Ask cách tính lượng truy cập của gg anatylics

minhthu22

Verified
Reactions
425
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
các bác cho em hỏi ngu tý.
Web em có đặt Google anatylics 1 ngày nó đếm đc có 100-300 lượt truy cập.
Nhưng trong host phần BW thì lưu lượng lại mất khá nhiều, Em thử vào vào site CPM lấy banner đặt vào thì 1 ngày 1 banner hiển thị đến 3000-4000 lần. Có nghĩa là sao các bác nhỉ.
E đặt thêm 2 3 cái banner nữa, cũng toàn hiển thị 3000-5000 lần cả ( đặt ở ngay đầu trang. Nhưng Google anatylics đếm có 1 tý. Mà thằng Alexa xếp hạng rank em tận 16 triệu. 2 thằng to đầu nó đều đếm site em rất ít)
Ngay cả exo nó còn đếm được 2000 lượt nhảy pop, mà em đặt 3h 1 lần chứ cũng ko phải nhảy vô tội vạ.
Các bác giải ngu cho em được không.
Site em 100% là traffic tự nhiên nhé, thậm chí còn ko Backlink hay chạy ads FB gì cả.

có Pro nào giúp với

các bác cho em hỏi ngu tý.
Web em có đặt Google anatylics 1 ngày nó đếm đc có 100-300 lượt truy cập.
Nhưng trong host phần BW thì lưu lượng lại mất khá nhiều, Em thử vào vào site CPM lấy banner đặt vào thì 1 ngày 1 banner hiển thị đến 3000-4000 lần. Có nghĩa là sao các bác nhỉ.
E đặt thêm 2 3 cái banner nữa, cũng toàn hiển thị 3000-5000 lần cả ( đặt ở ngay đầu trang. Nhưng Google anatylics đếm có 1 tý. Mà thằng Alexa xếp hạng rank em tận 16 triệu. 2 thằng to đầu nó đều đếm site em rất ít)
Ngay cả exo nó còn đếm được 2000 lượt nhảy pop, mà em đặt 3h 1 lần chứ cũng ko phải nhảy vô tội vạ.
Các bác giải ngu cho em được không.
Site em 100% là traffic tự nhiên nhé, thậm chí còn ko Backlink hay chạy ads FB gì cả.
ko có chuyện gì lạ cả.
Analytic đếm rất chuẩn. alexa thì phụ thuộc IP có blacklist không.
vậy traffic "thật" là gì?
Còn bot thì vui lòng mở css, image lên thì analytic sẽ chạy vèo vèo. Hôm sau sẽ cập nhật ngày hôm trước.

ko có chuyện gì lạ cả.
Analytic đếm rất chuẩn. alexa thì phụ thuộc IP có blacklist không.
vậy traffic "thật" là gì?
Còn bot thì vui lòng mở css, image lên thì analytic sẽ chạy vèo vèo. Hôm sau sẽ cập nhật ngày hôm trước.
bạn ơi site mình ko có blacklist.
Traffic thì là do khách tự truy cập thôi chứ mình ko bot hay chest gì cả. Site mình read traffic bạn ak.
Mình cũng có chơi chest và mình thấy nó đếm cũng rất chuẩn, nhưng site read traffic thì ko hiểu sao banner hiện nhiều mà view lại không có
có khi nào đặt GG analytics nhầm chỗ không, site của mình code có sẵn mà lại ko có tím thấy thẻ head. Nhung cái alexa cũng xếp thế nên mình nghĩ không phải.
Có khi nào có cách nào đó truy cập qua cả captcha mà lưu lượng không đc tính ko nhỉ, Site mình có captcha và thậm chí trong site captcha cũng ghi nhận 1 ngày mình có khoảng 1700 lần vượt captcha thành công

không botz? không backlink vaf ads?? thế lấy đâu ra traffic thế bác? @@!
như bạn vào mmo4me thì mmo4me có traffic vậy, bạn đến do bạn tự vào thôi chứ chả qua đâu cả. Mình ko có dùng tool hay chest gì cả.

