Cần giúp đỡ với paypal!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!

aelita91

Newbie
Reactions
259
MR
0.006
Ai giúp mình với, không thì công sức chơi neobux cả năm trời đổ sông hết.
Hôm trước mình verify paypal, rồi hôm qua chuyển $5 vào tài khoản neobux, đã nhận được tiền trong neobux, nhưng lại thấy paypal bị limited

We need your help
----------------------------------------------------------------------

Dear Giang Nguyen Thi,

We need your help resolving an issue with your account. To give us time to
work together on this, we've temporarily limited what you can do with your
account until the issue is resolved.

We understand it may be frustrating not to have full access to your PayPal
account. We want to work with you to get your account back to normal as
quickly as possible.

What's the problem?

We noticed some unusual log in activity with your account. Please check
that no one has logged in to your account without your permission.

Take a moment to change your password and security questions and review
your account information and recent transactions for changes or unknown
payments.

If you see a payment you don't recognise, go to the Resolution Centre and
report it by clicking "Dispute a Transaction".

Case ID Number: PP-001-763-935-999

How you can help

It's usually pretty easy to take care of things like this. Most of the
time, we just need a little more information about your account or latest
transactions.

To help us with this and to find out what you can and can't do with your
account until the issue is resolved, log in to your account and go to the
Resolution Center.

Yours sincerely,
PayPal

Mình đã làm theo yêu cầu của paypal và gửi mail xin gỡ limit.
Đến tối thì neobux bị suspended do paypal lấy lại tiền, gửi mail cho neo thì họ bảo chỉ cần paypal trả lại tiền sẽ mở lại tài khoản cho.
Thế mà đến sáng nay paypal gửi lại bức thư như thế này
Hello Giang Nguyen Thi,

For the safety and security of the PayPal network, we often review accounts
for potential risks. After reviewing your account, we have decided to close
it because of security issues.

We are making every effort to minimize any disruption to your business.

If your PayPal account balance is zero, and you have no unresolved buyer
complaints or chargebacks, your account will remain limited.

-----------------------------------
Disbursement options
-----------------------------------

Option 1. If you owe refunds to any of your buyers, you can use the money
in your PayPal account to refund them.

To refund your buyers:
1. Log in to your PayPal account.
2. Click "Contact Us" at the bottom of any page.
3. Click "Contact Customer Service."
4. Under "Choose a Topic," select "Sending/Receiving Money."
5. Under "Choose a Subtopic," select "Refund/Cancel a Payment."
6. Click "Continue" and follow the instructions to refund payments.

Option 2. Money in your PayPal account will be held for 180 days. After 180
days, we'll email you information on how to receive your funds.

We regret any inconvenience this may cause.

Thanks,

PayPal

Ai giúp tớ với, tài khoản đã verify sao lại còn bị như vậy.

Tớ đã chụp CMTND và hóa đơn điện thoại up lên, hóa đơn điện thoại là tên mẹ tớ, đã giải thích, thay đổi mật khẩu và câu hỏi bảo mật cũng làm, nhưng khi up CMT và proof hóa đơn kia vẫn không thấy gì ở khung yêu cầu, nó vẫn báo chờ trả lời, trong khi mình đã sent đến 4 lần.

Last edited by a moderator:
- Cậu verify kiểu gì ? Mình verify = bank (techombank + visa debit) ,dùng thoải mái,chưa bao giờ bị limit.
- Có thể do phía neobux (acc paypal của neobux có vấn đề nên khi cậu chuyển tiền qua đấy,pp nó limit acc cậu
- $5 đó cậu lấy từ đâu,nếu cậu lấy từ nguồn bị pp cho là "bẩn" thì kết quả cũng là "limited"

Cũng đừng lo quá,đăng kí 1 acc bank + thẻ mới + reg acc pp mới.Hạn chế nhận tiền từ các nguồn có khả năng "ko sạch"

Thế này, tiền này là mình nhận được từ gomezpeer và donkeymails. Verify thẻ visa prepaid ACB.
Sau khi sent mình đẫ nhận được tiền trong neobux, và trong lịch sử paypal báo completed, nhưng limited ngay lúc ấy.
Đến tối đang click neobux thì tự nhiên bị báo suspended.
Mình search google cũng có nhiều ng bị, nhưng chỉ cần gửi mail xác mình và scan CMTND là được.
Bên neobux cũng bảo chỉ cần paypal trả lại tiền đã lấy ( hình như send xong paypal lại lấy lại) thì mình đc mở lại tài khoản.
Nhưng rồi làm xong nó lại như thế đấy.

Vấn đề bây giờ của mình là chỉ cần làm sao cho cái neobux open lại, còn lại mình cũng không cần lắm, neobux không phải nhiều tiền, nhưng là công sức mình tỷ mẩn gần 1 năm, chuẩn bị up lên Golden mem thì nó thế này, phát điên mất.

Vấn đề bây giờ của mình là chỉ cần làm sao cho cái neobux open lại, còn lại mình cũng không cần lắm, neobux không phải nhiều tiền, nhưng là công sức mình tỷ mẩn gần 1 năm, chuẩn bị up lên Golden mem thì nó thế này, phát điên mất.

