Help Cách tạo 1 site DLE để chiến PTU!

haipro

Junior
Reactions
5
MR
0.000
Bạn hướng dẫn mình chình cái watermark dc ko ?
Site mình vẫn còn cái watermark của dleviet chưa bỏ dc.
Và cả cái này nữa : <meta name="generator" content="DataLife Engine" />

MITS

Verified
Reactions
554
MR
0.005
The Error returned was:
Access denied for user 'b14_8721803'@'192.168.0.78' (using password: YES)

Error Number:
1

>>> Điền sai sql/tên data/tên username/pass
kiểm tra lại

Mình không hiểu, bạn nói rõ hơn được không :|

Cái watemark khi user post bài mà up ành lên host của bạn thì cái ảnh đấy tự thêm logo site bạn hoặc ảnh nào đó mà bạn chọn.:D
cái này mình tìm ra rồi !
Còn cái thứ 2 là khi view source web sẽ thấy ,chắc nó liên quan gj đến seo gj đấy.Dùng template share trên mạng nhiều cái nó chèn nguyên trang web web của họ vào đấy(dle-en.com) chằng hạn --> <meta name="generator" content="dle-en.com" />.Mình muốn chình nó về mặc định hoăc tên trang web của mình.:D

Ai có Kinh nghiệm seo siếc gj chỉ mình với dc ko .Site let đẹt mãi, chán wa đi ...

Còn cái thứ 2 là khi view source web sẽ thấy ,chắc nó liên quan gj đến seo gj đấy.Dùng template share trên mạng nhiều cái nó chèn nguyên trang web web của họ vào đấy(dle-en.com) chằng hạn --> <meta name="generator" content="dle-en.com" />
Cái này lúc dow về của mình đã mặc định là DataLife Engine rồi còn chỉnh thế nào thì mình chịu :(

winwin82

Junior
Reactions
75
MR
0.000
Không rành về DLE nhưng có thể mò bằng cách này (mình nói ko phải thì các pro đừng cười ):
_ Cài addon firebug cho firefox ( cái này bạn nào chơi PTU chắc đều có để lấy ID & prefix cho MP5 )
_ View source bằng firebug, xem đoạn code đó nằm trong tập tin nào , dòng thứ mấy
_ Vào source , lôi tập tin đó ra chỉnh lại ( nhớ backup trước khi làm ).
_ Mình đã thử chỉnh một số thứ trên DLE bằng cách này, còn cấu trúc của DLE thì không rành nên ko dám nói, hy vọng giúp được bạn.

hanhsl

Senior
Reactions
185
MR
0.008
Không rành về DLE nhưng có thể mò bằng cách này (mình nói ko phải thì các pro đừng cười ):
_ Cài addon firebug cho firefox ( cái này bạn nào chơi PTU chắc đều có để lấy ID & prefix cho MP5 )
_ View source bằng firebug, xem đoạn code đó nằm trong tập tin nào , dòng thứ mấy
_ Vào source , lôi tập tin đó ra chỉnh lại ( nhớ backup trước khi làm ).
_ Mình đã thử chỉnh một số thứ trên DLE bằng cách này, còn cấu trúc của DLE thì không rành nên ko dám nói, hy vọng giúp được bạn.
đúng rồi cái nè hỗ trợ hay phết, có thể test ngày trên đấy.

server1

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Bạn hướng dẫn mình chình cái watermark dc ko ?
Site mình vẫn còn cái watermark của dleviet chưa bỏ dc.
Và cả cái này nữa : <meta name="generator" content="DataLife Engine" />

Bỏ cái này có cần thiết không ?
Bạn vào engine/engine.php
tìm <meta name="generator" content="DataLife Engine" />
bỏ nó đi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,012
176,507
Latest member