Help Cách phòng chống DDOS cho site warez

cuking

Junior
Reactions
224
MR
0.184
Mình có 2 site warez, lúc đầu dùng shared hosting, sau này bị ddos quá nên chuyển qua dùng VPS.

Nhưng giờ VPS cũng chịu không nổi DDOS. Nên mình lập topic này để mọi người bàn cách chống DDOS 1 cách hiệu quả nhất.

Mình nghe nói là dùng Cloudflare, sau đó vô phần Firewall rồi block hết IP, chỉ để Whitelist IP của Cloudflare thôi, nhưng thực sự chưa biết làm ^^.

Mình có 2 site warez, lúc đầu dùng shared hosting, sau này bị ddos quá nên chuyển qua dùng VPS.

Nhưng giờ VPS cũng chịu không nổi DDOS. Nên mình lập topic này để mọi người bàn cách chống DDOS 1 cách hiệu quả nhất.

Mình nghe nói là dùng Cloudflare, sau đó vô phần Firewall rồi block hết IP, chỉ để Whitelist IP của Cloudflare thôi, nhưng thực sự chưa biết làm ^^.
sư phụ ađy6 rồi , thì bác dùng cloudflare chỉnh chế độ giống mmo4me nè , cho chống ddos

site ngon thf cho người ta post với ai vẻ ăn một mình thì máy chú gato nó ddos cho hic hic :D

mình block backsite, block hết luôn các các quốc gia trừ VN và 1 số nước để fake IP vào khi có sự cố thôi, còn lại block hết, và đổi url đăng nhập admin, cũng đỡ 1 phần ddos, dĩ nhiên có dùng thêm CF để chống ddos cho Front site

dung blogspot lam hót dc ko bac ^^

mình block backsite, block hết luôn các các quốc gia trừ VN và 1 số nước để fake IP vào khi có sự cố thôi, còn lại block hết, và đổi url đăng nhập admin, cũng đỡ 1 phần ddos, dĩ nhiên có dùng thêm CF để chống ddos cho Front site
Cảm ơn cậu. KN khá hay.

Mình vừa áp dụng cách này thấy khá hiệu quả nên share cho mọi người. Các bước như sau:

1. Các bạn sử dụng dịch vụ Cloudflare cho website của mình (vô NameServer của trang quản lý domain, đổi qua dùng DNS của Cloudflare. Sau đó add site trên Cloudflare rồi trỏ IP về VPS của mình)

2. Access vô SSH của VPS. Cấu hình iptables để allow tất cả IP của cloudflare, danh sách lấy ở đây: https://www.cloudflare.com/ips-v4), sau đó block tất cả IP còn lại. Các lệnh như sau:
iptables -A INPUT -s 103.21.244.0/22 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 103.22.200.0/22 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 103.31.4.0/22 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 104.16.0.0/12 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 108.162.192.0/18 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 141.101.64.0/18 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 162.158.0.0/15 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 172.64.0.0/13 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 173.245.48.0/20 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 188.114.96.0/20 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 190.93.240.0/20 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 197.234.240.0/22 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 198.41.128.0/17 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 199.27.128.0/21 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -s 0.0.0.0/0 -j DROP

Xong.

Từ bây giờ không ai có thể tấn công IP thực của bạn, tất cả đều phải thông qua cloudflare. Hy vọng gói free của cloudflare cũng đủ để bảo vệ VPS của mình.

cloudflare thôi bác, khá ổn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week