Trong site captcha cũng ghi nhận 1 ngày mình có khoảng 4000 lần nhập captcha. Đây là captcha của solvemedia. Chả lẽ dùng nó dùng tool hay phần mềm gì đó nên GG và alex nó không ghi nhận nhỉ

GG nó tính 1IP = 1 lần/ ngày
Nói chung là cũng khó giải thích, nhưng mình đảm bảo với bạn site của mình có ít nhất 500 người khác nhau truy cập 1 ngày. Mình muốn hỏi xem có cái phần mềm nào auto nào tự vào site và nhập captcha không. Mình sợ những tool đó thì GG và alexa ko tính.
Chứ cũng làm gì đến nối trung bình 1 khách của site mình truy cập 20-30 lần 1 ngày
Và thưa bạn là GG nó cũng ko tính như vậy đâu. Vì nếu như thể thì time/1 phiên và số trang/1 phiên phải rất cao. Nhưng mình trung bình toàn 2 phút và 2 lần 1 phiên thôi

Nói chung là cũng khó giải thích, nhưng mình đảm bảo với bạn site của mình có ít nhất 500 người khác nhau truy cập 1 ngày. Mình muốn hỏi xem có cái phần mềm nào auto nào tự vào site và nhập captcha không. Mình sợ những tool đó thì GG và alexa ko tính.
Chứ cũng làm gì đến nối trung bình 1 khách của site mình truy cập 20-30 lần 1 ngày
Và thưa bạn là GG nó cũng ko tính như vậy đâu. Vì nếu như thể thì time/1 phiên và số trang/1 phiên phải rất cao. Nhưng mình trung bình toàn 2 phút và 2 lần 1 phiên thôi

Cứ có người click vào Domain là nó tính 1 click rồi, còn vô trong hay ko ko quan trọng .

Cứ có người click vào Domain là nó tính 1 click rồi, còn vô trong hay ko ko quan trọng .
thưa bạn là site mình có nhập captcha. mà on site 40s mới đc nhập captcha bạn ak. Và 1 ngày mình có 4000-5000 lượt nhập captcha. 1 ngày mình xem thông tin đăng nhập thì chắc chắc ko phải con số 100 200 tài khoản, ít nhất cũng hơn 700 TK khác nhau. Nhưng ko hiểu sao chỉ GG chỉ ghi nhận có 100 hơn. Mình nghi ngờ dạng site của mình có tool gì đó để log và clix captcha thôi

cái vụ captcha thì chắc là mấy ông thần dùng tool auto backlink nên nó yêu cầu captcha nhé .

còn khác biệt là do có các con bot của các site nó đi quét kiểu yandex , bing , yahoo . . . . . .

google nó tính real traffic , nó chặn hết các con bot tự động .

còn các cái banner thì vẫn hiện khi bot vào nhé .

mà ana cậu đặt bằng cách nào , dùng plugin nào , hay tự đặt tay ?

GG nó tính 1IP = 1 lần/ ngày
làm gì có vụ 1IP = 1 lần/ngày

tầm 3 - 5k ssh đây.
thưa bạn là site mình có nhập captcha. mà on site 40s mới đc nhập captcha bạn ak. Và 1 ngày mình có 4000-5000 lượt nhập captcha. 1 ngày mình xem thông tin đăng nhập thì chắc chắc ko phải con số 100 200 tài khoản, ít nhất cũng hơn 700 TK khác nhau. Nhưng ko hiểu sao chỉ GG chỉ ghi nhận có 100 hơn. Mình nghi ngờ dạng site của mình có tool gì đó để log và clix captcha thôi
tool vượt captcha rồi.

cái vụ captcha thì chắc là mấy ông thần dùng tool auto backlink nên nó yêu cầu captcha nhé .

còn khác biệt là do có các con bot của các site nó đi quét kiểu yandex , bing , yahoo . . . . . .

google nó tính real traffic , nó chặn hết các con bot tự động .

còn các cái banner thì vẫn hiện khi bot vào nhé .

mà ana cậu đặt bằng cách nào , dùng plugin nào , hay tự đặt tay ?
mình đặt bằng tay bạn ơi. bạn giải thích rõ hơn mình đc ko. Có cách nào chặn mấy cái con bot vào ko bạn

mình đặt bằng tay bạn ơi. bạn giải thích rõ hơn mình đc ko. Có cách nào chặn mấy cái con bot vào ko bạn
có cái plugin google anatilic đấy , cậu cài vào rồi nhập code theo dõi là đc .

đặt bằng tay thì dễ cậu đặt thiếu lắm .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,532
174,815
Latest member
kitudacbietpubg

Most viewed of week

Most viewed of week

Back