• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

cần duonglinh8x và trung gian connectingpeople trunggian247 vào làm rõ

Status
Not open for further replies.

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
M úp luôn cái log nhờ trung gian và TG đã xác nhận lên luôn đi, chứ ko có proof thì lấy cái *Beep* gì mà vào đối chứng

Mà ngay cả câu văn m đã nói m có
scam của 1 số người khác, đã là scam thì banned chứ ko cần phải xử.

Như 1 thằng tù vậy thôi, mất quyền công dân rồi. Mod nào đi ngang banned ngay và luôn đi chứ còn xử gì nữa :-/, đã là scam thì ko có quyền gì cả.

Đã đi Scam còn bị Scam thì chỉ có thể nói
kẻ cắp gặp bà già thôi...

Mod nào đi ngang qua thì tiễn em nó ra đảo luôn đê. Xử làm gì tốn thời gian nữa

kalista

Senior
Solutions
1
Reactions
552
MR
1.327
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Vụ này Ken nghĩ nên hướng ra 1 cái nhìn mới.tuy rằng nó scam 1 số người nhưng nó cũng đã bị scam lại.vậy ai bị thằng này scam thì nên lập 1 topic để báo danh.Vụ của nó và duonglinh8x thì nên để mod phân xử.nếu nó chứng minh được acc pp gì đã sell cho duonglinh8x thực sự là của nó thì Ken nghĩ duonglinh8x nên trả tiền acc pp cho nó (tất nhiên là refund cho những người bị nó scam).và nếu mod xác nhận nó có acc pp đã bán 90$ mà duonglinh8x ko chịu refund tiền cho những người bị nó scam thì mod xử lí duonglinh8x luôn cũng vì tội scam.Đúng ra scam của scam ko có tội nhưng nếu có người report bị scam bởi chính bởi scammer đã bị scam lại thì người đang cầm tiền của scam bị scam đó phải refund.
PS:Nó đúng như vụ mà Ken định nhờ conectingpeople trung gian để lật mặt và scam lại thằng rinny6789.Nếu vụ đó được thực hiện thì tiền mà Ken scam được của rinny6789 sẽ được chia cho ai bị rinny6789 scam
Và lời cuối:connectingpeople chỉ giúp bạn mrhoat88 vì thương bạn ấy bị mất acc pp nên mới trung gian cho duykhanh1975 để scam lại acc pp.cho nên Ken nghĩ connectingpeople ko dính dáng gì đến chuyện này.Hết

Bác này nói đúng nè, nếu chủ top chứng minh được đó là account của chính cậu, không phải đi scam của ai thì sẽ giải quyết theo hướng khác. Vài cái mail, hay card hay ip login gì đó chưa đủ chứng minh đâu bác ơi. Còn nếu bác không chứng minh được thì bỏ đi bác :binhsua20: scam mang tội, cũng may trời không cho bác scam được nhiều để bác đỡ mang tội, sau này ra ngoài làm ăn lớn người ta check thông tin bác trên google thì còn làm ăn gì nữa bác. không xoá nỗi đâu :binhsua26:

P/s: mod nào đi ngang qua sẵn chuột close top luôn cho nó nhẹ forum ^^

Last edited by a moderator:

KendyBMT

Banned
Reactions
139
MR
0.000
M úp luôn cái log nhờ trung gian và TG đã xác nhận lên luôn đi, chứ ko có proof thì lấy cái *Beep* gì mà vào đối chứng

Mà ngay cả câu văn m đã nói m có
scam của 1 số người khác, đã là scam thì banned chứ ko cần phải xử.

Như 1 thằng tù vậy thôi, mất quyền công dân rồi. Mod nào đi ngang banned ngay và luôn đi chứ còn xử gì nữa :-/, đã là scam thì ko có quyền gì cả.

Đã đi Scam còn bị Scam thì chỉ có thể nói
kẻ cắp gặp bà già thôi...

Mod nào đi ngang qua thì tiễn em nó ra đảo luôn đê. Xử làm gì tốn thời gian nữa
Scam của scam vẫn có tội nha cậu.nếu có người report bị scam bởi thằng scammer kia và thằng scam lại của scammer đang cầm tiền của scammer thì phải refund cho người bị thằng scammer scam.

managerqlink

Junior
Reactions
69
MR
0.000
Đúng nhưng trong trường hợp đó là 3 4 người.Nếu cậu scam tớ.tớ scam lại cậu thì hòa và người nào scam trước thì gọi là scammer :P

"Đối với Report SCAM
BQT sẽ xử lý theo 3 trường hợp sau:

Trường hợp 1:

Đối tượng xử lý: Những Scammer chuyên nghiệp hoặc bị các thành viên tố cáo mà có bằng chứng cụ thể
Hình thức xử lý: BQT sẽ BAN vĩnh viễn, đồng thời xóa mọi Thread đã được tạo "

vậy 2 thằng scam nhau cùng đưa bằng chứng tố nhau có bị bans cả 2 không nhỉ theo luật :D

emvatoive

Banned
Reactions
27
MR
0.000
nếu nó ko trả nó là thằng scam.vì acc pp brian là acc chính gốc của tao.
trunggian247 nếu ko up proof trung gian thằng duykhanh1975 gửi pm thì nhờ mod xử lí theo luật trung gian của forum.nó nhận trung gian khống để cho người khác đi scam.
thế mày trả mẹ những thứ mày scam đi, d.m cái loại đi scam, cho dù mày bị mất 100 triệu tiền của mày đi nữa thì cũng kệ mẹ mày, đáng đời loai scam

legialoc

Banned
Reactions
4,302
MR
0.000
Scam tiền của 1 scammer khác là 1 scammer. Thằng bị scam giả danh người khác scam lại thằng scammer đã scam mình thì vô tội. Vậy đi cho đơn giản và dễ hiểu! Mà ai đã SCAM dù lý do gì đi nữa cũng tiễn lên đường (ngoại trừ bị hại scam lại thằng scam mình)!

