Cần giúp đỡ kiểm tra CentOS không vào được mạng

kinhdoanh2892

Newbie
Reactions
17
MR
0.012
Như tiêu đề,tình hình là e đang tập tọe cài Cent Os. e vừa cài Cent OS 6.5 64bit xong thì không vào được mạng ,không cấu hình được IP. Nên bác nào đi qua giúp mình với !
Cám ơn các bác rất nhiều:)

ROXT100

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
Ai cho mình hỏi với mình tạo 1 con VPS vultr xong cài đặt xong hết rồi nhưng ko log vào được là sao vậy, dù vẫn dùng đc bằng cách vào trên vultr

Server em chạy VMware ESXi rồi tạo VPS centOS dùng VMware Workstation hoặc VMware vSphere Client. sau khi tạo VPS xong thì VPS không vào được mạng. dùng lệnh ifconfig thì không thấy card mạng đâu,chả thấy eth0 gì hết :mad:. vào sửa file mạng thì không lưu được. Lên Fiverr thuê thằng nó có cả mấy trăm review 5 sao,nó bảo nó là chuyên gia về centOS đưa cho nó làm loay hoay mấy hôm xong nó cũng chịu thì e ko phải dân IT sao làm được :D

Server em chạy VMware ESXi rồi tạo VPS centOS dùng VMware Workstation hoặc VMware vSphere Client. sau khi tạo VPS xong thì VPS không vào được mạng. dùng lệnh ifconfig thì không thấy card mạng đâu,chả thấy eth0 gì hết :mad:. vào sửa file mạng thì không lưu được. Lên Fiverr thuê thằng nó có cả mấy trăm review 5 sao,nó bảo nó là chuyên gia về centOS đưa cho nó làm loay hoay mấy hôm xong nó cũng chịu thì e ko phải dân IT sao làm được :D
của bạn thuộc loại khó gặm rồi, kaka
Trên máy thật có khi còn cấu hình không nỗi nói chi vứt vmw lên server

faluyt

Senior
Verified
Pre-verified
Reactions
168
MR
0.578
$500.00
Services
Follow me on Facebook
Sao topic lộn xộn thế, ông nào cũng nhảy vào tranh nhau hỏi.

ông thớt: config như nào mà ko vào được mạng, mô tả chi tiết xem nào. kiểm tra dns config trong /etc/resolv.conf đi xem nào.
ông nào vps vultr ko remote được: xóa đi cài lại, hoặc tắt tường lửa, kiểm tra các security rules của vultr và enable remote desktop.
ông kinhdoanhxxxx: ông thiếu driver mạng cho thằng cent rồi chứ sao.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week