cách giảm lag khi chơi game ?

mình ko nói vấn đề mở máy, mình nói vấn đề khi sử dụng, chạy trương trình, còn vấn đề khởi động thì khỏi bàn, cậu cứ hỏi 10 người sử dụng qua win 8 đi xem thấy ai nói ko hơn nhau bao nhiêu ko.
Còn vấn đề cấu hình, máy mình core 2 dual, main giga g41, ram 4gb đã đủ chưa? thế mà ko dùng nổi cái win 7, giật quá nên cài lại win xp và giờ dùng win 8.
Mình xài từ 7 đến 8 và 8.1 luôn . Và hiện tại xài win 7 vì laptop cài sẳn khi mua củng có 4G thôi chạy mượt chã thấy vấn đề gì ^^ thật mình ko thấy khác biệt tí nào khi vào dc desktop @@ có cái menu của win8 nó lạ lạ 1 tí .
Mình nghĩ win 8 nó chỉ hay ở mảng di động thôi như máy tính bảng này nọ .

Máy mình RAM 1G chip E5200 main G31 cài win7 cũng hay bật garena với dota chơi có lag mấy đâu. Nhưng chỉ bật 2 cái đó thì ok, bật thêm FF hay Chorme là vỡ mồm ngay, lag lòi mắt phải restart máy. Nghe các bác nói chắc tí nữa ngâm cứu cài win8 xem nó thế nào :rolleyes:.

Lag nhìu lý do mà bạn.
Bạn kiểm tra:
1. Cấu hình máy (Ram, Card màn hình) có đáp ứng đủ yêu cầu game ko
2. Phần mềm (chính xác là virus) cũng là nguyên nhân
3. Mạng lag cũng là 1 nguyên nhân đấy (tin mình đi, có nhìu bác nói mạng thì liên quan éo gì, nhưng cứ thử mạng lag đi rùi sẻ biết ngay thui !)

Máy mình RAM 1G chip E5200 main G31 cài win7 cũng hay bật garena với dota chơi có lag mấy đâu. Nhưng chỉ bật 2 cái đó thì ok, bật thêm FF hay Chorme là vỡ mồm ngay, lag lòi mắt phải restart máy. Nghe các bác nói chắc tí nữa ngâm cứu cài win8 xem nó thế nào :rolleyes:.
Hơn dc tắt máy + mở máy nhanh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,512
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week