này, mình trước dùng win xp, vì nó nhẹ, rất ko thích win 7 vì nó nặng , đang dùng win xp, cài win 7, mình dùng cảm giác nó giật giật thế là up lên win 8 luôn và thấy win 8 rất nhẹ dùng tuyệt hơn win xp nhiều, khuyên bạn nên up lên win 8 hoặc sử dụng win xp. win 7 nặng nhất sao lại cứ thích dùng nó?

máy mình mới chuyển từ win xp > xin 7 ( thím kia bảo ko nâng lên win 8 dc :( ) , máy chạy chơi mỗi garena > war craft mà vẫn lag ( thật là bó tay ), vào 1 tab web thôi là lag tăng lên ngay , ai biết giảm thiểu lag xin giúp mình , thanks !
ra tiệm mua ngay cái card đồ họa + đôn thêm 1 thanh ram nữa là hết lag liền àh. còn muốn vừa chơi game + vừa xem video thì mua cái model hitech 4tr hay 5tr gì đấy ( loại quán nét hay dùng) :p

cấu hình máy như nào chứ bác
@@ . lag hay ko có thể 1 phần do mạng hoặc cấu hình máy quá yếu mà bác cứ đòi liền tù tì 1 đống trò
CTR+ alt + delete xem dung lượng Ram của máy bác chiếm bao nhiêu rồi

do chủ 2pic nói không rõ ràng
khi hỏi 1 vấn đề gì về phần cứng máy thì tối thiểu phải có cấu hình máy như ram,main,cpu là gì,vga onboard hay là rời
mình có cài 1 cái máy của ông cậu có cấu hình core duo cài ram 2gb xài win 7cực kì miễn cưỡng chỉ xài lướt web còn giựt giựt chứ ở đó chơi warcraft

máy bác cấu hình thế nào

tắt bớt các services không cần thiết

Virus , cấu hình , mạng . và quay về winxp .
Win7 thì game nghe có vẽ tốt hơn nhưng mà nó yêu cầu phần cứng cao thích hợp mấy cái máy cấu hình mới . Chứ mấy máy củ tốt nhất xài winxp ngon lành .
Bạn bật phím " alt + ctril + delete sau đó chơi game . Rồi ra ngoài xem nó có full CPU hay full Usage .
Nếu scan virus xong mà vẩn ko xong thì thớt có lẽ do cấu hình thôi ... đem tiền nâng cấp máy đi . Chứ ko có cách nào nhanh hơn đâu có thì củng chã cải thiện nhiều

Last edited:
mình xin ghóp ý thế này, mình trước dùng win xp, vì nó nhẹ, rất ko thích win 7 vì nó nặng , đang dùng win xp, cài win 7, mình dùng cảm giác nó giật giật thế là up lên win 8 luôn và thấy win 8 rất nhẹ dùng tuyệt hơn win xp nhiều, khuyên bạn nên up lên win 8 hoặc sử dụng win xp. win 7 nặng nhất sao lại cứ thích dùng nó?
thế mà trên kia, thằng bạn của thớt bảo chỉ chạy dc win7 thui, máy ko chạy dc win 8 :( haha hay là chú nó ko biết cài win 8

thế mà trên kia, thằng bạn của thớt bảo chỉ chạy dc win7 thui, máy ko chạy dc win 8 :( haha hay là chú nó ko biết cài win 8
chắc là bạn thớt cứ nghĩ cấu hình win8 phải nặng hơn win7 . Mà mấy cái win này chỉ nhửng người sửa vi tính mới ngâm cứu thôi . cho dù có xài củng chã rãnh mà so sánh nên khuyên win7 củng đúng .
Nếu như thớt muốn xài win7 thì xài win7 32 bit nhé . 64 bit dành cho > 4G

chac the, chu win 8 nhe, dung thích, chẳng qua nó ngại cài thôi, nếu ko thì cứ mua cái usb 8gb mà cái 15p là xong cái win 8

chac the, chu win 8 nhe, dung thích, chẳng qua nó ngại cài thôi, nếu ko thì cứ mua cái usb 8gb mà cái 15p là xong cái win 8
Sở dĩ ông cảm thấy win8 mở máy nhanh hơn win 7 là do . Trong quá trình boot máy win7 củng khởi động chương trình . Còn win8 mở máy xong nó mới chạy chương trình chạy ngầm nói chung củng phải chờ thêm 1 tí mới xài dc .
nếu cấu hình đủ thì win7 với win8 củng ko hơn nhau nhiều đâu .

máy mình cpu cổ kém hơn cả pentium 4 mà vẫn chơi được win8 mượt mà -> nâng ram 2GB lên nhé cu.ram giờ rẻ mà.tiện nâng thêm con cpu thì nhất.

do chủ 2pic nói không rõ ràng
khi hỏi 1 vấn đề gì về phần cứng máy thì tối thiểu phải có cấu hình máy như ram,main,cpu là gì,vga onboard hay là rời
mình có cài 1 cái máy của ông cậu có cấu hình core duo cài ram 2gb xài win 7cực kì miễn cưỡng chỉ xài lướt web còn giựt giựt chứ ở đó chơi warcraft
máy t có giật đâu :|.ram t 2gb nhưng tốc độ đọc x16

Sở dĩ ông cảm thấy win8 mở máy nhanh hơn win 7 là do . Trong quá trình boot máy win7 củng khởi động chương trình . Còn win8 mở máy xong nó mới chạy chương trình chạy ngầm nói chung củng phải chờ thêm 1 tí mới xài dc .
nếu cấu hình đủ thì win7 với win8 củng ko hơn nhau nhiều đâu .
mình ko nói vấn đề mở máy, mình nói vấn đề khi sử dụng, chạy trương trình, còn vấn đề khởi động thì khỏi bàn, cậu cứ hỏi 10 người sử dụng qua win 8 đi xem thấy ai nói ko hơn nhau bao nhiêu ko.
Còn vấn đề cấu hình, máy mình core 2 dual, main giga g41, ram 4gb đã đủ chưa? thế mà ko dùng nổi cái win 7, giật quá nên cài lại win xp và giờ dùng win 8.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,512
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week