Cần anh em tư vấn CPU giá 3tr

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Nhà nghèo tích cóp mãi được 3 triệu tính mua 1 PC để chiến offer, xin hỏi mọi người có thể ráp được con CPU nào với giá này không.

Mình tính mua đồ 2hand thôi, CPU
dual core thôi, rồi có gì mua thêm cái màn hình cũ 400-600k để xài là được rồi

ko rành đồ và giá cả lắm nên mạn phép lập topic để hỏi ý kiến mọi người

p/s: mình nghèo thật ko troll đâu các bác

vậy mới thấy cuộc sống còn quá nhiều khó khăn
.

ra quán net nào khu nông thôn bác hốt được 1 e đó, cũng vừa hốt từ quán net về .......... nếu như là hàng 2009 thì giá đó ok

Upvote 0
vozforums . com/forumdisplay.php?f=68

vào đây mà xem bạn. mà cách bnaj nói thì hình như không hiểu gì về máy tính rồi. cẩn thận bị lừa

Upvote 0
Giá này đồ second hand, ra tiệm net thì được thêm cái card rời nữa đó.

Upvote 0
ra quán net nào khu nông thôn bác hốt được 1 e đó, cũng vừa hốt từ quán net về .......... nếu như là hàng 2009 thì giá đó ok

Thấy trên 5giay đang bán cái này không biết xài được ko nữa
Bán 30 bộ máy vi tính Core 2 Duo E7200 đang chạy ổn định, sử dụng tốt cho anh em chơi game, lướt web, học tập, làm việc, giảm giá cho ACE mua Số lượng mở phòng Net :
- Mainboard G31 full onboard chạy cực kỳ ổn định.
- CPU Intel Core 2 Duo Processor E7200
(2CPU: 2x 2.53 GHz, bus 1066 MHz)
- DDRam2 : 1 Gb chính hãng chạy bền.
- HDD 80Gb không bad
- Case màu đen , nguồn 220V
- Màn hình LCD 17 inch sáng đẹp tha hồ xem phim.

* Giá bán lẻ 1 bộ : 2,7 triệu đồng
* Không lấy màn hình : 2,1 triệu đồng

vozforums . com/forumdisplay.php?f=68

vào đây mà xem bạn. mà cách bnaj nói thì hình như không hiểu gì về máy tính rồi. cẩn thận bị lừa

Mình ko rành đồ công nghệ bác, biết xài chứ ko biết xem và test :(

Upvote 0
Bảo hiểm 10 triệu mà mua máy 3 triệu hả bác :))

- - - Updated - - -

Upvote 0
vãi thánh bh 1 củ than kìa.................:binhsua85::binhsua85::binhsua85::binhsua85::binhsua85::binhsua85:
bảo hiểm 10 củ kìa" nghèo"
rút bảo hiểm về đi bác

- - - Updated - - -

BH để kiếm ngày vài chục k đủ đóng tiền ăn thôi mấy bác

tiền ít nên chỉ có thể mua máy secondhand thôi mấy bác

Upvote 0
đầu tư thread ơi rút bh ra làm em Pc tầm 13 củ chiến tẹt bô chạy 10 máy ảo lúc về lâu dài vẫn lãi hơn mà dùng con pc 3 củ đơ kinh

Upvote 0
thế này nhá, cũng từng trải qua hoàn cảnh này mình tư vấn chút, main thì h61 hoặc g31 có tiền g41, msi giờ có loại so hot giá lại mềm, đừng chê msi nhá, dùng rồi hãy nói, ổ cứng cũng khá quan trọng được thì mua mới đi dùng hàng cũ chất lượng giảm ảnh hưởng tới tốc độ máy, ram chắc chắn phải mua 4gb, chip dual code hoặc 2 dual là ok, nói chung cũng khoảng 3 4 củ

Upvote 0
Tầm 5tr được con core i3 chiến tẹt ga rồi. RAM 2GB, HDD 500 GB, card rời 512 hoặc 1GB tùy loại, màn hình cũ cũng dc :binhsua90:

Upvote 0
đầu tư thread ơi rút bh ra làm em Pc tầm 13 củ chiến tẹt bô chạy 10 máy ảo lúc về lâu dài vẫn lãi hơn mà dùng con pc 3 củ đơ kinh

Lý do như trên, ko cấu vào BH được bác ạ

thế này nhá, cũng từng trải qua hoàn cảnh này mình tư vấn chút, main thì h61 hoặc g31 có tiền g41, msi giờ có loại so hot giá lại mềm, đừng chê msi nhá, dùng rồi hãy nói, ổ cứng cũng khá quan trọng được thì mua mới đi dùng hàng cũ chất lượng giảm ảnh hưởng tới tốc độ máy, ram chắc chắn phải mua 4gb, chip dual code hoặc 2 dual là ok, nói chung cũng khoảng 3 4 củ

Tầm 5tr được con core i3 chiến tẹt ga rồi. RAM 2GB, HDD 500 GB, card rời 512 hoặc 1GB tùy loại, màn hình cũ cũng dc :binhsua90:

Mình cần máy chiến off thôi, cấu hình vừa đủ là được, Tập trung kiếm tiền, ko game, ko jav nên chỉ cần sơ bộ là được, đang tính phương án tối ưu nhất

Upvote 0
Bác chắc biết xem cấu hình máy rồi nên cứ tham khảo danh sách của mấy bác trên làm cái list
Sau đó ra chỗ mua xem cấu hình
Và xem thử HDD vs main sản xuất năm nào ( trên 2010) đợt vừa rồi con main 2009 j đó die hàng loạt thì phải.... xem thử
quạt trong máy quay sang êm hay rú....... quay đủ hết quạt không rồi tậu về chiến đại :v

Upvote 0
Bác chắc biết xem cấu hình máy rồi nên cứ tham khảo danh sách của mấy bác trên làm cái list
Sau đó ra chỗ mua xem cấu hình
Và xem thử HDD vs main sản xuất năm nào ( trên 2010) đợt vừa rồi con main 2009 j đó die hàng loạt thì phải.... xem thử
quạt trong máy quay sang êm hay rú....... quay đủ hết quạt không rồi tậu về chiến đại :v
mình cũng ko rành về đồ công nghệ nữa bạn, đang xem cấu hình máy trước, nếu được sẽ nhờ pro có kinh nghiệm xem và test máy đi mua chung chứ ít tiền mà còn gặp máy bệnh nữa thì...

Upvote 0
@legialoc: bác kiếm con máy ấy ở đâu vậy em tìm máy con lap hơi cũ cấu hình như thế toàn trên 6củ

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,529
173,701
Latest member
toolongdick

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week