Cậu contact support nó nói là sẽ gửi lại tiền bằng AP thay vì PP do tài khoản PP đã bị limit xem nó chấp nhận không. Trước ref tớ đã từng bị và xử lý được.

Ai giúp tớ với, tài khoản đã verify sao lại còn bị như vậy.

Còn chuyện này thì tài khoản loại nào cũng vậy thôi, từ Personal cho tới Business, khi nó thấy nghi ngờ thì limit tất, bất kể unveri hay veri :)

Giờ thì nhận thêm cái mail thế này.

Dear Giang Nguyen Thi,
Thank you for contacting PayPal in regard to account limitation.

We do apologize for any confusion. At this time your account is indefinitely limited and an appeal is not possible. Please disregard the emai that you recently received.

In order to protect the integrity of the PayPal service, we cannot disclose the specific criteria that we use to limit access to accounts. For more information on reasons why we limit access to accounts, please refer to the ‘Closing Accounts and Limiting Account Access’ section of our User Agreement.

If your account should become limited, you will be sent an email with information on how to appeal the limited access. We apologize that we could not be more specific.

Thank you for using PayPal for your online payment needs.

Sincerely,
Lily

PayPal Account Review Department
PayPal, an eBay Company

Copyright© 2012 PayPal Inc. All rights reserved.

Htrc' có mấy đồng PP lẻ định đập vào neobux, kiểu này chuyển sang xài AP vừa lành vừa rẻ thôi :-ss

Bao nhiêu dự định với paypal giờ đi hết, mà mình lại chơi bao nhiêu trang chỉ pay qua PP mới chết chứ.................:binhsua29: làm lại cái acc PP khác mà k biết có dùng đc thẻ VISA cũ k cả nhà nhỉ.:binhsua33:

Bao nhiêu dự định với paypal giờ đi hết, mà mình lại chơi bao nhiêu trang chỉ pay qua PP mới chết chứ.................:binhsua29: làm lại cái acc PP khác mà k biết có dùng đc thẻ VISA cũ k cả nhà nhỉ.:binhsua33:
không được cậu, 1 acc PP ứng với 1 thẻ visa. chỉ có cách cậu làm thẻ visa mới.
PP mà cậu đọc cách phòng tránh thì xài củng ok thôi cậu. Tìm hiễu về PP nữa đi google seach là ra

Nếu bạn gỡ thẻ visa trong acc PP cũ của bạn ra rồi thì bạn vẫn có thể dùng nó để add vào acc PP mới của bạn mà.
Dạo này lắm người gặp vấn đề với PP thế nhỉ.

thế này, hình như do tớ đăng nhập PP bằng cái link của neo, thế nên PP kêu tớ đăng nhập k bình thường, thế là limit, tớ giải quyết mấy cái yêu cầu của nó, rồi nó báo close tktớ vì tính an toàn bảo mật của nó, tớ hỏi vì sao, nó bảo k thể nói k thể giúp gì hơn. Tớ chán lắm rồi, cũng k thể remove cái visa để lập acc khác
làm cái visa mới cùng ngân hàng lại càng thêm rắc rối
visa còn mới làm đc 1 tuần ấy chứ, số mình đen thật, khi làm visa đã bị mờ pin phải chờ 5 ngày mới lấy lại đc, vừa lấy xong hý hửng verify PP thì đc 1 ngày PP bị limit...................... còn gì đen hơn thế ?

thế này, hình như do tớ đăng nhập PP bằng cái link của neo, thế nên PP kêu tớ đăng nhập k bình thường, thế là limit, tớ giải quyết mấy cái yêu cầu của nó, rồi nó báo close tktớ vì tính an toàn bảo mật của nó, tớ hỏi vì sao, nó bảo k thể nói k thể giúp gì hơn. Tớ chán lắm rồi, cũng k thể remove cái visa để lập acc khác
làm cái visa mới cùng ngân hàng lại càng thêm rắc rối
visa còn mới làm đc 1 tuần ấy chứ, số mình đen thật, khi làm visa đã bị mờ pin phải chờ 5 ngày mới lấy lại đc, vừa lấy xong hý hửng verify PP thì đc 1 ngày PP bị limit...................... còn gì đen hơn thế ?

Update tài khoản cũ lên premier

tài khoản mới là personal => đúng luật pp

# visa ko nhất thiết phải khác ngân hàng, cùng vẫn dc , những phải là 2 cái rõ rệt

mình đang xài 2 cái, chung 1 visa verify acc trc đó, premier và personal, info giống như 2 giọt nước, login phải chuẩn tên nhà mạng đang sử dụng với tài khoản paypal ( ví dụ : VNPT....)

ko nên upgrade acc,add fund tài khoản PTC,PTU,..... khi đang đăng nhập từ IP khác mạng( có những lúc IP nhà mạng thay đổi qua 3g vinaphone, 3g mobi)

#túm lại, sử dụng nó nên để ý quan trọng là IP

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week