Help Cách tăng tốc độ máy tính

pokemon85

Junior
Reactions
89
MR
0.005
Chat with me via Skype
Bác nào có kinh nghiệm về máy tính cho em hỏi chút ? máy em dạo này chạy chậm lắm, có cách nào tăng tốc độ cho máy không ? em dùng Laptop Asus Ram 2GB

wmz24h

Junior
Reactions
97
MR
0.003
$500.00
Services
Chat with me via Skype
Bác nào có kinh nghiệm về máy tính cho em hỏi chút ? máy em dạo này chạy chậm lắm, có cách nào tăng tốc độ cho máy không ? em dùng Laptop Asus Ram 2GB
thông tin bác cho ít thế thì chịu :D
ram 2GB còn là ram gì nữa chứ, chip gì nữa.
laptop thì thay cpu không kinh tế lắm, bác xem lại model máy hỗ trợ max ram là bao nhiêu, bây giờ cứ 6-8GB, ổ cứng thì thay một cái SSD sata 3 vào, rồi cài windows 8.1, đảm bảo vi vu ngay.
có điều nếu là máy mà cpu đời cũ (thấp hơn core i) thì vote bác mua máy khác cho nhanh, vì nâng cấp sẽ không kinh tế và hiệu quả rõ rệt.

thông tin bác cho ít thế thì chịu :D
ram 2GB còn là ram gì nữa chứ, chip gì nữa.
laptop thì thay cpu không kinh tế lắm, bác xem lại model máy hỗ trợ max ram là bao nhiêu, bây giờ cứ 6-8GB, ổ cứng thì thay một cái SSD sata 3 vào, rồi cài windows 8.1, đảm bảo vi vu ngay.
có điều nếu là máy mà cpu đời cũ (thấp hơn core i) thì vote bác mua máy khác cho nhanh, vì nâng cấp sẽ không kinh tế và hiệu quả rõ rệt.
Nói như bác @wmz24h có khi em phải mua em khác rồi :(

Nói như bác @wmz24h có khi em phải mua em khác rồi :(
luôn và ngay đi bác :), làm việc như ae mmo mà dùng máy tốt, giảm stress và tăng hiệu quả công việc lên nhiều đấy.
trước e cũng dùng 1 con asus như bác, ram 2GB, cpu 2 lõi, nhiều lúc đang cần việc quan trọng mà nó cứ ì ra, rất là bực.
sau chuyển qua dùng asus chip i7, ram 16GB, vừa HDD vừa SSD, tháy hiệu quả công việc tốt hơn hẳn, mà bớt đi cảm giác bực bội khi khách đang hỏi, buzz nhiều mà máy thì cứ quay đồng hồ cát:D

shival

Hero
Reactions
298
MR
0.076
máy em ram 2 g ddr3l cpu i3 đời 3 vga on mà ram chạy lúc nào cũng 80 % trở lên còn cpu chạy 16% tới 30% là cao nhất không biết em nên nâng ssd và nag ram bao nhiêu thì được ạ chứ .....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,970
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week