phivankien

Junior
Reactions
48
MR
0.000
Follow me on Facebook X.com
Scam tiền của 1 scammer khác là 1 scammer. Thằng bị scam giả danh người khác scam lại thằng scammer đã scam mình thì vô tội. Vậy đi cho đơn giản và dễ hiểu! Mà ai đã SCAM dù lý do gì đi nữa cũng tiễn lên đường (ngoại trừ bị hại scam lại thằng scam mình)!
Quá chuẩn ! phải như thế , thời buổi bây h chuột nhiều vô kể , chẳng biết đường nào mà lần !

tinhnguyen90

Banned
Reactions
1
MR
0.000
Báo cáo với mod.nếu duonglinh8x không vào đối chất thì bác xử lí theo luật forum.
trung gian conectingpeople đang cầm của mình 120$ tiền gd với duykhanh1975 mong mod xử lí luôn.
và mình yêu cầu ai bị scam thì vào report.nếu đúng mình sẽ chịu trách nhiệm.cả 2 người đang cầm của mình 210$ trong đó có cả account paypal của mình.mình xin trả lại tiền cho những ai bị scam.

mrpretty

Banned
Reactions
142
MR
0.000
Đi scam xong. bị thằng khác Scam lại thì đòi lấy tiền đó đền bù cho những người mình đã từng Scam.

Não thằng thớt phẳng vãi cả loằn.

=)) Dễ không mày Scam của người ta thành công thì bịp mõm ăn tiền.

Mất tiền thì oang oang lên kêu đòi tiền cho mấy người kia.

Óc *** diễn hài...

vấn đề là tớ mua 1 acc của người khác và nó lấy acc của tớ . chứ *** phải tớ scam nhé đọc rõ nhé
tui nói rồi ông ko hiểu hả?acc brian đó là của tui.bây giờ ông pm thằng bán acc cho ông bảo nó chứng minh ai là chủ acc brian đó.còn nó ko chứng minh được thì ông scam tui 2 acc pp 90$.tự nhiên ông mua paypal hack rồi tui lấy lại acc của tui.ông kêu acc pp đó ông mua của người khác là sao?

Như đã bàn.scam của scammer nếu scam đang giữ tiền của scammer đó thì phải có trách nhiệm refund cho người bị scammer scam.nếu không thì xử lí theo rule forum.
Nếu scam của scammer nhưng trước đó scammer đã scam thằng scam thì ko có tội.
hóng tiếp.
PS:tranlinh1029 chú mày giờ mới biết scam của scam hả?lại còn đòi lấy acc pp của anh =)).

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Vụ này lằng nhằng thế nhỉ ?! Éo thằng scam bị scam rồi giờ vào sủa mà về để cho nó sủa hoài là sao !?
Ê thằng super scam và thằng star scam, tụi bây ra yahoo hay hẹn chổ nào mà chém nhau, đề mmo4me cho người ta kiếm $ =))

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Báo cáo với mod.nếu duonglinh8x không vào đối chất thì bác xử lí theo luật forum.
trung gian conectingpeople đang cầm của mình 120$ tiền gd với duykhanh1975 mong mod xử lí luôn.
và mình yêu cầu ai bị scam thì vào report.nếu đúng mình sẽ chịu trách nhiệm.cả 2 người đang cầm của mình 210$ trong đó có cả account paypal của mình.mình xin trả lại tiền cho những ai bị scam.

Chắc là tiền refund sẽ cao hơn tiền m đi scam nên m mới bảo ai bị m scam vào báo danh à :)) Vote BAN cho đời thêm đẹp!

tui nói rồi ông ko hiểu hả?acc brian đó là của tui.bây giờ ông pm thằng bán acc cho ông bảo nó chứng minh ai là chủ acc brian đó.còn nó ko chứng minh được thì ông scam tui 2 acc pp 90$.tự nhiên ông mua paypal hack rồi tui lấy lại acc của tui.ông kêu acc pp đó ông mua của người khác là sao?

đm mày chứng minh acc đó của mày kiểu gì ? tao chứng minh đc là mày lấy trộm của tao đấy ? con cụ mày bố mày lấy lại cái acc mày hack của bố . còn cái acc *** của mày bố mà thèm đụng vào bố là con *** ok ?

- - - Updated - - -

giải thích cho a e hiểu : mình mua của 1 thằng . sau đó thằng đầu buồi này nó lấy mất acc của mình . rồi nó xài nick khác . lừa bán lại cho mình . trong đoạn log chat còn có 1 đoạn là mình đổi phone làm nó *** lấy lại đc :| a e xem tại đây
http://mmo4me.com/showthread.php?119663-banhxactinhnguyen90-yahoo-tranlinh1209-scam-an-cap-account-paypal
thằng nào *** đọc kĩ cứ mở mồm ra kêu là scam của scam thì cắn cu mà chết đi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,994
176,478
Latest member
789win5vip

Most viewed of week

Most discussed of week