Cận bao nhiêu độ thì được hoãn NVQS luật 2016

gọi đợt 1 dúi ngay cho ít tiền và đi chơi xa bảo ở nhà nói là đang đi làm ăn thì nó cũng chẳng gọi nữa đâu , cứ nằm nhà ăn k ngồi rồi thì kiểu j cũng bị gọi , chạy chọt lại tốn kém

cận 2. lên kiểm tra mắt phát đuổi về luôn đây các bác :D:D no money

em có đọc báo là mới sửa đổi luật nghĩa vụ quân sự và có nghe nói về mắt bị cận được hoãn nghĩa vụ quân sự , hiện tại em vừa mới tốt nghiệp xong và đang đi học tiếng ở trung tâm ( trung tâm của công ty không phải của bộ GD )
và phường họ gửi giấy gọi khám nghĩa vụ ( lần thứ 2 ) , mắt em bị cận 2 độ ( lần đo gần nhất cách đây 4 tháng )
không biết theo luật mới họ có hoãn không nhỉ , em search google toàn thấy nói mù mờ chẳng nói cụ thể thế nào , có ai bị gọi gần đây cho em xin ý kiến với :(:(:(

giấy bên cậu bảo khám nghĩa vụ tháng mấy ? khi nào đi khám ?

giấy bên cậu bảo khám nghĩa vụ tháng mấy ? khi nào đi khám ?
nó tới gọi r bác , e đang ở sgòn , mẹ e vừa call lên bảo nó gọi , mẹ e bảo nó mới nhập học ở sgòn , ( e đang học tiếng nhật ) , cty có làm giấy xác nhận đang đi học xin miễn mà sợ nó không cho vì trường này không phải của nhà nước

Cận vẫn phải đi nhưng là đi sau mấy bác không cận , cho mấy bác không cận đi trước
chỉ cần hoãn vài tháng thôi , tại e đang lo giấy tờ :(

gọi đợt 1 dúi ngay cho ít tiền và đi chơi xa bảo ở nhà nói là đang đi làm ăn thì nó cũng chẳng gọi nữa đâu , cứ nằm nhà ăn k ngồi rồi thì kiểu j cũng bị gọi , chạy chọt lại tốn kém
dúi khoảng bao nhiêu thì được bác :)))) hay tự ra giá
cận 2. lên kiểm tra mắt phát đuổi về luôn đây các bác :D:D no money
bác khám khi nào , e đo bằng máy là 2 độ

- Khi đi khám các bác sẽ được chia theo từng loại sức khoẻ . Sau đó nó dựa vào chỉ tiêu tuyển quân bắt từ loaị 1 trở xuống nghĩa là thiếu quân thì cận bao nhiêu nó cũng hốt :D. Sau đó vào quân đội sẽ khám kỹ lại 1 lần nữa để xác định lại chính xác bác thuộc sức khoẻ loại mấy .
- Sức khoẻ loại 5 nó mới trả về nhé còn từ 1-4 thì yên tâm xác định tư tưởng :D.
- Tốt nhất là chạy chọt cho phường or khu vực 5-10tr là xong .

ngay từ lúc nó báo gọi đã dúi luôn r nhé , đừng để đi khám rồi mới dúi thì mệt người lắm , bảo bố mẹ dúi tầm 5 loét và nói hiện cháu mới xin đi làm ở cty j j đó xa nhà 1 chút là dễ đc thông cảm , như mình té 1 phát từ quê ra HN 5 năm luôn =))

nó tới gọi r bác , e đang ở sgòn , mẹ e vừa call lên bảo nó gọi , mẹ e bảo nó mới nhập học ở sgòn , ( e đang học tiếng nhật ) , cty có làm giấy xác nhận đang đi học xin miễn mà sợ nó không cho vì trường này không phải của nhà nước

vâng ! ý em xem luật khám nghĩa vụ 2016 thì ghi là tháng 11 - 12 mới khám nghĩa vụ ! bên bác kêu gì sớm thế !

Mà kêu dạng bổ sung giấy tờ hay kêu đi khám nghĩa vụ vậy bác ?

dúi khoảng bao nhiêu thì được bác :)))) hay tự ra giá

bác khám khi nào , e đo bằng máy là 2 độ
e đo 2 năm rồi bác, dúi tiền gì bác thời đấy e làm gì có tiền mà chạy trọt . chả máy móc gì báo mồm , xong ra kia kiểm tra mắt xem mình có nhìn thấy không rồi cho té về luôn ., nó bảo thích đi thì nó cho đi ko thì thôi =)))

chỉ cần hoãn vài tháng thôi , tại e đang lo giấy tờ :(
Hoãn chắc chắn thì cũng phải lo tiền thôi bác chứ thiếu quân nó cũng đưa đi à dù bác có cận hay không :D

hên em bằng tuổi vừa tròn 18 thớt bỏ THPT theo MMO ! Hên em chưa đủ kg nghe thớt bị gọi em phải ít ăn lại mới đc hiện tại 166 cm 48kg
Không là đi xong về mất cả tương lai ! Rán chạy chọt là được vài tr chứ j` như anh tunvit đã nói
gì mà mất cả tương lai vậy?

pro moi 20 mấy tuổi đã pro trong mmo trong khi đó mình gân 30t rồi mà vẫn là newbier chua kiếm đc đồng nào toàn chém gió toppic

ps: có pro nào đi ngang qua có duyên voi mình hốt mình voi

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week