Cần anh em tư vấn cấu laptop mở được nhiều vmware

proptu2014

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Đang cần gấp cho công việc , không biết loại laptop nào cấu hình có thể chạy được 1 lần 7,8 vmware nhĩ ( core i mấy, ram bao nhiêu GB ) nếu chạy như vậy máy có nóng và chiếm CPU 90% trở lên không :D , mong anh em tư vấn giúp mình .

À mình bật 24/24 luôn , nên nếu 1 lầnm ở 7,8 vmware vậy , thì máy có lag ko :(

cũng đang cần như thớt, mà nên đợi thế hệ cpu tiếp theo đc phát hành đi, hẵng mua, thế hệ 6 gì đó thì phải

mở 5 Vmware cũng được , laptop cỡ cấu hình nào mua được mọi người , nhớ hồi đó thấy ông gì xài laptop core i5 mở tới 4 cái vmware rồi

Bạn vào 5giay.vn nhé. Cấu hình mấy con máy trạm 7, 8 vmware no problem

Bạn đi hỏi cùng đi, tìm cho nhiều diễn đàn vào. Khi nào bí thì quay lại đây trả fee thì mình sẽ tư vấn, giá cỡ 50$

Đây là lúc mà giá trị của sự đọc lên ngôi.

Đúng đó, đừng để sót voz và mấy site nước ngoài.
P/s nhớ ngửi văn để nhận biết tui ở mấy cái site đó nhé. Hehe (mình có cả mấy chục acc ở mấy cái site đó). Có rất nhiều thím chửi tui ngu, phản biện tui nhưng lại lấy dẫn chứng của tui ( dưới 1 nick khác). Cười đau cả ruột.

Đang cần gấp cho công việc , không biết loại laptop nào cấu hình có thể chạy được 1 lần 7,8 vmware nhĩ ( core i mấy, ram bao nhiêu GB ) nếu chạy như vậy máy có nóng và chiếm CPU 90% trở lên không :D , mong anh em tư vấn giúp mình .

À mình bật 24/24 luôn , nên nếu 1 lầnm ở 7,8 vmware vậy , thì máy có lag ko :(

điều cần là cấu hình của mỗi vmw ra sao??? vì thấy cấu hình thấp nhất: 1cpu & 1g ram ... thấy nó vẫn chạy được :):):)

giả dụ: như bản thân chỉ chạy 2 cái: vmw win7 32b [4cpu: 2process + 2 core; ram 3g] và vmw win7 64b [4cpu: 2process + 2 core; ram 4g] để đảm bảo mượt khi thao tác nhanh :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

p/s: lap chạy ssd 256 + hdd 750gb 7200rpm

may bác cho e hỏi tại sao lại phải xài ssd vây nhỉ, để hdd ko đc ah
Chạy nhiều máy ảo thì phải dùng ssd để cho tốc độ truy xuất tốt nhất.

Thớt có bao nhiêu tiền, nhu cầu chạy máy ảo thế nào vd cần bao nhiêu ram, máy ảo chạy có nặng không mới biết đường tư vấn chứ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week