Cách reset modem nhanh hơn

bà mịa, mất hơn 10 phút để làm video hướng dẫn, mấy chục lượt down mà đíu ai chiu bỏ ra 5s click cái nút thanks .

bà mịa, mất hơn 10 phút để làm video hướng dẫn, mấy chục lượt down mà đíu ai chiu bỏ ra 5s click cái nút thanks .

UHm...thực ra công cậu làm video củng đáng lắm...nhưng hình như nó chưa đủ rõ ràng thì phải.
trong đó
tớ thấy cậu dùng lệnh
rasdial/d
rasdial test ....gì đó
ipconfig/all
Tớ vẩn chưa hiểu là chỉ cần 1 lệnh rasdial hay phải là rasdial/d . d đó là cái gì
cần phải dùng cả 3 cái mới change đc ip hay chỉ 1 lệnh đầu
tớ đã thử một vài suy luận từ cái clip cậu làm nhưng ip vẩn ko change đc
Cậu có thể nói rõ hơn ko : chỉ cần viết lại lệnh rasdial một cách rõ ràng thôi
Cảm ơn !

Cậu cho nick hay add nick wind_sdc support dùm tớ đc ko..đang rất cần :)

UHm...thực ra công cậu làm video củng đáng lắm...nhưng hình như nó chưa đủ rõ ràng thì phải.
trong đó
tớ thấy cậu dùng lệnh

Tớ vẩn chưa hiểu là chỉ cần 1 lệnh rasdial hay phải là rasdial/d . d đó là cái gì
cần phải dùng cả 3 cái mới change đc ip hay chỉ 1 lệnh đầu
tớ đã thử một vài suy luận từ cái clip cậu làm nhưng ip vẩn ko change đc
Cậu có thể nói rõ hơn ko : chỉ cần viết lại lệnh rasdial một cách rõ ràng thôi
Cảm ơn !

Cậu cho nick hay add nick wind_sdc support dùm tớ đc ko..đang rất cần :)

rasdial/d là để disconnect .
rasdial test ... là để connect
ipconfig là để kiểm tra IP .
toàn bộ 3 lệnh này thực hiện hết khoảng 2s .
còn muốn 1 máy có 100 IP internet chỉ với 1 card mạng thì phải biết dùng linux, window không hỗ trợ multi pppoe và multi route. Mình đã từng config 1 máy như thế này .
Linux thì hỗ trợ multi pppoe Interface nhưng không hỗ trợ multi route,cần phải biên dịch lại kenel .

Quan trọng nhất, muốn thực hiện được thì phải Activated Bridge Interface của modem .

Last edited by a moderator:
B1 : Mở trình duyệt lên gõ 192.168.1.1 --->enter
B2 : Nhập user, pass
B3 : Đối với mạng FPT Vào Maintenance (Với VNN, Viettel mình ko rõ)---chọn sysRestart--Chọn Restart

Chờ 10s là xong

lại một cái mộ nữa đc khai quật. hì

Chủ đề change IP không bao giờ là cũ cả

B1 : Mở trình duyệt lên gõ 192.168.1.1 --->enter
B2 : Nhập user, pass
B3 : Đối với mạng FPT Vào Maintenance (Với VNN, Viettel mình ko rõ)---chọn sysRestart--Chọn Restart

Chờ 10s là xong

router nào mà bá đạo thế, restart mất có 10s .

Chủ đề change IP không bao giờ là cũ cả

router nào mà bá đạo thế, restart mất có 10s .
restart thì chưa tới 10s đã báo Complete rồi bạn ơi... có điều nó đã được cấp IP mới hay chưa thôi :binhsua35: trước xài FPT cục zyxel ấy, restart có ~ 5 - 7s báo complete nhưng IP vẫn chưa có (IP 0.0.0.0) đợi thêm chừng 20s nữa mới có IP ;)

Mình xài fpt , toàn truy cập thẳng vào modem thông qa 192.168.1.1 , id pass modem bọn fpt để mặc định là admin / admin . Vô đó vào quick start rồi run winzard > ok . Là xong :d, tuy nhiên phải phải là người đứng tên lắp đặt , mới có username và pass trong cái quick đó cơ :D . rs Ip nhanh cực , chưa tới 15s :m121:

Reset MODEM chua đầy 1 s nè

Đây là chuơng trinh của mình tự viết bằng ngôn ngữ BATCH FILE. Xin các bạn hãy nhận xét xem như thế nào nha
Các bạn hãy down file ở đính kèm về và nhấp đôi chuột và nhập mật khẩu của modem thế là xong.
http://danptc.tk/batch/resetmodem.bat
Hoặc các bạn hãy copy đoạn code này về dán vào notepad rồi lưu thành file *.bat
@echo off
title MODEM RESER v1.0 - Made by USD.Finder
echo MODEM RESER v1.0
echo ================
echo Made by USD.Finder - MMO4ME.VN
echo ===============================================================================
echo.
echo.
for /f "tokens=13*" %%a in ('ipconfig ^|findstr /i "gateway"') do (
echo IP Modem cua ban la %%a
echo.
echo Ban co muon RESET lai MODEM cua ban khong ?.
echo Nhan phim bat ky de RESET lai MODEM. Neu ban khong muon thi hay tat cua so nay
pause >nul
echo Hay nhap Password cua MODEM vao day:
telnet %%a
wan adsl reset
)
Nếu bạn nào sử dụng WIN7 thì hãy chuột phải vào file *.bat và chọn dòng "Run as Administrator" nhé

Last edited by a moderator:
mở tắt cho nhanh vãi công nghệ cao

next liên tục là reset thôi chứ tắt nguồn bật lại hay hỏng modem đôi khi lại không vào được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week