Cách sử dụng VPS azure

bác conect mà chỉ gõ mỗi địa chỉ ip , gõ thiếu port thì làm sao conect được
65.52.115.9:53071 chứ không phải 65.52.115.9 :binhsua146:

VPS Azure có cho down file RDP...down về connect bt thôi..còn nếu muốn connect bt thì nhớ phải thêm IP:port nữa mới connect đc

có 2 trường hợp:

1 là do cậu đang xài Windows XP nên không thể connect đến VPS Windows 2012, cách fix:

1. Vào Start, click Run, gõ regedit rồi ấn ENTER.

2. Bảng bên trái chọn đến đường dẫn sau: HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Lsa

3. Bên bảng chi tiết bên phải, chọn Security Packages rồi ấn chuột phải và chọn Modify.

4. Trong bảng value data , gõ thêm tspkg vào( không xóa những cái cũ ). Xóa bỏ những data liên quan đến SSPs( cái nào có chữ ssp là xóa) , sau đó ấn OK.

5. Bên bảng bên trái , tim tiếp đến đường dẫn sau
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\SecurityProviders

6. Bên bảng chi tiết bên phải , chọn SecurityProviders ấn chuột phải rồi chọn Modify.

7. Trong bảng Value data , gõ credssp.dll. Xóa bỏ những data liên quan đến SSPs( cái nào có chữ ssp là xóa), sau đó ấn OK.

8. Thoát Registry Editor.

9. Restart máy tính.

2 là do Azure giới hạn số lượng VPS 1 ip có thể connect đến, cách khắc phục là connect vps trong vps.

Nhưng mình nghĩ bạn nằm trong trường hợp 1 á :D

Đúng rồi nếu win xp thì không thể connect đc vào winserver 2012
Mình vừa thử vẫn connect bình thường nhá
mỗi tội pass sai

có 2 trường hợp:

1 là do cậu đang xài Windows XP nên không thể connect đến VPS Windows 2012, cách fix:

2 là do Azure giới hạn số lượng VPS 1 ip có thể connect đến, cách khắc phục là connect vps trong vps.

Nhưng mình nghĩ bạn nằm trong trường hợp 1 á :D
Vẫn không được bác ơi, bác team giúp em với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week